You are on page 1of 5

Di-Masusing Banghay-Aralin sa

Edukasyon sa Pagpapakatao F. Paglalahat


Grade-II Basahin ang Ating Tandaan nang
FEBRUARY 25, 2020 (8:00AM-8:30AM) sabay-sabay hanggang sa ito ay
maisaulo ng mga bata.
I. LAYUNIN IV. PAGTATAYA
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga
kakayahan/ talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng:
23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng 1.Sumasali ako sa paligsahan sa pagtula sa aming
Panginoon paaralan.
EsP2PDIVe-i– 6 2. Palagi akong makikinig sa aking guro upang
II. PAKSANG ARALIN mapayaman ko ang aking kaalaman sa lahat ng aking
a. ARALIN 6: asignatura.
Pagmamahal sa Diyos (Love of God) 3. Manonood lamang ako ng telebisyon pagdating sa
b. Curriculum Guide page16 bahay at hindi ko gagawin ang aking takdang -aralin.
P.108-110 4. Ibabahagi ko ang aking kakayahan sa aking kapwa
P.275-282(soft copy) bilang isang paraan ng pagpapasalamat sa Diyos.
c. larawan, krayola 5. Ginagamit ko ang aking kakayahan at talino upang
III. PAMAMARAAN makatulong sa kapwa bilang isang paraan ng
A. Balik-Aral pagpapasalamat sa Dakilang Lumikha.
B. Sa paanong paraan mo mapapaunlad ang V. TAKDANG-ARALIN
talino at kakayahang bigay ng Panginoon? Itanong sa mga bata:
Banggitin ang mga paraan upang Sa inyong palagay, ano ang dapat ninyong gawin upang
mapapaunlad ang talino at kakayahang bigay makapagpasalamat sa talino at kakayahan na iyong
ng Panginoon nang may kasiyahan at tinataglay sa kasalukuyan?
pagtatagumpay. CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
C. Pagganyak
Itanong sa mga bata: Semi-Detailed Lesson Plan
a. Patuloy mo bang napapaunlad ang iyong in English
mga kakayahan? Grade-II
b. Paano nagiging kapakipakinabang ang FEBRUARY 25, 2020 (8:30AM-9:20AM)
iyong talino at kakayahan sa pag-unlad ng
ating pamayanan? I. OBJECTIVE
c. Masaya ka ba sa iyong taglay na Use personal experiences to make predictions about text
kakayahan at talino na nagmula sa Diyos? viewed and listened to
d.May kilala ba kayong mga batang may EN2LC-IVe-f-2.4
natatanging talino at kakayahan? Ano ang II. CONTENT AND MATERIALS
nagagawa nila sa ating pamayanan? Dapat A. I Have Good Friends
ba silang tularan o hindi ? Mangatwiran sa “The Puddle” by Dali
iyong kasagutan. B. CG pages 15,31-32
e.Ano angmararamda- Unit 4 pp.39-42
manmo kung ikaw aymarunong gumuhit at LM pages 419-423
matalino sa Matematika? C. pictures, UBLS Worktext, story map
D. Paglalahad III. PROCEDURE
Muling balikan ang mga ipinakitang A. Review
larawan. Daily Language Activity
Ano ang masasabi mo dito? Words for the Day (Drill)
Basahin ang tula sa ibaba. Let us read the sight words. Read after me.
Munting Bata Pre-Reading
Ni V.G. Biglete Class, look at this picture.
Ako‟y isang munting bata, 1. What do you see in the picture?
Pinagpala ng Poong lumikha. 2. Why do you think pigs love to play in the
Sa Kanyang mga biyaya, mud?
Ako‟y tuwang-tuwa. Say: Class, in the picture, the pig is playing in a
Pinauunlad ko‟t ginagamit, puddle of mud.
Mga katangian kong nakamit. What do you call PUDDLE of mud in Tagalog?
Sa paligsahan man o pagsusulit, B. Motivation
Pasasalamat walang kapalit. (The teacher shows the picture of three pupils to
Sa lahat ng ating biyaya, the class.)
Pasalamatan Poong Lumikha. 1. What can you say about the picture?
Mga kakayahang ipinagkatiwala, 2. Who could they be?
Laging gamitin ng tama. 3. Where could they be?
E. Paglalapat 4. How about you? Do you have friends?
Alin sa sumusunod na larawan ang nasalihan 5. Who are your friends in this class?
mo na? Isulat ang bilang ng larawan sa 6. What are the fun things you do together?
kuwaderno. C. Presentation
Motive Question: What do you think will Itanong kung ano ang mensaheng tulaat kung
happen if we play in a puddle or other dirty ano ang reaksiyon nila tungkol dito.
places? c. Paglalahad
The Puddle Ipabasa ang kuwento at ang anunsiyo na
By Dali Soriano nakapaloob dito sa LM sa pahina 244
D. Application Mag-impok Upang Umunlad.
I Can Do It d. Paglalapat
Relating to One’s Experience Basahin ang sa Gawain 1 na nasa LM sa pahina
Class, this is Leo. What can you say about Leo? 246
(Then, she asks the following questions:) Piliin ang pautos na salita sa loob ng kahon na
a. Do you have a friend who is like Leo? How angkop sa bawat pangungusap. Isulat ang
are they the same? tamang
b. Can you give situations when your friend sagot sa iyong papel.
wanted you to have fun but you turned him 1. _____ mo sandali si Nena.
down? Why did you not join him/her? 2. _____ mo kay Dong ang aklat na ito.
c. Do you have friends like Bob and Jim? 3. _____ mo ang iyong higaan.
d. What do you like to do with them? 4. _____ sa sinasabi ng nagsasalita.
E. Generalization 5. _____ ng pera sa bangko.
Remember This:
1. What two things happened to Leo?
2. Would you miss school to play in a puddle?
Why or why not?
IV. EVALUATION
Measure My Learning e. Paglalahat
Who do you think is a better friend? Why? What does a Ano ang tawag sa mga salitang ginagamit sa
good friend do? pagbibigay ng
Can you name your good friends? panuto o gawain? Basahin ang tandaan sa LM sa
V. ASSIGNMENT pahina 245
Do you take pictures of your friends? Who has a picture Ang mga salitang utos ay ginagamit
of his friend/s? Let us see what fun things you do with sa pagbibigay ng 3-6 na simpleng panuto
them. Tomorrow, please bring to class a picture of your o hakbang sa gawain. Ang panuto sa patalastas
friend. ay pahayag o direksiyong
CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___ nagsasabi ng mahahala-
gang bagay na ibig ipaalam agad sa maraming
Di-Masusing Banghay-Aralin sa tao o sa
MTB-MLE kinauukulang tao. Ito ay maikli at malinaw.
GRADE-II IV. PAGTATAYA
FEBRUARY 25, 2020 (10:00AM-10:50AM) Pansinin ang patalastas sa Gawain 2 sa LM sa pahina
246
I. LAYUNIN Punan ng angkop na salitang pautos upang mabuo ang
Use adjectives in writing descriptive paragraphs. mga pangungusap
MT2GA-IVf-g-1.6.2
II. PAKSANG ARALIN
A. Modyul 33
IKATATLUMPU’T TATLO NA LINGGO
Pangkabuhayan
B. Curriculum Guide sa Mother Tongue pahina 83,127
280-281
244-246
C. Sanaysay ( Bote- Garapa )
Kuwento “ Paano Ba Magbasa?”
III. PAMAMARAAN
a. Balik-Aral
1.Panimulang Gawain V. TAKDANG-ARALIN
Ipabigkas ang tula na nasa LM sa pahina 244. Papagbigayin ang mga bata ng tig-isang
Ipabigkas ang tula. simpleng panuto o hakbang gamit ang salitang pautos.
Mag-impok! CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
Akda ni Nida C. Santos
Mag-impok,mag-impok Di-Masusing Banghay-Aralin sa
Sa ligtas na pook Araling Panlipunan
Mag-impok ng kita Grade-II
Ipunin ang pera FEBRUARY 25, 2020 (10:50AM-11:30AM)
Bukas na darating
Hindi ka dadaing I. LAYUNIN
Kunin mo sa bangko Napahalagahan ang kagalingan pansibiko sa sariling
Perang inipon mo. komunidadNakakalahok sa mga gawaing
b. Pagganyak pinagtutulungan ng mga kasapi para sa ikabubuti ng
pamumuhay sa komunidad
AP2PKK-IVg-j-6 5. Komunidad na nasa lungsod kung saan maunlad ang
II. PAKSANG ARALIN pamumuhay. Maraming magagandang gusali, sasakyan,
A. Paksang Aralin ARALIN 8.4 pasyalan, pamilihan at iba pa.
Ang Pangarap Kong Komunidad V. TAKDANG-ARALIN
B. Kto12 C.G p.27 Takdang Aralin
85-86 Magsaliksik ng kuwento tungkol sa natupad na pangarap
262-268 sa iyong komunidad. Ikuwento kung ano ang nagawa
C. Modyul 8, Aralin 8.4, larawan ng bawat isang mag- niyong tulong o kontribusyon sa pagtupad nito.
aaral, Chart
III. PAMAMARAAN Semi-Detailed Lesson Plan
A. Balik-Aral in Mathematics
A.Panimula: Grade-II
1. Bilang pagganyak: FEBRUARY 25, 2020 (1:30PM-2:30PM)
1. Muling pag-usapan ang pangarap ng bawat
bata na maging paglaki nila. I. OBJECTIVE
2. Itanong kung ano ang dapat gawin upang Identify appropriate unit of measure in finding the
matupad ang pangarap na ito. capacity
3. Iugnay pinag-usapan sa pangarap nilang M2ME-IVf-33
komunidad II. Content and Materials
B. Pagganyak A. Lesson 113: Measuring capacity
Ipasagot ang mga tanong na nasa Alamin Mo ng B. K-12 CGp.52
Modyul 8. 374-377
Ano ang pangarap mong komunidad? 264-266
Ano ang dapat mong isaisip, isapuso at isagawa C. 1. Bottles of soft drinks or medicines, cups, glasses
upang matupad ang iyong pangarap na and pitcher
komunidad? 2. Different items with different sizes with ml or l label
C. Paglalahad content
Bakit mahalaga ang may isang magandang pangarap 3. Show Me Boards
ang isang tao para sa kanyang sarili? III. PROCEDURE
Basahin : A. Review
Usapang Pangarap Show the different measuring device. Ask:
D. Paglalapat c. Can you remember how you use these things
Gumupit ng larawan ng mga bagay, estruktura at when you were in Grade 1?
lugar na gusto mo para sa pangarap mong d. How many glasses of water are there in a pitcher?
komunidad. Idikit sa katulad na spider web sa ibaba. e. Can you still remember the number of bottles of
Ipaliwanag kung bakit ang mga ito ang iyong pinili. mineral water in a bottle of family-sized soft drink?
B. Motivation

E. Paglalahat
Ang bawat bata ay may pangarap na komunidad.
/Pangarap ng bawat tao ang komunidad na maunlad,
malinis, Masaya at may pagtutulungan. C. Presentation
/Maraming mga bagay na dapat isaisip at isagawa upang Present the lesson using
matupad ang pangarap na komunidad. a. Concrete
/ Ang mga magagandang kaugalian tulad ng pagiging b. Pictorial
masipag sa pag-aaral, matiyaga at masunurin ay ilan c. abstract
lamang sa mga kaugaliang dapat taglayin upang matupad Divide the class into three’s. Using their Show
ang pangarap na komunidad. Me Boards, let each group write if the capacity
IV. Pagtataya inside the container will be measured by liter or
Pumili ng isang pangungusap na nagpapahayag ng milliliter.
pangarap mong komunidad. Ipaliwanag ang sagot. 1. Water inside a tank
1. Komunidad na may malawak at magandang palaruan, 2. Juice inside a small can
maraming tao ang namamasyal at maraming bata ang 3. Milk in a glass
naglalaro. 4. Water in a gallon
2. Komunidad na may malalaking pamilihan, mga 5. Vinegar in a sachet
magagarang sasakyan at malaking paaralan. Ask the pupils to present their answers in front
3. Komunidad na tahimik ngunit maunlad, may disiplina of the class.
at pagtutulungan ang mga tao, may hanapbuhay at may D. Application
mataas na uri ng pamumuno ang mga bumubuo nito.
4. Komunidad na naliligiran ng tubig upang magkaroon
nang mabuting hanapbuhay ang mga naninirahan dito
tulad ng turismo, pangisdaan at iba pa.
7. Ang pakikilahok sa talakayan ay maaaring
gawin sa paraang malikhain.
8. Ang pang-angkop na -ng ay ginagamit sa mga
salitang nagtatapos sa patinig.
9. Dapat maunawaan na ang wika ay may iba’t ibang
antas ng pormalidad.
10. Ang pagsusunod-sunod ng mga pangyayari sa
kuwento ay mahalaga.
B. Pagganyak
Tukoy-Alam
Ipakuwento sa mga bata ang paghahanda nilang
E. Generalization ginagawa araw-araw para
The capacity of liquid is measured in liter when in big sa pagpasok sa paaralan.
amount and in mililiter when in small amount. Isulat ang mga pangungusap na sasabihin ng
mga bata.
IV. Evaluation Ipabasa ang mga ito.
Anong unit of capacity ang gagamitin sa mga Tama ba ang pagkakasunod-sunod ng mga
sumusunod na aytem? Isulat ang liter o meliliter at ang pangungusap?
Ano kaya ang angkop na pamagat para sa
abbreviation nito.
natapos na maikling kuwento
1. Tubig sa loob ng tangke C. Paglalahad
2. Gatas sa tasa D. Babasahin “Dakilang Tagapag-ingat.” sa pahina
3. Tubig sa pitsel 451
4. Suka sa bote E. .Paglalapat
5. Juice sa baso . Isulat ang simula, gitna, at katapusan ng
V. Assignment kuwentong binasa.
Isulat sa kuwaderno ang mga liquid items sa B. Humanap ng kapareha. Ikuwentong muli ang
inyong bahay na ang laman ay sinusukat sa liter at binasang akda.
milliliter. Humingi ng tulong sa nakatatanda. C. Gamitin ang rubrics sa ibaba upang
CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___ pahalagahan ang ginawang pagkukuwento ng
iyong kapareha.
5 – napagsunod-sunod ang mga pangyayari
Di-Masusing Banghay-Aralin sa 4 – may nakaligtaang isang pangyayari
Filipino 3 – may dalawa o tatlong pangyayaring
Grade-II nakaligtaan
FEBRUARY 25, 2020 (2:30PM-3:20PM) 2 – kalahati ng kuwento ang nasabi
1 – halos walang nasab
I. LAYUNIN F. Paglalahat
Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang Unawaing mabuti ang tekstong binabasa o
tekstong pang-impormasyon F2PN-IVf-3.1.2 pinakikinggan upang maisalaysay ito nang tama at nang
Naisasalysay muli ang binasang teksto sa pamamagitan may wastong pagkakasunod-sunod.
ng story grammar Sa ganito ring paraan, maiuugnay natin ito sa dating
F2PB-IVf-5.3 kaalaman at karanasan at makapagbibigay ng angkop na
II. PAKSANG ARALIN wakas.
A. Aralin 6 IV. PAGTATAYA
Ang Diyos ay Pasalamatan A. Lagyan ng sariling wakas ang isang
Pagbibigay ng Wakas sa Kuwento kuwentong nabasa mula sa Kagamitan ng Mag-aaral na
B. C.G Grade 2 sa Filipino pahina 31-33 ito. Tukuyin ang pamagat nito.
167-168 B. Lagyan ang bawat pangungusap ng kung simula,
LM in Filipino Yunit 3 pahina 450-455,soft copy ung gitna, at kung wakas ng kuwentong binasa.
C. laptap 1. Sinalubong ng magkapatid ang mga
III. PAMAMARAAN magulang.
A. Balik-Aral 2. Nagdasal sina Sophie at Kule.
Paunang Pagtataya 3. Biglang nalungkot si Sophie.
Pasagutan ang “Subukin Natin” sa LM pahina450- 4. Natutuwa si Sophie habang nakadungaw sa bintana.
(soft copy), 5. Pinaalalahanan ni Kule ang kapatid.
Isulat ang T kung tama ang isinasaad sa V. TAKDANG-ARALIN
pangungusap at M kung mali. A. Isulat ang bilang ng bawat pangungusap ayon
1. Ang japorms ay isang pormal na salita. sa tamang pagkakasunod-sunod nito sa kuwento.
2. Isa sa halimbawa ng salitang balbal ay datung. 1. Natatanaw sa bintana ang paparating na mag-asawang
3. Ang ng ay isang pang-angkop. Ruben at Milay.
4. “Bumili kami ng magarang damit.” 2. Masayang nakadungaw sa bintana si Sophie.
Ang salitang may pang-angkop sa pangungusap ay 3. Nagdasal kay Apo ang magkapatid.
damit. 4. Biglang nalungkot si Sophie.
5. Ang salitang ginoo ay halimbawa ng pormal 5. Yumakap ang magkapatid sa mga magulang.
na salita. B. Alalahanin ang isang palabas na napanood sa
6. Ang isang kuwento ay maaaring bigyan ng telebisyon. Bigyan ito ng sariling wakas.
mambabasa ng sariling wakas. CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___
Semi-Detailed Lesson Plan
in MAPEH
Grade-II
FEBRUARY 25, 2020 (3:20PM-4:00PM)

I. OBJECTIVE V. Assignment
Distinguishes between thinness and thickness of musical Paanonatininawitang ―Row Your Boat‖
sound in recorded or performed music saunangpagkakataon? saikalawangpagkakataon?
MU2TX-IVg-h-4 Paghambinginangpagkaka-awitsauna at
II. CONTENT AND MATERIALS ikalawangpagkakataon.
A. Content:MODULE 31 Anoangnarinigmongpagkakaibasapag-awitnangsabayan
Musical Layering (unison) at pag-awitng round? Kumapalbaangtunog?
B. K to12 Curriculum Guide Tama. Kumapalangtunogdahil may ilang melody
Grade 2 – Music pages 17 angmagkakasabaynainawit.
111-114(softcopy) Awitinangsumusunodnangsabayan (unison).
LM in MAPEH pages 160-163 CPL: 5__ 4__ 3__ 2__ 1___

c. laptop
III. PROCEDURE
a. Review
INSTRUCTIONAL PROCEDURE
Preparatory Activities
Greet with the usual greeting
b. Motivation

c. Presentation
B. Establishing a purpose
for the lesson

Paanoawitinang round song tuladng “Row Row


Your Boat”?
d. Application
G. Finding Practical applications of
Concepts and skills in daily living
Pangkatinangklasesaapat at awitinmuli
ang ―Are You Sleeping‖ saanyong round.
Paanoinawitang ―Are You Sleeping?‖
Anoangnapansinmosatunognitopagkataposawiti
nsaanyong round?
e. Generalization
Angisang musical line ay maaaringmanipis o
makapalayonsadaloyngmusika at sa paraan ngpagkaka-
awit. Ito angtinatawagna texture. Ang round ay
isangparaanngpaikotnapag-awit. Angmgaaawit ay naka-
pangkat at di sabay-sabaynanagsisimulakaya‘t di
rinsabay-sabay natatapos.
Ang single musical line ay may iisang melody
lamangnainaawitnglahi
Ang multiple musical lines ay mga melody
nainaawitnangsabayngiba‘tibangpangkatngmang-aawit.
IV. Evaluation
Kilalaninangsumusunodna melodic lines. Isulatang SML
kung single musical line (iisalamangang melody
ngdalawangpangkat) o MML kung multiple musical
lines (magkaibaang melody ngdalawangpangkat)
angbawatbilang.

You might also like