You are on page 1of 3

Learning Area FILIPINO 4

Learning Delivery Modality Modular Distance Learning


LESSON Paaralan Baitang 4
EXEMPLAR Guro Asignatura FILIPINO
Ikalawang Linggo-LE2
Petsa Markahan Una
Oras Bilang ng Araw 2

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


 Nakasusulat ng talatatungkol sa sarili.
 Nakasusunod sa pamantayan ng tamang pagsulat ng talata.
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng talata.

A. Pamantayan Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.

B. Pamantayang Pagganap Nakasusulat ng talatang pasalaysay.

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Nakasusulat ng talata tungkol sa sarili.


Pagkatuto
(MELC) F4PU-Ia-2

D. Pagpapaganang Kasanayan
II.NILALAMAN Pagsulat ng Talata Tungkol sa Sarili
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC FILIPINO G4, PIVOT BOW R4QUBE, K to 12. Gabay
Pangkurikulum p.44

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


mag-aaral Filipino Ikaapat na Baitang
PIVOT IV-A Learner’s Material, Unang Markahan,Unang Edisyon
mga pahina 14-15
c. Mga Pahina sa Teksbuk Hiyas sa Wika ,mga pahina 127-139
Pag-unlad sa Wika at Pagbasa , mga pahina 151-158

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng Kagamitang Panturo para sa Activity Sheet
mga Gawain sa Pagpapaunlad at
pakikipagpalihan
IV.PAMAMARAAN
A. Panimula  Ipababasa sa mga mag-aaral ang tungkol sa tatalakaying aral
(Unangaraw) at ang inaasahang kaalaman na matutunan nila na nasa mod
p.14.

 Ipasasagot sa mga bata ang maikling pagsusulit ukol sa


pagsulat ng talata.

Ako ay si ______(1.) Ang aking mga magulang ay sina (2.)_____ at


( 3.)__________.( 4.) ______ kaming magkakapatid. Nakatira kami
_________ (5.) Masasabing simple lamang ang aming pamumuhay
ngunit masaya ang aming pamilya.

1
B. Pagpapaunlad  Pasasagutan sa mag-aaral ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1 (p.
( Unang araw) 14) kung saan sila ay magsusulat ng talata tungkol sa napili nila
paksa.

Gawain saPagkatutoBilang 1
 Panuto: Pumili ng isang paksa at sumulat ng talata tung
dito.

1.Pangyayari sa iyong buhay na hinding hindi momalilimutan.


2. Ang karanasan mo sa pandemya na COVID-19.

 Ipababasa sa mga mag-aaral ang konsepto ng aralin


nakasulat sa Tandaan na makikita sa modyul p.14.
Tandaan :
1. Sa pagsulat ng isang sariling talata laging tatandaan na mahalaga a
paksa upang maipahayag nang wasto ang nais iparating sa mambaba

2.Isaayos ang bawat pangungusap. Laging tatandaan ang tama


organisasyon ng ideya.

3.Ipasok ang unang salita sa bawat pangungusap.

4.Maging matapat sa pagbibigay ng impormasyon


tungkol sa iyong sarili. Huwag mahiyang ilarawan ang iyong m
katangian.

5.Isaalang-alang din ang paggamit ng palugit at malaking letra


unang salita.

6. Gumamit ng wastong pananda tulad ng tuldok, kuwit, tanda


pananong sa pangungusap kung naghahanap ng kasagutan at tanda
padamdam kung nagsasaad ng pagkabigla.

C. Pagpapalihan  Ipasasagot sa mga mag-aaral ang Gawain sa Pagkatuto Bilan


( Ikalawang araw ) 2 na nasa modyul p.15, kung saan sila ay bubuo ng talata
tungkol sa kanilang sarili.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:

Panuto: Buuin ang talata tungkol sa iyong sarili.

Ako si _____. Mahilig akong _____ at _____. Pagkatapos kumain ng


_____ ay tumutulong ako sa aking _____ sa mga gawaing bahay tula
ng _____, _____, at _____. Pagkatapos ay _____ kami ng aking mga
____________.

D.Paglalapat  Ipagagawa ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 3, modyul p.


( Ikalawang araw ) Pipili ng paksa ang mga mag-aaral para sa susulatin nila
talata.

2
Gawain sa Pagkatuto Bilang 3
Panuto: Pumili ng dalawang paksa na pamilyar sa iyo. Sumulat
talata tungkol dito.

1. Ang Paborito Kong Laruan.


2. Pandemya: Layuan Mo Ako
3. Titser! Titser !Kailan Ka Makikita
4. Ako at Ang Aking Pamilya
5. Ang Aking Paaralan
Rubriks

Nakasulat ng talata Naka-pag- May maayos na


paha-yag pagsasalaysay
ng
sariling
kara-
nasan
Nakagawa 5 3 2
Hindi gaanong 3 2 1
naisagawa
Hindi nagawa 0 1 0
V.Pagninilay  Pagpapasulat sa mga mag-aaral sa kanilang dyornal hinggil sa
repleksyon na natutunan nila sa aralin.

Panuto: Sumulat ng repleksyon o natutunan sa aralin sa inyong


kwaderno o dyornal gamit ang sumusunod na prompt:
Nauunawaan ko na ____________________________________
_______________________________________________________
Nabatid ko na_________________________________________
_______________________________________________________

You might also like