Professional Documents
Culture Documents
Dlp-Mtb-Week6-Day 4-5-Quarter 3
Dlp-Mtb-Week6-Day 4-5-Quarter 3
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
Nakikilala ang mga salitang nagpapakita o
nagpapahiwatig ng kilos o galaw
B. Pamantayan sa Pagganap
Naihahambing ang pagkakaiba ng tatlong
aspekto ng pandiwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto
Uses the correct form of the verb that agrees
with the subject when writing an Event.
II. Nilalaman
A. Paksang aralin 2. Pagtalakay
“Paggamit ng Wastong Pandiwa”
B. Sanggunian: K-12, Patnubay ng Guro sa
MTB 3,Kagamitan ng Mag-aaral sa MTB,
pahina 23-27
C. Kagamitan: power point presentation
D. Pagpapahalaga: Pag-ayon ng kilos at
galaw sa sinasabi o winiwika.
E. Integrasyon: FILIPINO, ENGLISH
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay Halimbawa:
Padiktang pagsulat
1. nagdaan 4. aspekto Si Nina ay nagbabasa ng aklat.
2. kasalukuyan 5. perpektibo Ano ang salitang kilos o pandiwa?
3. hinaharap
Si Nina ay nagbabasa ng aklat.
2. Balik-aral
Ano ang talaarawan? Ano ang aspekto ng pandiwa?
Anong tulong o mensahe ang naipahahatid nito sa
atin? Pangkasalukuyan
5- Napakahusay 3- Katamtaman
1- Kailangan ng Pagsasanay
Pamantayan 5 4 3 2 1
1. Naipahayag nang maayos
ang paksang binigyang diin
2. Tama ang paggamit ng
tatlong aspekto ng pandiwa
3. Malinis at maayos ang
pagkakasulat ng liham
4. Nasunod ang tamang
pormat ng mga bahagi ng
liham.
Kabuuang Puntos
4. Paglalahat
IV. Pagtataya
Inihanda ni:
GEMVER B. BALBAS
Teacher I
Iwinasto ni:
AVEGAEL C. LEYRAN
Master Teacher I
Noted:
ADORANDO R. DARVIN
Principal II
V. Takdang-aralin
B. Pamantayan sa Pagganap
2. Pagtalakay
Nagagamit ng wasto ang tatlong aspekto ng
pandiwa sa pangungusap.
C. Pamantayan sa Pagkatuto
Uses the correct form of the verb that agrees
with the subject when writing an Event.
Narito ang ilan sa mga paraan upang mabago mo
II. Nilalaman ang anyo ng pandiwa sa pormang naganap na.
A. Paksang aralin
“Paggamit ng Wastong Pandiwa” Kunin ang salitang pawatas o orihinal na anyo ng
B. Sanggunian: K-12, Patnubay ng Guro sa salita. Gamit ang naunang halimbawa, tingnan
MTB 3,Kagamitan ng Mag-aaral sa MTB, ang bahaging binilugan at ang matitirang salita:
pahina 23-27
C. Kagamitan: power point presentation
D. Pagpapahalaga: Pag-ayon ng kilos at
galaw sa sinasabi o winiwika.
E. Integrasyon: FILIPINO, ENGLISH
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain Mapapansin mo na maaaring gumamit ng mga
1. Pagsasanay pantig na: - nag; -in, at –um. Magagamit mo rin
Padiktang pagsulat ang iba pang halimbawa tulad ng: -na; at -nang.
1. pandiwa 4. tukoy
2. pangngalan 5. sang-ayon 3. Pagpapayamang Gawain
3. nagagamit Pangkatang Gawain
Mga dapat isaalang-alang sa paggawa ng
2. Balik-aral Pankatang gawain.
Ibigay ang tatlong aspekto ng pandiwa. Makinig sa direksyon ng guro.
Magbigay ng halimbawa. Magbahagi ng kaalaman sa grupo.
Gumawa ng tahimik kung kinakailangan.
3. Pagganyak Tapusin ang Gawain sa itinakdang oras.
“Hula ko, Premyo Mo!”
Panuto: Gamit ang tatlong aspekto ng pandiwa,
Ano ang iba pang tawag sa tatlong gumawa ng Liham para sa iyong kamag-aral.
aspekto ng Pandiwa? Maaaring gamitin at sundin ang pormat ng
paggawa ng liham sa Filipino.
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad Ibahagi sa klase ang nagawa ng inyong grupo.
4. Paglalahat
Sa paggawa ng talaarawan, malaya kang
makasusulat nito ng walang sinusunod na pormat. Inihanda ni:
Maaari mong i-kwento rito ang mga bagay na
nangyari sayo sa nakaraan, mga pangyayaring GEMVER B. BALBAS
natapos na. Teacher I
IV. Pagtataya
Iwinasto ni:
AVEGAEL C. LEYRAN
Master Teacher I
Noted:
ADORANDO R. DARVIN
Principal II
V. Takdang-aralin