You are on page 1of 4

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS FILIPINO
Areas:
DATE: FEBRUARY 28, 2024 Quarter: III
Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 5
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan na may iba’t ibang dahilan ng pagsulat
( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin,
Standards) tono, antala at ekspresyon
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nasisipi nang wasto at maayos ang mga liham (Liham Pangkalakal)
Competencies) F3KM-IIa-e-1.2
II.NILALAMAN (Content) Pagsipi nang wasto at maayos na liham (Liham Pangkalakal)
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Tg p.
(Teacher’s Gui de Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- AMA o MALI. Isulat ang sagot sa patlang.
aaral (Learner’s Materials Pages) _____1. Isama lamang ang mahahalagang detalye sa
pagsasabi ng iyong ideya tungkol sa napakinggang
teksto.
_____2. Unawaing mabuti at taLm
3.Mga pahina sa Teksbuk Bagong Filipino sa Salita at sa Gawa 4, Batayang Aklat sa Wika, p. 229-
(Textbook Pages) 230 Hiyas sa Wika 4, Batayang Aklat pp.163, 177,207, 230 Bagong
Filipino sa Salita at sa Gawa 4, Batayang Aklat sa Pagbasa, p. 178-179
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Supplemental Lessons Filipino Baitang 3 REX iNTERACTIVE larawan
ng Learning Resource (Additional (https://www.featurepics.com/online/AirmailEnvelope-
Materials from Learning Resources (LR) Picture328048.aspx)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Powerpoint presentation
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Larawan, Powerpoint, tsart
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang bahagi ng liham?
pagsisimula ng aralin (Review Previous
Lessons
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan ninyo na bang bumili sa pamamagitan ng liham?
(Establishing purpose for the Lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ngayong araw, magsusulat tayo ng isang liham-pangangalakal. Narito
bagong aralin (Presenting examples ang halimbawa ng isang liham pangangalakal. Aalamin natin mula sa
/instances of the new lessons) liham, kung ano ang dahilan ng kanyang pagsulat sa isang kompanya.
Ipaskil ang malaking replika ng liham pangangalakal. Basahin ng guro.
1. Ano ang dahilan ng pagsulat ng liham ng nagpadala?
2. Sino ang nagpadala ng liham?
3. Para kanino ang liham?
4. Saan galing ang liham?
5. Saan ang patungo ng liham?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang sumusunod:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Uri ng Liham-Pangangalakal
(Discussing new concepts and practicing a. Pag-order o pagbili
new skills #1. b. Pag-aaplay sa trabaho
c. Paghingi ng impormasyon
d. Pag-anyaya

2. Bahagi ng Liham-pangangalakal

Ituturo ng guro ang mga nabanggit na bahagi.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang nilalaman ng bawat bahagi.


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Talakayin kung paano isinusulat ang liham-pangangalakal:
(Discussing new concepts & practicing a. Nag-iiwan ng espasyo sa bawat bahagi ng liham.
new slills #2) b. Ginagamit nang wasto ang malaking titik at bantas.
c. Sinisimulan sa palugit ang patunguhan sa gawing kaliwa.
d. Pormal ang bating panimula/pangwakas.
e. Tutuldok ang ginagamit pagkatapos ng bating panimula
f. Maikli at tuwiran ang nilalaman ng liham.
g. Inililinya ang bating pangwakas sa pamuhatan
h. Inilalagda ang buong pangalan ng sumulat.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pagpangkatin ang klase. Ipasipi ang liham pangangalakal nang wasto
Formative Assesment 3) ayon sa tamang balangkas nito.
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Sa anong mga sitwasyon tayo nangangailngang gumawa ng liham-
araw na buhay (Finding Practical pangangalakal?
Applications of concepts and skills in daily
living)
H.Paglalahat ng Aralin Paano sipiin ang liham-pangangalakal? Anong natatanging katangian
( Generalization ) mayroon ang liham-pangangalakal kung ihahambing sa ibang uri ng
liham?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Sipiin nang wasto ang liham-pangangalakal.
Learning)

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Sumipi ng isang uri ng lihim pangalakal.


remediation (Additional activities for application or
remediation)
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
(No.of learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan


sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like