You are on page 1of 3

Annex 1C to DepEd Order No. 42,s.

2016
GRADES 1 to 12 School: Grade Level:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 12 Diamond
DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area:
SHERILYN D. BUGAYONG Filipino sa Piling Larangan
Teaching Dates and Enero 16-19, 2023 Quarter:
Time: (1:00-2:00) M-Th Unang Semestre

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkala sa Gabay sa Kurrikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
I. LAYUNIN layunin, maari ng magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurrikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin
A. Pamantayan
Pangnilalaman
Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin
B. Pamantayan sa Pagganap
Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Nakapagwawasto ng mga
C. Mga Kasanayan sa dapat isaalang-alang sa copy reading symbol gawain ng editor sa kamalian ng mga datos
Pagkatuto pagwawasto ng teksto pagwawasto ng kopya
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

Melc: Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kapani-paniwalang sulatin


II. NILALAMAN Pangalawang Markahan – Pagwawasto ng sipi ng isinulat na papel
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interest at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
a. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro N/A N/A N/A N/A
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 148-151 148-151 148-151 148-151
Filipino sa Piling Filipino sa Piling Filipino sa Piling Filipino sa Piling Larangan
Larangan Larangan Larangan
4. Karagdagang Kagamitan Laptop at TV Laptop at TV Laptop at TV Laptop at TV
mula sa portal ng Learning
Resource

b. Iba pang Kagamitang powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint


Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-tanaw sa nakaraang Balik-aral hinggil sa Balik tanaw hinggil sa Balik tanaw hinggil sa
aralin at/o pagsisimula ng aralin nakaraang talakayan mga copy reading nakaraang talakayan.
bagong aralin symbol

B. Paghahabi sa layunin ng Ipapakita ang mga Ipapakita sa klase ang Tatanungin ng guro Isabuhay ang natutunan sa
aralin. pangungusap sa mga mag- larawan ng mga copy ang mag-aaral hinggil mga talakayan.
aaral reading symbol sa gawain ng isang
editor
C. Pag-uugnay ng mga Tatanungin ang mga mag- Ibabahagi ng mga mag- Ibabahagi ng mga Bibigyan ng 10 minuto ang
halimbawa sa bagong aaral kung ano ang aaral ang kanilang mag-aaral amg mga mag-aaral para magrebyu.
aralin kanilang napansin. nakikita at kaalaman kanilang karanasan
hinggil sa larawan hinggil sa pagiging
isang editor
D. Pagtalakay ng bagong Talakayan Talakayan Talakayan
konsepto at paglalahad ng Mga dapat isaalang-alang Copy Reading Symbol Gawain ng editor sa
bagong kasanayan #1 sa pagwawasto ng teksto pagwawasto ng kopya
E. Pagtalakay ng bagong Talakayan Talakayan Talakayan
konsepto at paglalahad ng Mga dapat isaalang-alang Copy Reading Symbol Gawain ng editor sa
bagong kasanayan #2 sa pagwawasto ng teksto pagwawasto ng kopya
F. Paglinang sa Kabihasnan Tanunging ang mga mag- Sasagutan ang Gawain Sasagutan ng mga
(Tungo sa Formative aaral kung ano ang mga 1 mag-aaral ang
Assessment) dapat isalang-alang sa maikling aktibidad
pagwawasto ng teksto
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Paano mo masasabing Sanaysay hinggil sa
pang-araw-araw na buhay pawawasto ng teksto? mali ang isang teksto? mga gawain ng editor
Ano ang maitutulong nito
sa iyo bilang isang mag-
aaral?
H. Paglalahat ng Aralin Ibabahagi ng mag-aaral Ibabahagi ng mag-aaral Ibabahagi ng mag-
ang kanilang natutunan ang kanilang natutunan aaral ang kanilang
hinggil sa napag-aralang hinggil sa mga layunin. natutunan hinggil sa
paksa. talakayan
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang aktibidad Gawain 2 sa pahina 36 Hilingan sa mga mag-aaral na
sa pahina 34 itama ang mga mali sa
binasang teksto.

J. Karagdagang Gawain Maghahanda sa susunod na


para sa takdang-aralin at paksa sa talakayan.
remediation
IV. MGA TALA

V. Pagninilaynilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
(Bb.) SHERILYN D. BUGAYONG
Guro
Iwinasto ni: Pinagtibay ni:

ELENITA T. MARTINEZ ANITA A. SUYAT


Ulong –Guro III Punong Guro IV

You might also like