You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Division of Negros Oriental
MANJUYOD DISTRICT 2
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO IV
KWARTER: 3 MODYUL : 2
PAMANATAYAN SA
PAGKATOTO
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas na pagsasalita at pagpapahayag
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pamantayansa Pagganap Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng
napakinggang kwento.
Kompetensi/Code Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos. (F4WG-IIIa-c-6)
Nailalarawan ang tauhan batay sa ikinilos, ginawi, sinabi at nagging
damdamin. (F4PS-IIIb-2.1)

I.Layunin :

Kaalaman Nakakapagpapaliwanag kung paano gamitin sa pangungusap ang pang-


abay na pamaraan;

Saykomotor Nakagagamit ng pang-abay na pamaraan upang mailarawan ang kilos sa


pangungusap; at

Apektiv Napapahalagahan ang pang-abay na pamaraan sa paggamit nito sa


pangungusap

II. CONTENT ( PAKSA )


Pang- abay na Pamaraan
MgaKagamitan

A. Sanggunian Filipino 4 Modyul 2 (Ikatlong Markahan)


B. Mgakagamitan Mga larawan, Laptop,dlp
pampagtuturo

III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain/  Subukin


Paghahanda Gawin ang Subukin sa Modyul 2 pahina 2-3

B. Gawain (Activity)  Tuklasin


Basahin ang babala at sagutin ang mga tanong sa ibaba.
Pasagutan ang mga katanungan. Pahina 3.
C. Pagsusuri (Analysis)  Suriin
1.Sa iyong palagay, mahalaga ba ang ating mga punongkahoy sa
kagubatan? May dala ba silang importansya sa buhay ng tao?

2. Ano sa tingin mo ang mangyayari sa taong mahilig sumuway sa batas


at paulit-ulit na lumalapastangan sa kagubatan?

3. Ayon sa teksto sa itaas, kailangang mahalin natin ang ating kalikasan


para sa ating kinabukasan. Bilang isang mag-aaral, paano mo
maipapakita ang iyong pagpapahalaga sa kalikasan? Ilarawan ang iyong
mga hakbang sa pagpapangalaga sa kalikasan.

D. Paglalahad  Pagyamanin
Pagtalakay ng Aralin Paglalahad
(Abstraction) o Ilahad ang nasa pahina pahina 4 - 6 ng modyul 2.
Gawain A
Panuto: Buuin ang mga pangungusap sa pamamagitan ng pagpuno sa
patlang ng angkop na pang-abay na pamaraan. Piliin sa kahon ang iyong
sagot. Isulat sa iyong kwaderno ang wastong sagot.
Gawain B
Panuto: Isulat sa mga kahon ang mga letra ng pang-abay na pamaraan
na makikita sa pangungusap.
Gawain C
Panuto: Lagyan ng tsek (✓) ang patlang kung ang pangungusap ay
ginagamitan ng pang-abay na pamanahon at ekis (x) naman kung hindi.

E. Paglalapat(Application)  Isagawa (Pahina 7)


Panuto: Isulat sa kahon ang sagot sa tanong na nakasulat sa bilog.
Pahina 7
F. Paglalahat Ano ang pang-abay na pamamaraan?
( Generalization )
IV. Pagtataya  Pangwakas na Pagtataya (pahina 7)
(Assessment) Isulat ang mga pangungusap sa iyong kwaderno at bilugan ang pang-
abay na pamaraan na makikita sa pangungusap.

V. Takdang-Aralin Lagyan ng ekis (X) ang mga pang-abay na pamamaraan sa mga


(Assignment) sumusunod.
____a. pabulong na nagsasalita
____ b. ginagawa ng matyaga
____ c. umaawit ng malakas
____ d. masayang nagkukwento
____ e. biglang umiyak

You might also like