You are on page 1of 4

PANG- Paaralan BONFAL NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

ARAW-ARAW Guro DANICA HANNAH MAE L. TUMACDER Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN
NA TALA SA
PAGTUTURO Petsa/Oras Ikalabinganim na Linggo (January 8-12, 2024) Markahan UNANG SEMESTRE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin
C. Mga Kasanayan sa
Pampagkatuto CS_FA11/12WG-0p-r-93
(Isulat ang code ng bawat Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika
kasanayan)

II. NILALAMAN
Akademikong Pagsulat: Replektibong Sanaysay
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Unang Edisyon 2020
1. Mga Pahina sa Gabay
p. 1-11 p.1-11 p.1-11
ng Guro
. Mga Pahina sa
p.1-11 p.1-11 p. 1-11
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
p.1-11 p.1-11 p.1-11
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Portal Laptop, LCD Projector at Teksbuk
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Grapic organizer, (metakard, kartolina, manila paper, marker)
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpaparinig ng awiting “Batang Bata Ka Pagbabalik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Pa” Apo Hiking Society aralin Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
bagong aralin Pagsagot sa bahaging subukin sa modyul
Gawain: Kung Maibabalik Ko Lang
Panuto: Ibahagi ang iyong opinyon
Pagtatanong sa mga mag-aaral kung o damdamin
B. Paghahabi sa Layunin
anong karanasan ang hindi nila Pagsagot sa bahaging subukin sa modyul
ng Aralin
malilimutan Kung makababalik ka sa nakaraan,
ano ang nais mong gawin batay sa
mga ipapakitang larawan?
C. Pag-uugnay ng mga
Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng Pagpapakita ng halimbawa ng
Halimbawa sa Bagong
karanasang hindi malilimutan replektibong sanaysay
Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa kahulugan, layunin at Pagtalakay sa mga dapat isaalang-


Pagtalakay sa mga hakbang sa pagsulat Portpolyo 7: Pagsulat ng Replektibong Sanaysay batay sa
Konsepto at Paglalahad ng gamit, katangian at kahalagahan ng alang sa pagsulat ng replektibong
ng replektibong sanaysay sitwasyong nailahad
Bagong Kasanayan #1& 2 replektibong sanaysay sanaysay
E. Paglinang sa
Gawain: Among Us
Kabihasaan
Pagsagot sa bahaging isagawa Panuto: Piliin kung sino sa kanila ang
(Tungo sa Formative
nagsasabi ng mali (impostor)
Assaessment)

Sa totoong buhay, paano mo magagamit


ang mga kasanayang natutuhan sa araling
F. Paglalapat ng Aralin ito sa pagtanggap at pagbahagi ng
impormasyon lalo na nitong siglo ng
pagtangkilik ng kabataan sa social media?

G. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin

H. Pagtataya ng Aralin
Pagtatala ng iskor

I. Karagdagang Gawain
Para sa Takdang-Aralin
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na maaari nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga susunod na maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang
aralin. susunod na aralin. aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod
____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang na aralin.
dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa oras. aralin/gawain dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil kakulangan sa oras.
pangyayari. sa integrasyon ng mga pangyayari. sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin
____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang napakaraming ideya ang gustong ng mga mag-aaral patungkol sa paksang napakaraming ideya ang gustong pangyayari.
pinag-aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral pinag-aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral ____Hindi natapos ang aralin
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa patungkol sa paksang pinag- _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa patungkol sa paksang pinag- dahil napakaraming ideya ang
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase aaralan. pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase aaralan. gustong ibahagi ng mga mag-
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga _____ Hindi natapos ang aralin dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga _____ Hindi natapos ang aralin aaral patungkol sa paksang
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pinag-aaralan.
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga _____ Hindi natapos ang
Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/ mga Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/ mga aralin dahil sa
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
nagtuturo. nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakuha ngn 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa aking mga __ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
estratehiya sa pagtuturo ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto
ang nakatulong nang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito ____malayang talakayan talakayan ____malayang talakayan talakayan ____Maliit na pangkatang
nakatulong? ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____malayang talakayan talakayan
____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____malayang talakayan
____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto
_____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster
____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video
current issues) ____Integrative learning current issues) ____Integrative learning _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) Presentation
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Integrative learning
_____Peer Learning ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Problem-based learning (integrating current issues)
____Games _____Peer Learning ____Games _____Peer Learning ____Pagrereport /gallery
____Realias/models ____Games ____Realias/models ____Games walk
____KWL Technique ____Realias/models ____KWL Technique ____Realias/models ____Problem-based learning
____Quiz Bee ____KWL Technique ____Quiz Bee ____KWL Technique _____Peer Learning
Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Games
pagtuturo:________________________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:_________________________ Iba pang Istratehiya sa ____Realias/models
Paano ito nakatulong? pagtuturo:____________________ ___________________ pagtuturo:____________________ ____KWL Technique
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _ Paano ito nakatulong? _ ____Quiz Bee
mga mag-aaral ang aralin. Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng Paano ito nakatulong? Iba pang Istratehiya sa
_____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ Nakatulong upang mga mag-aaral ang aralin. _____ Nakatulong upang pagtuturo:______________
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. maunawaan ng mga mag-aaral ang _____ naganyak ang mga mag-aaral na maunawaan ng mga mag-aaral ang Paano ito nakatulong?
_____Nalinang ang mga kasanayan ng aralin. gawin ang mga gawaing naiatas sa aralin. _____ Nakatulong upang
mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag- kanila. _____ naganyak ang mga mag- maunawaan ng mga mag-
_____Pinaaktibo nito ang klase aaral na gawin ang mga gawaing _____Nalinang ang mga kasanayan ng aaral na gawin ang mga gawaing aaral ang aralin.
Other reasons: naiatas sa kanila. mga mag-aaral naiatas sa kanila. _____ naganyak ang mga
_________________________________ _____Nalinang ang mga _____Pinaaktibo nito ang klase _____Nalinang ang mga mag-aaral na gawin ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral Other reasons: kasanayan ng mga mag-aaral gawaing naiatas sa kanila.
_________________________________ _____Nalinang ang mga
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_________________________________ kasanayan ng mga mag-aaral
Other reasons: Other reasons:
____ _____Pinaaktibo nito ang
____________________________ __________________________
klase
F. Anong mga suliranin ang
aking naranasan na
maaring masulusyunanan
sa tulong ng aking
punongguro o tagamisid?
G. Anong inobasyon o
kagamitang panglokal ang
aking nagamit/natuklasan
namaaari kong maibahagi
sa aking kapwa guro?

Signature

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

DANICA HANNAH MAE L. TUMACDER ELMER M. TUMACDER


Volunteer Teacher Subject Group Head
Pinagtibay ni:

OSMUNDO R. ESPEJO
Principal III

You might also like