You are on page 1of 21

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ELEMENTARY SCHOOL Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS MTB
Areas:
DATE: FEBRUARY 15, 2023 Quarter: 3
Quarter 3 - Week 1
I.LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggang teksto
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ng sistematikong gawain bilang tugon sa ng iba’tibang kasanyan batay sa
B.Pamantayan sa
layunin gamit ang kasanayan sa pakikinig,pagsasalita , pagbasa , pagsulat at panonood.
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Writes reactions and personal opinions to news reports and issues MT3C -IIIa -i-2.6
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan)
Paggamit Ng Iba’tibang Uri ng Pangungusap Gamit ang mga Bantas
II. Content

III.KAGAMITANG
PANTURO

Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay MELC –Mother Tongue 3, Teacher’s Guide, pp. 242- 243
sa Pagtuturo
2.Mga pahina sa LM, pahina 215 -219
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang video.search.yahoo.com, www.abante.comph,2023/02/13,
kagamitan mula sa www.facebook.Abante ph 2023/02/13
portal ng Learning
Resource
Iba pang Kagamitang Mga larawan ng sanggol , video clips ng mga gawain
Panturo
IV.PAMAMARAAN
Balik –Aral sa A.Pamimilipit-dila
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong 1. Bagong bahay, bagong buhay. Bagong buhay sa bagong bahay. (3x)
aralin
( Drill/Review/ .
Unlocking of A. Balik-aral
Difficulties)
Isalin ang mga pangungusap sa anyo na nakapaloob sa panaklong. Gumamit ng
wastong bantas.
1. Napaaklakas ng bagyong dumating s akanilang probinsya. (Padamdam)
2. Iniutos ng DepEd secretary Zara Duterte na tutukanang pagbibilang at
pagbasa. (Patanong )
3. Pakilinis ang kusina bago ka umalis. ( Pautos)
4. Natapos na ba nag iyong proyekto sa MTB? (Pasalaysay)
B.Paghahabi sa layunin “Sino AKO, Hulaan Mo”
ng aralin 1. “Magandang Gabi, Bayan”. (Noli de Castro)
(Motivation) 2. Laging sariwa ang balitang hatid sa inyo ( Mel Taingco)
3. “I KMJS mo na yan!” (Jesica Sojo)
4. Kapag nasa katwiran, ipaglaban mo ( Raffy Tulfo)
Sino sila? Saan sila karaniwang nakikita? Ano kaya ang kaugnayan nila sa ating
aralin?
C.Pag- uugnay ng mga Pakikinig sa napapahong balita
halimbawa sa bagong
aralin ( Presentation) February 02, 2023 – Ang Pagpapaunlad ng at Matematika

Ang Pagpapaunlad ng Pagbasa at Matematika ang pangunahin sa


pananalita ng Kagawaran ng Edukasyon Kgg. Sara Duterte.Ayon sa
kanya, ang pagpapaunlad ng kasanayan sa pagbasa at pagbilang ang
nararapat na laman ng kurikulum bilang paghahanda sa mga bagong
henerasyon ng bansa. “Kung marunong mabilang at umunawa ng
binasa, Madali silang mabibigyan ng trabaho maging ng ibang bansa.

Vice President and Secretary of Education Sara Z. Duterte noted that


the Department will revitalize its Reading, Science and Technology,
and Math programs as part of the MATATAG: Bansang Makabata,
Batang Makabansa agenda.

“Babaguhin natin ang K to 12 Curriculum , 3 hanggang 7, hanggang


5 upang maging mas matatag ang pundasyon ng mga mag-aaral mula
Kindergarten pati na rin nag mga batang may kapansanan o huli ang
pagkakabuo ng kaalaman. Gagawin natin ito upang lalong naging
angkop sa adhikain ng nasyon na makalikha ng mga mag-aaral na
magtataglay ng mga katangian ng 21st-century skills, disiplinado, at
maka-bayan,” . Ito ang pahayag ng Kalihim ng DepEd .

Duterte also highlighted that DepEd will embed the culture of peace
in the curriculum, which would be vital in ensuring learners would
lead the promotion of peace and order in war-inflicted areas.

“We will integrate “peace competencies” such as social awareness,


responsibility, care for the environment, value for diversity, self-
esteem, positive character, resilience, and human security into the
various learning areas of the K to 12 Curriculum,” VP-Sec. Duterte
noted.

Ayon pa rin sa Deped Secretary ang pagaanalisa ng K to 10


curriculum ay na huling yugto samantalang Senior High School
curriculum ay sumasailalim pa sa pagrerebyu .
Gayundin naman, naglalayon ng ang DepEd na mapahusay pa
angDepEd likewise English proficiency habang inaalam nag
linguistic diversity sa pamamagitan ng masinsing pag-aaral sa
pamamgitan ng Mother Tongue-based Multilingual Education Policy
implementation.

Ang departamento ay maghahanda rin ng mga batayan ng sukatan ng


pagkatuto sa pamamagitan ng mga ebalwasyon at alinsunod sa
mga guidelines ng mga pagtataya.

Dagdag pa ni VP Deped Sec. ang , Department of Education ay


katulong ng Commission on Higher Education, Technical Education
and Skills Development Authority, and industry upang ma address
ang kasanayan at mismatches ng Senior High School graduates.

D.Pagtatalakay ng Pagsagot sa mga tanong:


bagong konsepto at 1. Sino ang nagsalita sa balita?
paglalahad ng bagong 2. Ano ang tinalakay ng DepEd secretary sa balita?
kasanayan No I 3. Anu-anong mga asignatura ang bibigyang-diin ayon sa DepEd Secretary?
(Modeling) 4. Bakit nais niya na Ang Matematika at Pagbasa ang tutukan sa pagtuturo?
5. Sang-ayon ka ba sa panukalang ito ni Kgg. Sara Duterte? Ibigay ang iyong sariling
komento/ opinyon.
E.Pagtatalakay ng Basahin nang malakas sa klase ang isa pang balita.
bagong konsepto at MANILA, Philippines — Sa ikalawang sunod na linggo, magkakaroong muli nang
paglalahad ng bagong pagbaba sa presyo ng diesel at kerosene sa bansa.
kasanayan No. 2.
(Guided Practice) Sa isang abiso, sinabi ng Pilipinas Shell Petroleum Corp. na tatapyasan nila ang
presyo ng diesel ng P2.20 kada litro, habang P2.50 naman sa kerosene.

Samantala, wala namang magiging paggalaw ang presyo ng gasolina.

ADVERTISING

Nabatid na magiging epektibo ang naturang price adjustments, ganap na alas-6:00 ng


umaga ngayong Martes, Pebrero 14.

Matatandaang noong nakaraang linggo, nagpatupad din ng bawas-presyo ang mga


kompanya ng langis sa kanilang mga produktong petrolyo.

Ang gasolina ay nabawasan ng P2.10 kada litro, P3.00 naman kada litro sa diesel at
P2.30 naman sa kerosene.

Kalimitang iniaanunsiyo ng mga oil companies ang kanilang price adjustments tuwing
Lunes, at ipatutupad naman ito kinabukasan, Martes. — Angie dela Cruz
Ano ang nais nyong malaman sa balita? Simulan nag tanong sa sino, saan, ano, paano, kailan
at bakit.

F.Paglilinang sa
Kabihasan (Tungo sa
Formative Assessment ) ____Pumi
Pumili ng mag-aaral na
gaganap bilang isa mga
( Independent
Practice) kilalang broadcaster.
Pagkatapos, malayang
MANILA, Philippines — Sa ikalawang sunod na linggo, magkakaroong muli nang
magtanong ang mga
pagbaba sa presyo ng diesel at kerosene sa bansa.
kamang-aral.
Sa isang abiso, sinabi ng Pilipinas Shell Petroleum Corp. na tatapyasan nila ang
presyo ng diesel ng P2.20 kada litro, habang P2.50 naman sa kerosene.

Samantala, wala namang magiging paggalaw ang presyo ng gasolina.

Nabatid na magiging epektibo ang naturang price adjustments, ganap na alas-6:00 ng


umaga ngayong Martes, Pebrero 14.

Matatandaang noong nakaraang linggo, nagpatupad din ng bawas-presyo ang mga


kompanya ng langis sa kanilang mga produktong petrolyo.

Ang gasolina ay nabawasan ng P2.10 kada litro, P3.00 naman kada litro sa diesel at
P2.30 naman sa kerosene.

Kalimitang iniaanunsiyo ng mga oil companies ang kanilang price adjustments tuwing
Lunes, at ipatutupad naman ito kinabukasan, Martes. — Angie dela Cruz

G.Paglalapat ng aralin sa Ang pagbabasa ng balita ay isang paraan upang malaman ang mga nagaganap sa ating bansa
pang araw araw na at sa buong mundo. Maging sensitibo sa mga nababasa o naririnig na balita.
buhay Bilang mag-aaral, paano ito nakatutulong sa iyong pag-aaral?
(Application/Valuing)
H.Paglalahat ng Aralin Ang pagsagot sa mga tanong nang wasto ay nagpapatunay lamang na naunawaan nag
( Generalization) nilalaman ng balita, isyu o ibang teksto.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawaing mabuti ang isang balita. Itiman ang titik ng tamang sagot.

Opisyal na inihayag ng Department of Education (DepEd) na tatanggap sila


ng mas mataas na alokasyon ngayong taon kasunod ng pag-apruba sa 2022
national budget.

Sa General Appropriations Act (GAA), P631.77 bilyon ang ibinigay sa DepEd


bilang alokasyon sa bicameral level, sinabi ng ahensya sa isang pahayag na
inilabas nitong Martes, Enero 4.

Ang halagang ito ay mas mataas ng 6.34 porsiyento kumpara sa 2021 GAA
nito na P594.11 bilyon, paliwanag ng DepEd.

1. Ayon sa balita, anong taon nagkaroon ng mataas na badyet sa DepEd?


2. Anong ahensya ng pamahalaan nag tatangap ng P631.77 bilyon?
3. Masaya ka ba na binigyan ng mas malaking pundo ang DepEd? Bakit?
4-5 Sa iyong palagay, mas marami kayang matutulungan ang DepEd dahil sa badyet na ibigay
sa kagawaran ng edukasyon? Ibigay ang sariling palagay o opinion.
J.Karagdagang gawain Makinig ng balita mamayang gabi. Iulat ito bukas sa klase.
para sa takdang aralin
(Assignment)

VI.MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pangturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
Index of Mastery

Number of Item F FX
5

4
3
2
1
0
Number of Cases
INDEX OF MASTERY

Daily Lesson Log SCHOOL: LUSOK ELEMENTARY SCHOOL Grade: THREE


TEACHER: Learning
BELINDA O. LANCION MTB
Areas:
DATE: FEBRUARY 13 , 2023 Quarter: 3
Quarter 3 - Week 1
I.LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggang teksto
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ng sistematikong gawain bilang tugon sa ng iba’tibang kasanyan batay sa
B.Pamantayan sa
layunin gamit ang kasanayan sa pakikinig,pagsasalita , pagbasa , pagsulat at panonood.
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Writes reactions and personal opinions to news reports and issues MT3C -IIIa -i-2.6
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan)
Pagsulat/Pagbibigay ng Reaksyon, o Opinyon sa mga Isyu o Balita
II. Content

III.KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1.Mga pahina sa MELC –Mother Tongue 3, Teacher’s Guide, pp. 242- 243
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa LM, pahina 215 -219
Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang video.search.yahoo.com
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Mga larawan ng sanggol , video clips ng mga gawain yahoo.com
Kagamitang Graphic organizer
Panturo
IV.PAMAMARAAN
B. Balik –Aral sa A.Pamimilipit-dila
nakaraang
Aralin o 2. Bagong bahay, bagong buhay. Bagong buhay sa bagong bahay. (3x)
pasimula sa
bagong aralin .
( Drill/Review/ C. Balik-aral
Unlocking of Lagyan ng tsek (/) kung sang-ayon ka sa nilalaman ng bawat pahayag at ekis (x)
Difficulties) naman kung hindi.
___ 1. Dapat na laging magsuot pa rin ng face mask lalo na kung lalabas ng bahay.
___ 2. Ang palagiang pagkain ng karne ay nakakalulusog ng katawan.
_____ 3. Maraming bilihin na ngayon ang mataas ang presyo kaya dapat magtipid.
_____ 4. Mas madaling yayaman kung tataya ka s aloto.
_____ 5. Mas matibay ang gawang ibang bansa kaysa gawang Pinoy.

B.Paghahabi sa layunin
ng aralin Nagpakita ng iba’tibang uri ng sayaw. Pagkatapos papangalan ito sa mga mag-aaral sa anyong
(Motivation) laro.
Halimbawa: Magparinig ng Caha-cha- Saang bansa ito nanggaling o nagsimula?
C.Pag- uugnay ng mga Mahilig ka bang sumayaw? Alam mo ba ang mga katutubong sayaw sa iba’t ibang panig ng
halimbawa sa bagong ating bansa? Basahin ang usapan sa ibaba.
aralin ( Presentation)
Robert: Inay, maaari po bang magpatulong sa paggawa ng aking takdang-aralin?
Inay: Oo naman. Maaari ko bang malaman ang panuto?
Robert: Sinasabi po rito na mag-interbyu tungkol sa mga katutubong sayaw sa ating bansa.
Inay: A, sige anak at ibabahagi ko sa iyo ang nalalaman ko. Mayroon tayong “Tinikling,”
“Kuratsa” at “Carinosa” mula sa Visayas, may “Singkil” at “Asik” naman mula sa Mindanao.
At dito sa atin sa Luzon ay “Binayugan” at “La Jota”.
Robert: Wow! Alam na alam po pala ninyo Inay. Salamat po. May maisasagot na ako sa
takdang-aralin.

Sagutin mo ang sumusunod na tanong.


1. Ano ang takdang-aralin ni Robert?
2. Sino ang tumulong sa kanya sa paggawa ng takdangaralin?
3. Ano-ano nag mga sayaw na nabanggit sa usapan?

D.Pagtatalakay ng . Sa iyong palagay, bakit kaya ibinigay ng guro ang ganitong takdang-aralin? (Tanggapin ang
bagong konsepto at sagot ng mga mag-aaral).
paglalahad ng bagong
kasanayan No I Mga inaasahang sagot:
(Modeling) 1. Sa palagay ko nais ng guro na makilala ng mga mag-aaral ang mga katutubong sayaw
sa iba’tibang panig ng mundo.
2. Maaaring inisip ng guro na marami ang hindi nakakaalam sa ibang katutubong sayaw
ng ibang bansa.
3. At iba pang sagot ng mag-aaral
Sa anong salita nagsisimula ang mga sagot?

Basahin nag balita. Ano nag masasabi mo o kumento dito? Mapapadali nga kaya ang
pagkakatuto ninyo dahil sa DepEd TV? Ano ang inyong reaksyon sa impormasyong ito?

E.Pagtatalakay ng Ibigay ang iyong reaksyon sa sumusnod na sitwasyon. Lagyan ng tsek ang tamang sagot.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2. 1.Nakikipaglaro ka sa iyong mga kaibigan. Nakita mo na ikinalat ng mga aso ang mga basura.
(Guided Practice)
______ A. Titingnan lamang ang mga basura.
______ B. Lilinisin ang nagkalat na mga basura.

2. Nagalit ang mga kapit-bahay ni Mang Estong dahil sa masangsang na amoy


ng kanilang babuyan.

_______ A. Dapat lamang na ireklamo ang babuyan dahil masama ito sa kalusugan.
_______ B. Sa palagay ko, dapat na malaman ito ng punong barangay upang mapag-usapan
nang mahinahon.

3.Mas Malaki ang ibinibigay na baon ni Aling Mirla sa pangay na anak dahil nasa kolehiyo
na ito kaysa s abunsong nasa elementarya pa lamang.

_______ A. Mas makabubuti kung ipaliliwanag ito ni Aling Mirla sa bunso


______ B. Tama lang yun dahil mas Malaki ang gastusin sa kolehiyo.

F.Paglilinang sa
Kabihasan (Tungo sa Pangkat I
Formative Assessment ) Gawain 1 Panuto: Ibigay ang iyong mga reaksiyon o opinyon tungkol sa bawat pangyayari.
( Independent Isulat sa sagutang papel ang iyong sagot.
Practice) 1. Maraming tao ang nagtipon-tipon sa barangay para sa ibibigay na ayuda. Hindi na nasunod
ang mga paalaala sa kaligtasang pangkalusugan ng mga dumalo. Iguhit ang iyong reaksyon sa
kahon.

Mga Reaksyon :
1.
2.
3.

Pangkat 2
Sitwasyon 2: Regular na nakatatanggap ng suporta si Angelo mula sa $Ps subalit hindi
naman niya nagagawa ang mga alituntunin nito. Ano nag masasabi mo rito? Ipakita ang
sagot nang paawit sa himig ng Leron, Leron Sinta
Sa tingin ko, ____________________________________________________________
____________________________________________________________

Pangkat 3
Sitwasyon 3. Sobra ang taas ng mga bilihin gayundin ang mga pangunahing pangangailangan
tulad ng bigas, gulay, isda at karne.
Reaksyon:1.
2.
G.Paglalapat ng aralin sa Pinhinto ni Aling Nena sap ag-aaral ang mga anak dahil sa kulang ang kinikita ng asawa sa
pang araw araw na konstruksyon. Ayaw pumayag ng mga anak niya kaya’t upang hindi mahinto sa pag-aaral ay
buhay nagpaupa sila sa kanilang maykayang kapit-bahay sa mga gawaing bahay.
(Application/Valuing) Tama ba o mali ang kanilang desisyon? Ibigay ang inyong sariling opinyon.
H.Paglalahat ng Aralin Ang pagbibigay ng reaksyon ay mabuting kasanyan dahil naipapahayg natin nag ating
( Generalization) saloobin, opinion o pananaw patungkol sa isang kaisipan, o pangyayari. Dapat lamang na
maging magalang sa pagbibigay ng reaksyon . Ito sa pamamaigtan ng pagsang-ayon o
pagsalungat sa kaisipan ng nagsasalita o kausap o binasa. narinig man.
Ito ay maaaring magsimula sa mga salitang sa alagay ko, sa aking opinion, palagay, Sa tingin
ko, Naniniwala ako na, ang opinyong ko sa bagay na ito ay….

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang iyong sariling reaksiyon o opinyon sa sumusunod na isyu o sitwasyon.
1. Pagsusuot ng “face mask” sa klase upang matiyak ang kaligtasan ng mga mag-aaral.
____________________________________________________________
____________________________________________________________
2. Pamimigay ng mayor ng libreng gadyet sa mga mag-aaral
____________________________________________________________
____________________________________________________________
3. Pagbabawal sa paglabas sa gabi ng mga batang edad 15 pababa
______________________________________________________________

J.Karagdagang gawain Basahin ang “Basahin at Alamin” sa pahina 226- 227 ng Kagamitan ng Mag-aaral.
para sa takdang aralin Ibigay ang inyong sariling opinion reaksyon.
(Assignment)

VI.MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pangturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
Index of Mastery
Mag-aaral na nangangailan ng iba pang gawain para sa remediation
( Learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%. Pls. see attached
remediation activities.

Prepared by:
BELINDA O. LANCION
Master Teacher II

Checked/ Inspected by:


JULIO R. CONSTANTINO
Principal I

Daily Lesson Log SCHOOL: LUSOK ELEMENTARY SCHOOL Grade: THREE


TEACHER: Learning
BELINDA O. LANCION MTB
Areas:
DATE: FEBRUARY 14, 2023 Quarter: 3
Quarter 3 - Week 1
I.LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggang teksto
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ng sistematikong gawain bilang tugon sa ng iba’tibang kasanyan batay sa
B.Pamantayan sa
layunin gamit ang kasanayan sa pakikinig,pagsasalita , pagbasa , pagsulat at panonood.
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Writes reactions and personal opinions to news reports and issues MT3C -IIIa -i-2.6
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan)
Paggamit Ng Iba’tibang Uri ng Pangungusap Gamit ang mga Bantas
II. Content

III.KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
1.Mga pahina sa MELC –Mother Tongue 3, Teacher’s Guide, pp. 242- 243
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa LM, pahina 215 -219
Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang video.search.yahoo.com
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
D. Iba pang Mga larawan ng sanggol , video clips ng mga gawain yahoo.com
Kagamitang Graphic organizer
Panturo
IV.PAMAMARAAN
D. Balik –Aral sa A.Pamimilipit-dila
nakaraang
Aralin o 3. Bagong bahay, bagong buhay. Bagong buhay sa bagong bahay. (3x)
pasimula sa
bagong aralin .
( Drill/Review/ E. Balik-aral
Unlocking of Ano-anong mga salita ang ginagamit natin s apagbibigay ng ating saloobin?
Difficulties) Tapusin ang pangungusap batay sa sitwasyon.

Iniutos ng punongguro na magkaroon ng gulayan sa likod-bahay ang bawat pamilya


ng mag-aaral. Ano ang masasabi mo tungkol dito?

Dugtungan ang pangungusap.


Sa palagay ko, _____________________________________________________
Sa tingin ko, _______________________________________________________

B.Paghahabi sa layunin Magkaroon ng isang laro. Magkaroon ng contest s apagbuo ng mga pangungusap gamit mga
ng aralin letrang nasa envelope.
(Motivation)

C.Pag- uugnay ng mga Marami ang nagtataka kung bakit sa kabila ng kahirapan, hindi mapigilan nag iba’tibang
halimbawa sa bagong pagdiriwang. Isa na rito ang Araw ng mga Puso. Nais nyo bang marinig nag isang alamat ng
aralin ( Presentation) mga puso?

Noong unang panahon ay may mga nilikhang may kamay, may bibig at mata ngunit
walang puso. Walang nakangit, wala ring nakasimangot dahil wala silang puso.Wala ring
umiiyal, walang tumatawa. Puro galit, poot simangot ang makikita arw-araw . Bakit kaya?
dahil nga wala silang puso.Araw-araw ay may gulo at away dahil wala silang pagmamahalan.
Kaya isang araw , nagwelga nag mga taong ito Sumigaw silang Puso!,puso! Kailngan naming
ng puso.upang magkaroon ng kapayapaan, katahimikan at pagmamhalan.
Natuwa ang bathala sa kanilang layunin kaya binigyan sila ng puso. Pusong
mapagpatawad, mapagmahal
Kaya’t umiral ang pagmamahal at … pag-ibig sa
balat ng lupa magmula noon.

1. Tungkol saan nag narinig ninyong alamat?


2. Ano ang isang bagay na hindi kapani-paniwala s amga tao sa alamat?
3. Ano nag naging bunga ng kawalan ng puso?
4. Ano naman ang naging resulta ng pagkakaroon ng puso ng mga tao?
5. Anong aral ang napulot mo s akuwento?

D.Pagtatalakay ng Balikan nag mga sagot ng mga mag-aaral. Ano-anong pangungusap ang mga ito?
bagong konsepto at Ano-anong bantas ang makikita kung nagsasalasay o nagkukuwento>
paglalahad ng bagong Anong bantas ang ginamit ng nagtatnong?
kasanayan No I Sa pakiusap ng tao s abathala, anong bantas ito?
(Modeling)

E.Pagtatalakay ng Iguhit ang puso kung tama ang bantas na ginamit at ekis kung hindi.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong 1. Saan! kaba naggaling kagabi
kasanayan No. 2. 2. Tunay na malikhain nag mga Pilipino.
(Guided Practice)
3. Pakiusap, tulungan mo ako.
4. Hoy! Magbalik ka dito.
5. Bago pa ba nag mga tinapay?

B. Ilipat ang mga pangungusap .

Halimbawa :
1. Ang laki ng pananalig nila sa Diyos dahil Siya ang pinagmulan ng pag-ibig.
(Patanong)
Bakit malaki ang pananalig nila sa Diyos?
2. Sino kaya ang maglilinis ng bhay ngayon? (Padamdam)
3. Ang sarap ng tinapay na ito. (Pautos)
4. Matutuwa si ate , may tsokolate ako para sa kanya. ( patanong at padamdam)
F.Paglilinang sa
Kabihasan (Tungo sa Pangkat I
Formative Assessment ) Gawain 1 Panuto: Sumulat ng mga pangungusap na patanong tungkol sa isang balitang
( Independent nabasa mo sa pahayagan.
Practice)
Mga Tanong :
1.
2.
3.

Pangkat 2
Sitwasyon 2 :Ang Araw ng mga Puso ay isang kaugalian ng mga Pilipino . Sa loob ng malaking
puso, sumulat ng mga pangungusap na pasalaysay. Sagutin nag mg atanong:
 Ano ang palagay mo sa pagseselibra ng Araw ng mga Puso?
 Sa palagay mo, dapat bang lagi itong paghandaan at ipagdiwang?

Sa Sa tingin ko,
____________________________________________________

________ ____________________________________________________________

Pangkat 3
Sitwasyon 3. Ibigay ang iyong saloobin gamit ang mga pangungusap na padamdam. Gamitin
nag wastong bantas.
Nakatanggap ka ng mga tsokolate at bulaklak mula sa iyong bagong kamag-aral. Paano mo
siya pasasalamatan?

G.Paglalapat ng aralin sa Araw ng mga Puso ngayon. Paamo maipapakita ang pagmamahal sa iyong at mga kapatid
pang araw araw na kahit hindi buwan ng Pagmamahal?
buhay
(Application/Valuing)
H.Paglalahat ng Aralin May ibat’ibang uri ng pangungusap na nagagamit sa pakikipagtalastasan , pagbibigay ng
( Generalization) reaksyon, komento gamit ang mga bantas.
Pasalaysay- naglalarawan ng tao, bagay, lugar at pangyayari. Ginagamit nito ang tuldok sa
hulihan . (.)
Malawak at mayaman nag ating bansa.
Patanong- nagtatanong tungkol s apangngalan at humagamit ng tandang pananong. (?)
Saan kaya itinago ni nanay ang medyas ko?
Pangungusap na Padamdam – Nagpapakita ng matinding damdamin o emosyon (!)
Hal. Naku! Nawawala ang inipon kong mga barya.
Pautos – Gumagamit din ng tuldok sa hulihan
Hal. Maaari mo bang ibigay ang pagkaing i?
I. Pagtataya ng Aralin Independent Learners

Panuto: Isulat sa loob ng kahon nag pangungusap nan ais mong sabihin s abawat sitwasyon.
Gumamit ng tamang bantas.
Sitwasyon 1: Nagtaka ka dahil pagdating mo s ainyong bahay ay maraming tao. Malakas ang
tugtugan at maraming pagkain. Nalimutan mo na kaarawan pala ng inyong ina.
1. _____________________________________________________________
2. _____________________________________________________________

Average Learners
Sitwasyon 2: Nais mong aminin sa guro mo na ikaw ang nakabasag ng plorera nya. Gamitin
nag pangungusap na pasalaysay.

3. ___________________________________________________________
4. ___________________________________________________________

Slow Learners
Marami kang ginagawang takdang aralin kaya hindi mo nadiligan nag mga halaman. Paano
mo uutusan nag iyong nakababatang kapatid?

5. ______________________________________________________________

J.Karagdagang gawain Sumulat ng lima (5) pangungusap gamit ang wastong bantas.
para sa takdang aralin
(Assignment)

VI.MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pangturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
Index of Mastery

You might also like