You are on page 1of 3

A.

Bahagi ( Integrasyon )
Gawaing Pamagitnaan A

I. Paksa : Panghalip

II. Mga Layunin


Sa tulong ng mga iba’t ibang gawaing pampatibay, ang mga mag – aaral ay :
1. nagagawa ang mga pinag-ukulang gawain;
2. nalilinang ang kakayahan sa paggamit ng malalaking titik; at
3. naipakikita ang kasiglahan sa pagsagot ng gawain

Kahalagahang Moral :Pakikilahok sa mga gawain


LGP # 2 ( Communion in Mission )

IV. Pamamaraan
A. Pagsasanay
Pagpapabasa sa mga Panghalip sa pamamagitan ng sabayang pagbigkas
B. Balik – aral
Pagpapasagot ng ilang katanungan ukol sa gamit ng mga panghalip
C. Pangangasiwa ng gawaing pamagitnaan
1. Pagganyak sa pamamagitan ng pagtatanong ukol sa mga panghalip
2. paglalahad ng mga layunin
3. pagbibigay ng feedback patungkol sa mga nakuhang iskor ng mga mag-
aaral
4. pagbibigay ng mga panuto at mga gawain sa mga mag – aaral
5. pagpapangkat sa mga mag-aaral batay sa kanilang nakuhang iskor sa
pasulit
a. ang mga nakakuha ng malalaking marka hanggang sa passing score ay
sasagot sa gawaing isusulat sa pisara
b. ang mga hindi nakapasa naman ay makikilahok sa muling pagtatalakay
tungkol sa panghalip at pagpapasagot ng ilang mga gawain
6. pagpapasabi ng kanilang natutunan gamit ang 3-2-1 chart
a. 3 – tatlong bagay na natutunan nila sa araw na ito
b. 2 – dalawang bagay na nakakuha ng pansin sa kanila
c. 1 – isang bagay na medyo nahihirapan sila

7. pagbisita sa mga layunin


8. pagbubuod sa pamamagitan ang Oral questioning

V. Takdang – aralin
wala
I. Bahagi (Interaksyon)
Gawaing Pamagitnaan B

II. Paksa: Panghalip


III. Mga Layunin
Sa tulong ng Cooperative Learning Activity, ang mga mag-aaral ay:
1. nakikilala ang anim na pamalit ngalan ng tao;
2. nakabubuo ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao; at
3. naipapakita ang kaibahan ng pagkakagamit ng mga panghalip

Kahalagahang Moral: Cooperation (Communion in Mission)


LGP #: 4

III. Pamamaraan
A. Pagsasanay
Pagpapabasa ng mga pamalit ngalan sa pamamagitan ng sabayang
pagbigkas
B. Balik – aral
Pagpapasabi ng mga gamit ng mga panghalip sa pamamagitan ng sabayang
pagbigkas

C. Paglalahad
1. Pagpapakita ng larawang na nagtuturo sa sarili, sa iba at sa
maraming tao
2. Mga gawain
a. “Point it”
Lahat ay kasali sa larong ito. Kapag ang guro ay nagsasabi ng
isang panghalip ang mga pangkat na nakaatas sa pamalit
ngalan na iyon ay siyang tatayo at magtuturo.Kapag nahuli sa
pagtayo ay talo.
b. Pagpapabuo ng mga simpleng pangungusap gamit ang
panghalip
c. Pagpapasagot ng gawain sa kwaderno

3. Pagbubuod
Pagpapasabi ng natutunan nila sa araw na ito ( ORAL
QUESTIONING )

D. Takdang – aralin
Wala

I. Bahagi (Interaksyon)
Kasanayang Pagkatuto

II. Paksa: Panghalip

II. Mga Layunin


Sa tulong ng mga gawain, ang mga mag-aaral ay:
1. naibibigay ang ginagamit na panghalip sa bawat pangungusap;
2. natutukoy ang tamang panghalip na bubuo sa diwa ng bawat pangungusap;
at
3. naipapakita ang kasiglahan sa pagsagot sa mga gawain

Kahalagahang Moral: Cooperation (Communion in LGP #: 4


Mission)

III. Pamamaraan
A. Pagsasanay
Pagpapabasa ng mga pamalit ngalan
B. Balik – aral
Pagpapasabi ng mga gamit ng mga panghalip nito
C. Paglalahad
1. Pagganyak
Pagpapalarawan sa kamag-aral gamit ang panghalip
2. Mga gawain (sasagutan sa kwaderno)
a. pagpapabigay ng ginagamit na panghalip sa bawat
pangungusap
b. pagpapatukoy ng tamang panghalip na bubuo sa diwa ng
bawat pangungusap
3. Pagbubuod
Pagbubuod gamit ang Oral questioning

A. Takdang – aralin
wala

You might also like