You are on page 1of 3

GRADE 1 TO 12 PAARALAN ANTAS 11/12- TVL

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA GURO ASIGNATURA Filipino sa Piling Larang (Tech-Voc)


PAGTUTURO PETSA/ORAS MARKAHAN Una

Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto CS_FTV11/12PB-0a-c-105 - Nabibigyang-kahulugan ang teknikal at CS_FTV11/12PT-0a-c-93 - Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na
Isulat ang code ng bawat kasanayan bokasyunal na sulatin sulatin ayon sa:
a. Layunin
b. Gamit
c. Katangian
d. Anyo
e. Target na gagamit
II.NILALAMAN
Mga Dayalek na Rehiyonal Katuluyang Kontinuum na Pagpaplanong Pangwika Mga Pidgin at Creole
Isogloss at Dayalek na Dayalektal
Hangganan Bilingguwalismo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang pp. 5 - 7 pp. 8 pp. 9-10 p. 10 - 11
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang Kumustahin ang nakaraang diskusyon.
at/o pagsisimula sa bagong aralin diskusyon. diskusyon. diskusyon.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Magtatanong ang guro tungkol Itatanong ng guro kung ilang Magpapanood ng bidyo ang guro kung
sa mga dayalek ng mga mag- lenggwahe ang alam gamiting ng saan sinisikap ng isang dayuhan
aaral. mga mag-aaral. makipagusap sa isang Pilipino gamit
ang pinaghahabing salita.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magbibigay ng paunang Tatanungin ng guro ang mga mag-
layunin ng aralin paunang diskusyon tungkol sa paunang diskusyon tungkol sa diskusyon tungkol sa aralin. aaral kung ano ang kanilang palagay
aralin. aralin. sap ag-uusap.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Babasahin ng mga mag-aaral ang Babasahin ng mga mag-aaral ang Babasahin ng mga mag-aaral ang Babasahin ng mga mag-aaral ang
at paglalahad ng bagong kasanayan aralin sa pahina 5 – 7. aralin sa pahina 8. aralin sa pahina 9. aralin sa pahina 10 - 11.
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magbibigay ng pananaw ang Magbibigay ng pananaw ang Magbibigay ng pananaw ang bawat Magbibigay ng pananaw ang bawat isa
at paglalahad ng bagong kasanayan bawat isa tungkol sa nabasa. bawat isa tungkol sa nabasa. isa tungkol sa nabasa. tungkol sa nabasa.
#2
F.Paglinang sa Kabihasaan Magbabahagi ang mga mag-aaral Magbabahagi ang mga mag-aaral ng Magbabahagi ang mga mag-aaral ng
(Tungo sa formative assessment) ng kanilang natutunan sa kanilang natutunan sa diskusyon. kanilang natutunan sa diskusyon.
diskusyon.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Magbabahagi ng sariling
halimbawa ang mga mag-aaral sa
pagkakaiba ng kanilang dayalek
mula sa ating wikang Pambansa.
I.Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ang mga mag-aaral Magkakaroon ang mga mag- Magkakaroon ang mga mag-aaral Magkakaroon ang mga mag-aaral ng
ng isang pagsusulit tungkol sa aaral ng isang pagsusulit tungkol ng isang pagsusulit tungkol sa aralin. isang pagsusulit tungkol sa aralin.
aralin. sa aralin.
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an g
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like