Professional Documents
Culture Documents
GRADE 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Tala Pagsulat sa Filipino sa Piling Larangan
sa Pagtuturo) (Akademik)
Guro LOVELY C. ALABE Asignatura
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’tibang anyong sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan (Akademik)
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin
Pagganap
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Filipino sa Piling Larang (Patnubay ng Guro)
Teksbuk (Diwa) Pagsulat sa Filipino sa Piling Larang
4. Karagdagang
Kagamitang mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Curriculum Guide-SHS
Powerpoint Presentation, Manila Paper, kopya ng mga pamanahong-papel, pentel pen/marker
III. PAMAMARAAN
*Aktibong pagbabahaginan
ng ideya ng bawat mag-aaral
sa klase.
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sumusunod na Pagbasa ng halimbawang
konsepto at paglalahad Konsepto: sulating abstrak at pagsuri sa
ng bagong kasanayan Mga Katangian at Karaniwang nilalaman at pormat ng
#2 nilalaman ng abstrak pagkasulat nito
Pagbibigay-diin sa mga Itala ng mga mag-aaral ang
hakbang na kailangang sundin kanilang puna at mga
sa pagsulat ng abstrak. katanungan kaugnay sa
Mga dapat tandaan sa pagsulat binasang halimbawa.
ng abstrak. Pagbibigay-linaw sa mga
puna at tanong ng mag-aaral
*Pagbabahaginan ng ideya ng mga
mag-aaral kaugnay sa paksa
F. Paglinang sa Kabisaan .
(Tungo sa Formative Susuriin ang binasang halimbawa
Assessment) batay sa nilalaman, pormat at
uri nito.
Pagbabahaginan ng ideya ng
Bawat mag-aaral.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na Layunin: Nakasusulat ng
buhay organisado, orihinal, at
kapani-paniwalang Abstrak.
Rubrics:
Nilalaman----------- 40 pts
Organisasyon -------25 pts
Gramatika --------- 25 pts
Orihinalidad -------- 10 pts
KABUUAN ----------100 pts
*maaaring baguhin ang
gabay sa pagmamarka
H. Paglalahat ng Aralin Paglalagom sa mga
mahalagang konsepto
kaugnay pagsulat ng
abstrak.
I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng maikling
pagsubok kaugnay sa
paksang tinalakay.
IV. MgaTala/Puna
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakauna sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral namagpatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?