You are on page 1of 4

Teacher: Grade Level: II

School Head: LEO L. MAPACPAC Learning Area: Filipino

Date/Day: ENERO 19 , 2023 Quarter/Week: Q2 / Week 9

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
Pangnilalaman ideya, kaisipan, karanasan at damdamin 
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upangmauunawaan ang iba’t ibang teksto
B. Pamantayan sa Nagagamit ang wikang Filipino upang madaling maunawaan at maipaliwanag ang mga
Pagganap
kaalaman sa aralin
C. Mga Kasanayan Nakasusulat ng liham nang may wastong baybay, bantas at gamit ng malaki at maliit na letra
sa Pagkatuto (F2KM-IIIbce-3.2)
(F2KM-IVg-1.5)
II. NILALAMAN Nakasusulat ng Liham nang may Wastong Baybay, Bantas at Gamit ng Malaki at Maliit
na Letra
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Kto12 CG
1. Mga pahina MELC
sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina 157  - 160
sa Kagamitang
pang Mag-aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang Modyul q2 week8
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang powerpoint presentation
kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Basahin at isulat ang liham sa iyong kuwaderno.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng 536 Rizal Street
bagong aralin Brgy. Dos, Gasan
Enero 2,2022

Mahal kong Lea,

Kumusta ka na? Salamat sa ipinadala mong regalo para sa aking kaarawan. Gustong gusto koi
to. Sana ay magkasama ulit tayo ngayong bakasyon. Mag-iingat ka palagi.

Ang iyong kaibigan,

Rosa

B. Paghahabi
Ngayong araw ay muli nating tatalakayin ang wastong pagsulat ng liham.
sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay Basahin natin ang isang liham sa ibaba. Sagutin ang mga tanong tungkol dito.
ng mga halimbawa
sa bagong aralin 123 Zamora Street
Banuyo, Gasan
Pebrero,2022

Mahal kong Arthur,

Kumusta ka na? Sana ay lagi kang nasa mabuting kalagayan. Kami nga pala ay luluwas ng
Maynila sa sunod na buwan. Sana ay magkita tayo .

Ang iyong kaibigan,

Ronel

Sagutin ang mga tanong.


1. Sino ang sumulat ng liham?
2. Kailan at saan niya ito isinulat?
3. Sino ang tumanggap ng liham?
4. Ano ang mensahe ni Ronel kay Arthur?
5. Ano-ano ang kaugnayan ng dalawa?
D. Pagtalakay Suriin ang ating binasang liham. Tama ba ang pagkakasulat ng mga bahagi nito?
ng bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1

Ano-anong bantas ang ginamit sa liham?


Paano isinulat ang bawat bahagi ng liham?
( Bigyang diin ang mekaniks sa pagsulat ng bawat bahagi ng liham)

E. Pagtalakay Ngayon ay basahin natin ang isa pang halimbawa ng liham.


ng bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2

Sagutin ang mga sumusunod na tanong:


1. Sino ang sumulat ng liham?
2. Sino ang sinulatan?
3. Saan nagmula ang liham?
4. Ano ang nilalaman ng liham?
5. Paano isinulat ang mga bahagi ng liham?

F. Paglinang sa Ngayon ay handa ka ng sumulat muli ng liham. Bumuo ng maliit na pangkat. Magtulungan sa paggawa
kabihasaan ng liham ayon sa panuntunan..

(Lead to Gawain: Sumulat ng isang liham para sa kaibigan na nasa malayong lugar.
Formative
Assessment 3) RUBRIK

5 – Nakasulat ng talata ayon sa pamantayan.


4 – May 1 pamantayan ang hindi nasunod.
3 – May 2 pamantayang hindi nasunod.
2 – May 3 pamantayang hindi nasunod.
1-3 o higit pang pamantayan ang hindi nasunod.

G. Paglalapat ng Sa panahon ngayon na marami ng gadgets na maaaring magamit sa komunikasyon, bakit mahalaga pa
aralin sa pang rin ang kasanayan sa pagsulat ng liham?
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng
aralin Ano-ano ang mga bahagi ng liham? Paano natin isusulat ang bawat bahagi?
I. Pagtataya ng Sumulat ng isang liham para sa kapitan ng inyong barangay. Sundin ang mga panuntunan sa wastong
Aralin pagsulat nito.
RUBRIK

5 – Nakasulat ng talata ayon sa pamantayan.


4 – May 1 pamantayan ang hindi nasunod.
3 – May 2 pamantayang hindi nasunod.
2 – May 3 pamantayang hindi nasunod.
1-3 o higit pang pamantayan ang hindi nasunod.
J. Karagdagang
Gawain para sa
Panuto: Sumulat ng isang liham para sa iyong lolo at lola. Sundin ang tamang paraan ng pagsulat.
takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. No. of ___ of Learners who earned 80% above
learners earned
80%in the
evaluation
B. No. of ___ of Learners who require additional activities for remediation
learners who
required additional
activities for
remediation who
scored below 80%
C. Did the ___Yes ___No
remedial lesson
work? No. of ____ of Learners who caught up the lesson
learners who have
caught up with the
lesson
D. No. of learner ___ of Learners who continue to require remediation
who continue to
require remediation
E. Which of my Strategies used that work well: ___ Differentiated Instruction
teaching strategies ___ Group collaboration ___ Role Playing/Drama
worked well? Why ___ Games ___ Discovery Method
did this work? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Lecture Method Why?
___ Answering preliminary activities/exercises ___ Complete IMs
___ Carousel ___ Availability of Materials
___ Diads ___ Pupils’ eagerness to lea
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Group member’s Coope
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories doing their tasks
F. What difficulties __ Bullying among pupils __ Unavailable Technology
did I encounter __ Pupils’ behavior/attitude (AVR/LCD)
which my principal __ Science/ Computer/ Inter
or supervisor can __ Colorful IMs
help me solve? __ Additional Clerical works
G. What innovation Planned Innovations: __ Recycling of plastics to b
or localized __ Localized Videos Instructional Materials
materials did I
used/discover __ Making big books from views of the locality __ local poetical composition
which I wish to
share with other
teachers?

You might also like