You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA Paaralan Baitang/Pangkat 12

SA PAGTUTURO Guro Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN


Petsa/Oras WEEK3 Markahan UNANG SEMESTRE
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nattitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
C. Mga Kasanayan sa
CS/_FA11/12PU-0d-f-92
Pampagkatuto
Naisasagawa nang mataman ang mga hakbang sa pagsulat ng mga piniling akademikong sulatin.
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN Kahulugan, Kalikasan, At Katangian Ng Iba’t Ibang Anyo Ng Sulating Akademiko

III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre 2016
1. Mga Pahina sa Gabay ng
p. 2-5
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
p.18-26
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk p.18-26
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Learning Laptop, LCD TV
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Powerpoint, manila paper, marker
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Naibabahagi ang dating kaalaman sa
at/o pagsisimula ng bagong paglalagom
aralin .
B. Paghahabi sa Layunin ng Bakit kailangan alamin ang kahalaghan ng
Aralin pagbuo o pagsulat ng lagom?

Mula sa mga binanggit na kahalagahan ng


lagom, ngayong umaga ay ating tatalakayin
C. Pag-uugnay ng mga
natin ang kahulugan ng Abstark at kung ano
Halimbawa sa Bagong Aralin
ang pagkakatulad sa paglalagom.
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Mga dapat tandaan sa Pagsulat ng Abstrak
Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Mga Hakbang sa pagsulat ng Abstrak
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
Narito ang ilang halimbawa ng Abstrak.
(Tungo sa Formative
Basahin at suriin ito.
Assaessment)
Pangkatang Gawain: Bawat pangkat ay
mabibigyan ng iba-ibang pagsusuri ng ilang
abstrak at inaasahang magagawa nila ang
mga sumusunod:
1. Pangalan ng mananaliksik, pamagat ng
pananaliksik, paaralan, address, taon
kung kailan natapos
2. Tagapayo (kung mayroon)
G. Paglalapat ng Aralin
3. maikling panimula
4. layunin o kahalagahan ng nasabing pag-
aaral
5. ang pamamaaraang ginamit
6. ang kinalabasan ng pananaliksik
7. kongklusyon

Pagkatapos ng kanilang gawain,isa-isang


H. Paglalahat ng Aralin pangkat ang magpapahayag ng kanilang
pagsusuri.
Sagutin Natin: Tukuyin ang mga kaisipan o
I. Pagtataya ng Aralin detalyeng kokompleto sa mga pahayag sa
bawat bilang ayon sa binasang aralin.
Magsaliksik ng isang halimbawa ng abstrak
J. Karagdagang Gawain Para sa sa internet o sa inyong aklatan. Suriin ang
Takdang Aralin mahusay na katangiang taglay ng binasa at
nasaliksik na lagom.

ELMER M. TUMACDER ANA JANE A. FERRER PERLITA J. TAN, Ph.D. LOURDES P. ABANSI, Ph.D.
Ratee Rater Rater Rater
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___ _sama-samang pagkatuto
___ _sama-samang pagkatuto
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Think-Pair-Share
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan
____Maliit na pangkatang talakayan
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning (integrating
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating current issues)
current issues)
current issues) current issues) ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning
____Problem-based learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning _____Peer Learning
_____Peer Learning
_____Peer Learning _____Peer Learning ____Games
____Games
____Games ____Games ____Realias/models
____Realias/models
E. Alin sa aking mga estratehiya ____Realias/models ____Realias/models ____KWL Technique
____KWL Technique
sa pagtuturo ang nakatulong ____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee
____Quiz Bee
nang lubos? Paano ito ____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa
nakatulong? Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ _____________________________
_______________________________
__________________________________ ______________________________ ____________________________
_______________________________
________________________________ ______________________________ Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang
_____ Nakatulong upang maunawaan
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang
ng mga mag-aaral ang aralin.
mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral
_____ naganyak ang mga mag-aaral na aralin. _____ naganyak ang mga mag-
na gawin ang mga gawaing naiatas sa
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____ naganyak ang mga mag-aaral aaral na gawin ang mga gawaing
kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng na gawin ang mga gawaing naiatas naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng
mga mag-aaral sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan
mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons: ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
__________________________________ _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:
_______________________________
__________________________________ Other reasons: _____________________________
___________________
______________________________ _____________________

F. Anong mga suliranin ang aking


naranasan na maaring
masulusyunanan sa tulong ng
aking punongguro o tagamisid?
Anong inobasyon o kagamitang
panglokal ang aking
nagamit/natuklasan namaaari
kong maibahagi sa aking kapwa
guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _______________________________
Teacher II Head Teacher III-Filipino Department

Pinagtibay ni:

______________________
Principal IV

Date:_________________________
INIHANDA NI:
_
Bb. JASMIN T. PASCUA
Teacher II

You might also like