You are on page 1of 4

PANG- Paaralan BONFAL NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

ARAW-ARAW Guro DANICA HANNAH MAE L. TUMACDER Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN
NA TALA SA
PAGTUTURO Petsa/Oras Ikalabing isang Linggo (November 20-24, 2023) Markahan UNANG SEMESTRE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin
C. Mga Kasanayan sa CS_FA11/12PN-0j-l-92
Pampagkatuto Natutukoy ang mahahalagang impormasyon sa isang pulong upang makabuo ng sintesis sa napag-usapan
(Isulat ang code ng bawat CS_FA11/12PB-0m-o-102
kasanayan) Natutukoy ang katangian ng isang sulating akademiko

II. NILALAMAN
Akademikong Pagsulat: Katitikan ng Pulong
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Unang Edisyon 2020
1. Mga Pahina sa Gabay
p. 5-11 p.5-11 p.5-11
ng Guro
. Mga Pahina sa
p.5-11 p.5-11 p. 5-11
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
p.5-11 p.5-11 p.5-11
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Portal Laptop, LCD Projector at Teksbuk
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Grapic organizer, (metakard, kartolina, manila paper, marker)
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Pagpapabasa ng dayalogo aralin Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
bagong aralin

B. Paghahabi sa Layunin Pagsusuri sa dayalogo batay sa tanong na


ng Aralin naihanda ng guro

C. Pag-uugnay ng mga
Pagpapakita ng mga halimbawa ng
Halimbawa sa Bagong
katitikan ng pulong
Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong
Pagtalakay sa kahulugan, layunin, gamit Pagtalakay sa mga bahagi at estilo Pagtalakay sa mga dapat tandaan sa
Konsepto at Paglalahad ng Lagumang Pagsusulit
at katangian ng katitikan ng pulong ng pagsulat ng katitikan ng pulong pagsulat ng katitikan ng pulong
Bagong Kasanayan #1& 2
E. Paglinang sa Gawain: Pagsulat ng Katitikan ng Pulong
Kabihasaan Isaayos ang katitikan ng pulong Panonood ng video ng isang pagpupulong
(Tungo sa Formative batay sa tamang pormat nito at mula rito ay sumulat ng isang katitikan
Assaessment) ng pulong
Anong kahalagahan ng memo, adyenda at
katitikan ng pulong sa pagsasagawa ng
F. Paglalapat ng Aralin
pagpupulong? Paano makatutulong sa iyo
ang kaalaman hinggil sa mga ito?

G. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin Pagbubuod ng aralin

H. Pagtataya ng Aralin
Pagtatala ng iskor

I. Karagdagang Gawain
Para sa Takdang-Aralin
____Natapos ang
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
aralin/gawain at maaari nang
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
magpatuloy sa mga susunod
____Natapos ang aralin/gawain at maaari susunod na aralin. ____Natapos ang aralin/gawain at maaari susunod na aralin.
na aralin.
nang magpatuloy sa mga susunod na ____ Hindi natapos ang nang magpatuloy sa mga susunod na ____ Hindi natapos ang
____ Hindi natapos ang
aralin. aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin. aralin/gawain dahil sa kakulangan
aralin/gawain dahil sa
____ Hindi natapos ang aralin/gawain sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain sa oras.
kakulangan sa oras.
dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin
____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon ng mga
integrasyon ng mga napapanahong mga napapanahong mga pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong mga napapanahong mga pangyayari.
napapanahong mga
pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
____Hindi natapos ang aralin
IV. MGA TALA napakaraming ideya ang gustong ibahagi ibahagi ng mga mag-aaral napakaraming ideya ang gustong ibahagi ibahagi ng mga mag-aaral
dahil napakaraming ideya ang
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang patungkol sa paksang pinag- ng mga mag-aaral patungkol sa paksang patungkol sa paksang pinag-
gustong ibahagi ng mga mag-
pinag-aaralan. aaralan. pinag-aaralan. aaralan.
aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin
pinag-aaralan.
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
_____ Hindi natapos ang
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sa mga klase dulot ng mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sa mga klase dulot ng mga
aralin dahil sa
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga
pagkaantala/pagsuspindi sa
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
mga klase dulot ng mga
Iba pang mga Tala: nagtuturo. Iba pang mga Tala: nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakuha ngn 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share
__ _sama-samang pagkatuto ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang
____Think-Pair-Share talakayan talakayan
____Inquiry based learning talakayan
____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
current issues) _____Powerpoint
_____Powerpoint Presentation ____Integrative learning ____Integrative learning
____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Integrative learning (integrating (integrating current issues) (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Integrative learning
current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
_____Peer Learning (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Games ____Pagrereport /gallery
____Problem-based learning _____Peer Learning _____Peer Learning
E. Alin sa aking mga ____Realias/models walk
_____Peer Learning ____Games ____Games
estratehiya sa pagtuturo ____KWL Technique ____Problem-based learning
____Games ____Realias/models ____Realias/models
ang nakatulong nang ____Quiz Bee _____Peer Learning
____Realias/models ____KWL Technique ____KWL Technique
lubos? Paano ito Iba pang Istratehiya sa ____Games
____KWL Technique ____Quiz Bee ____Quiz Bee
nakatulong? pagtuturo:_________________________ ____Realias/models
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
___________________ ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:____________________ pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong? ____Quiz Bee
pagtuturo:________________________ _ _
_____ Nakatulong upang maunawaan ng Iba pang Istratehiya sa
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
mga mag-aaral ang aralin. pagtuturo:______________
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
_____ naganyak ang mga mag-aaral na Paano ito nakatulong?
mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang
gawin ang mga gawaing naiatas sa _____ Nakatulong upang
_____ naganyak ang mga mag-aaral na aralin. aralin.
kanila. maunawaan ng mga mag-
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
_____Nalinang ang mga kasanayan ng aaral ang aralin.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
mga mag-aaral _____ naganyak ang mga
mga mag-aaral naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
_____Pinaaktibo nito ang klase mag-aaral na gawin ang mga
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
Other reasons: gawaing naiatas sa kanila.
Other reasons: kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
_________________________________ _____Nalinang ang mga
_________________________________ _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_________________________________ kasanayan ng mga mag-aaral
Other reasons: Other reasons:
____ _____Pinaaktibo nito ang
____________________________ __________________________
klase
F. Anong mga suliranin ang
aking naranasan na
maaring masulusyunanan
sa tulong ng aking
punongguro o tagamisid?
G. Anong inobasyon o
kagamitang panglokal ang
aking nagamit/natuklasan
namaaari kong maibahagi
sa aking kapwa guro?

Signature

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

DANICA HANNAH MAE L. TUMACDER ELMER M. TUMACDER


Volunteer Teacher Subject Group Head
Pinagtibay ni:

OSMUNDO R. ESPEJO
Principal III

You might also like