You are on page 1of 5

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER Learning
MARLANE P. RODELAS FILIPINO
: Areas:
DATE: June 5, 2023 Quarter: IV
Bilang ng Linggo (Week No.)
WEEK 6
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay inaasahang nasasabi na ng mga mag-aaral ang
( Content Standards) pangunahing diwa ng tekstong binasa o napakinggan at nakapagbibigay
ng kaugnay o katumbas na teksto, nagagamit ang mga kaalaman sa wika,
nakababasa nang may wastong palipon ng mga salita at maayos na
nakasulat gamit ang iba’t ibang bahagi ng pananalita upang maipahayag
at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga narinig
at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o lebel at kaugnay ng
kanilang kultura.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang nasasabi na ng mga mag-aaral ang
(Performance Standards) pangunahing diwa ng tekstong binasa o napakinggan at nakapagbibigay
ng kaugnay o katumbas na teksto, nagagamit ang mga kaalaman sa wika,
nakababasa nang may wastong palipon ng mga salita at maayos na
nakasulat gamit ang iba’t ibang bahagi ng pananalita upang maipahayag
at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga narinig
at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o lebel at kaugnay ng
kanilang kultura
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa panutong may 3 – 4 hakbang
(Learning Competencies) F3PN-IVf-1.4
II.NILALAMAN (Content) Pagsunod sa Panutong may Tatlo Hanggang Apat na Hakbang.
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG: pp. 258-259 Gabay Kurikulum sa Filipino p. 59
(Teacher’s Gui de Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Activity Sheets, kartolina/manila paper, pentelpen, metacard,
(Other Learning Resources) laptop/projector/ TV
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Larawan, Powerpoint,tsart
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Magkaroon ng warm-up o maikling ehersisyo.
at/o Nakasusunod sa panutong may 3 – 4 hakbang
pagsisimula ng aralin (Review
Previous Lessons Iwagayway ang kamay
Iikot ang baywang
Ipadyak ang kanang paa
Ipadyak ang kaliwang paa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakasunod ka ba sa isinagawang ehersisyo? Bakit? Bakit hindi?
(Establishing purpose for the
Lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Laro: Paunahan sa pagsunod sa panuto. Nakasusunod sa panutong may 3
sa bagong aralin (Presenting – 4 hakbang
examples /instances of the new
lesson s) Gawin ang panutong sasabihin ko.(Guro)

1.Gumuhit ng isang hugis na may tatlong sulok. Pumadyak. Pumalakpak


ng tatlong beses.
2. Ipakita ang pinakamaliit na daliri sa kanang kamay. Ikaway ang
kaliwang kamay at pumadyak ng dalawang beses.
D. Pagtatalakay ng bagong Nasunod mo ba ang mga ibinigay na panuto?  Bakit nasunod mo ang
konsepto at paglalahad ng bagong lahat ng mga ibinigay na panuto? Bakit hindi?  Anong katangian ang
kasanayan #1 (Discussing new ipinapakita kung sinusunod mo ang lahat ng panutong ibinigay sa iyo o
concepts and practicing new skills kaya napakinggan mo?  Paano mo maipakikita ang pagiging masunurin
#1. sa tahanan? Sa sariling pamayanan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: Babasahin ng lider sa kaniyang pangkat ang
at paglalahad ng bagong kasanayan nakasulat na panuto at gagawin naman ito ng mga meyembro ng
#2 (Discussing new concepts & pangkat. Ipapakita ang awtput sa harapan ng mga kaklase.
practicing new sl ills #2)

Pangkat Coach Lea


A.Sabihin nang malakas ang pangalan ng inyong guro.
B.Sabihin nang mahina ang pangalan ng inyong punongguro.
C.Pumalakpak ng dalawang beses
Pangkat Coach Bamboo
A.Gumuhit ng bulaklak na mayroong limang talulot. B.Isulat sa bawat
talulot ang pangalan ng miyembro ng inyong pangkat. C.Bilugan ang
bulaklak.

Pangkat Coach Sarah


A.Kumuha ng isang malinis na kupon. B.Itupi ito sa limang bahagi nang
patayo. C.Itupi naman ito ng dalawang bahagi pahalang. D.Idikit ang
dalawang dulo ng papel.
Pangkatang pag-uulat. 
Pagbibigay papuri sa bawat pangkat. 
Anong pangkat ang nakakuha ng tama? 
Bakit nakuha nila ang tama?

(Sumunod sa panuto,nakinig nang mabuti sa sinabi ng lider at inunawa


ang isinasaad sa panuto.)  Ano ang kahalagahan ng marunong
sumunod sa panuto?
Rubrik

(ipaliwanag kung
ano ang panuto, anoano ang halimbawa ng panuto at kahalagahan ng
pagsasagawa ng panuto)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo (Maaring ibaba dito ang isang gawain tulad ng sa pangkat coach
sa Formative Assesment 3) bamboo)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Araw-araw ang iyong nanay ay palaging may bilin bago ka pumasok sa
araw-araw na buhay (Finding paaralan. Ano ang iyong ginagawa sa mga bilin na ito?
Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
H.Paglalahat ng Aralin Kumpletuhin ang pangungusap.
( Generalization )
Upang ako ay makasunod sa panuto, ang gagawin ko ay
____________________
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Panuto: Sumunod sa aking babasahing panutong may 3 – 4 hakbang.
Learning) Isulat ito sa inyong malinis na papel.

1.Gumuhit ng malaking araw sa kanang itaas ng papel.


2.Sa ibaba nito ay gumuhit ng isang bata.
3.Isulat ang iyong pangalan sa ibaba.
4. Sabihing” Magaling Ako!”.
5.
J. Karagdagang gawain para sa Susdin ang mga panutong may 3 – 4 hakbang. Isulat ito sa inyong
takdang-aralin at remediation Asssignment notebook.
(Additional activities for application
or remediation) Gumupit ng bilog. Idikit sa gitna ng kupon.
Gumupit ng tatsulok. Idikit ito sa ibaba ng bilog.
Gumupit ng dalawang parihaba.
Idikit ito ng pahalang sa ibaba ng parihaba.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like