You are on page 1of 4

Daily School(Paaralan) LAMESA ES Grade Level III

Lesson (Baitang/Anta
Log s)
Teacher (Guro) MARLANE P. Learning ESP
RODELAS Area
(Asignatura )
Teaching Date & JUNE 05, 2023 Quarter IV
Time (Markahan )
WEEK 6
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng
( Content Standards) pananalig sa Diyos, paggalang sa sariling paniniwala sa
iba hinggil sa Diyos, pagkakaroon ng pag-asa at
pagmamahal bilang isang nilikha
B.Pamantayan sa Pagganap 1. Naisasabuhay ang paggalang sa paniniwala ng iba
(Performance Standards) tungkol sa Diyos
2.Naipakikita ang pagmamahal sa Diyos as sa lahat ng
Kanyang nilikha kaakibat ang pag-asa
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakakapagpakita ng suporta sa mga kaibigan o
(Learning Competencies) pagiging mabuting kaibigan
Esp3PD-IVc-i-9
Sub-Topic/Objective Natatalakay kung paano maaaring makapagbigay ng
pag-asa sa kaibigan
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 97-100
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang 233-242
Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
IV.PAMAMARAAN Powerpoint Presentation, Televesion, Larawan,
(Procedures) Aklat,papel, lapis, activity sheets, tarpapel
A.Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Piliin at isulat ang letra na nagpapadama ng
aralin at/o pagsisimula ng aralin suporta sa mga kaibigan.
(Review Previous Lessons)
1. Kasali ang kaibigan mo sa isang paligsahan, paano
mo ipakikita ang iyong suporta sa kaniya?
A. Sasamahan ko siya sa paligsahan na sinasalihan niya.
B. Hahayaan ko siya.
C. Sasabihin ko na huwag na siyang sumali.
D. Sasabihan ko na “hindi mo iyan kaya”.

2. Nalaman mong magaling sa pagkanta ang kaibigan


mo. Paano mo siya hihikayatin na sumali sa paligsahan?
A. Sasabihin ko na sumali siya sa paligsahan para
maipakita niya ang husay niya sa pagkanta.
B. Sasabihin ko na sumali pero huwag ayusin ang
pagkanta.
C. Tatakutin ko ang mga kalaban niya.
D. Susuportahan ko ang mga kalaban niya.

3. Ang sumusunod ay pagpapakita ng suporta sa


kaibigan MALIBAN sa isa.
A. Pagpapakita ng pagmamahal sa kaibigan.
B. Pagiging mabuting kaibigan.
C. Pagbibigay ng tulong na walang hinihinging kapalit.
D. Hindi susuporta sa mga gawain ng kaibigan.

B. Paghahabi sa layunin ng Mayroon ka rin bang kaibigan o mga kaibigan?


aralin (Establishing purpose for Ang isang kaibigan ay laging nagmamahal. Paano natin
the Lesson) maipakikita ang ating pagmamahal sa ating mga kaibigan?

C. Pag-uugnay ng mga Nakasali ka na ba sa isang paligsahan katulad ng mga batang


halimbawa sa bagong aralin ito na nanalo sa isang kompetisyon sa kanilang paaralan?
(Presenting examples /instances
of the new lessons) Paano kaya sila tinulungan ng kanilang
mga kaibigan sa pagkakataong iyon?
Ipinagdarasal kaya ng kanilang mga
kaibigan ang kanilang tagumpay?

D. Pagtatalakay ng bagong Ang pagbibigay ng pag-asa sa iba ay mabuting ugali.


konsepto at paglalahad ng Pinalalakas ng pag-asa ang loob ng taong nagbibigay nito. Ito
bagong kasanayan #1 rin ay nakapagbibigay ng saya sa isang kaibigan. Maipapakita
(Discussing new concepts and ang suporta sa isang kaibigan sa pamamagitan ng
practicing new skills #1. pagpapalakas ng kanyang loob at pagbibigay ng pag-asa sa
tuwing kailangan niya ng suporta.
Ang patuloy na pagpapakita at pagpapadama ng pag-asa sa
iba at sa isang kaibigan ay kinalulugdan ng Diyos. Ito ay isang
biyaya na dapat patuloy na ibinabahagi sa kapuwa.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
Pangkat 1- Magpakita ng isang dula na nagpapakita ng
bagong kasanayan #2
pagsuporta sa isang kaibigan upang magkaruon siya ng lakas
(Discussing new concepts & loob na sumali saa isang patimpalak.
practicing new slills #2)
Pangkat 2- Bumuo ng isang rap song na naglalaman ng
kahalagahan ng pagbibigay ng suporta sa isang kaibigan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Iguhit sa iyong sagutang papel ang masayang mukha
(Tungo sa Formative Assesment (☺) kung ang pangungusap ay tama at malungkot na mukha
3) naman kung mali.
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3) 1. Masaya ako para sa aking kaibigan dahil nanalo siya.
2. Ipagdarasal ko ang aking kaibigan habang lumalaban siya
sa kompetisyon.
3. Sasawayin ko ang mga nagsasalita nang masama sa aking
kaibigan.
4. Naiinggit ako sa kaibigan kong magaling sa pagkanta kaya
sasabihan ko siyang huwag ng sumali sa patimpalak.
5. Dadalawin at kukumustahin ko ang aking kaibigang
maysakit at dadalhan ko siya ng mga prutas.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ang iyong kaibigan ay sasali sa paligsahan sa pag-awit para
araw-araw na buhay (Finding sa Tanghalan ng Kampeon. Natatakot siya at kinakabahan
Practical Applications of kaya naiisip niyang huwag ng sumali. Bilang isang kaibigan
concepts and skills in daily niya, ano ang maaari mong sabihin sa kanya uoang
magkaroon siya ng lakas ng loob at pag-asa?
living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang pagbibigay ng pag-asa sa iba ay mabuting ugali.
Generalizations & Abstractions Pinalalakas ng pag-asa ang loob ng taong nagbibigay nito. Ito
about the lessons) rin ay nakapagbibigay ng saya sa isang kaibigan.
Maipapakita ang suporta sa isang kaibigan sa pamamagitan
ng pagpapalakas ng kanyang loob at pagbibigay ng pag-asa
sa tuwing kailangan niya ng suporta.
I.Pagtataya ng Aralin Basahin ang sitwasyon at sagutan ang tanong.Isulat ang
(Evaluating Learning) sagot sa isang pangungusap na nagpapakita ng
pagbibigay ng pag-asa sa isang kaibigan.

1. Nais ng iyong kaibigan na sumali sa paligsahan


sa sayaw.ngunit nawalan ng trabaho ang
kanyang ama at nahihiya na siyang humingi ng
pambili ng costume. Paano mo siya mabibigyan
ng pag-asa?
2. Hindi pumasa ang iyong kaibigan sa inyong
quiz. Paano mo siya mabibigyan ng pag-asa?
3. Hindi napili sa palatuntunan sa pag-awit ang
iyong kaibigan. Paano mo siya mabibigyan ng
pag-asa?
4. Nadamay ang iyong kaklase sa napagalitan ng
iyong guro dahil sa pakikipaglaro nito habang
nagkaklase. Ano ang iyong sasabihin sa kanya?
5. Nais ng iyong kaibigan na mapasama sa with
honors ngunit bumaba ang kanyang grade sa
Math. Paano mo siya mabibigyan ng pag-asa?
J. Karagdagang gawain para sa Magbigay ng ilang halimbawa at itala sa iyong
takdang-aralin at remediation kuwaderno kung paano ka nakapagbigay ng pag-asa sa
(Additional activities for iyong kaibigan.
application or remediation)
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
(No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught
up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aara lnamag
patuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Number of Item F FX
5
4
3
2
1
0
Number of Cases
INDEX OF
MASTERY

You might also like