You are on page 1of 3

DAILY School LIMAY SENIOR HIGH SCHOOL Grade Level 12

LESSON Teacher CLARO A. SAPUYOT Subject FILIPINO SA PILING LARANG ACAD


LOG Teaching Week OCTOBER 3-7, 2022 Quarter FIRST
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
Petsa UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON
I. LAYUNIN Layunin sa paglikha ng mga sumusunod na akademikong pagsulat
A. Pamantayang Pangnilalaman Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko.
Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik. ( MEMORANDUM, AGENDA, KATITIKAN
B. Pamantayan sa Pagganap
NG PULONG)
Kahulugan, katangian layunin at pagkakaiba sa nilalaman at anyo ng mga akademikong pagsulat.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
AGENDA, KATITIKAN NG PULONG)
II. PAKSANG ARALIN Pagsulat ng MEMORANDUM No classes due to town fiesta No classes due to Teachers Day Agenda o Adyenda
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangguninan

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


Phoenix publishing 33-37 Phoenix publishing 43-46
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Bilang ikatlong Gawain para sa
kursong ito ay bumuo o
Balik aralan ang nakaraang
A. Balik-aral sa nakaraang aralin sumulat ka ng
sulatin tungkol sa pagsulat ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin MEMORANDUM na nakabatay
Memorandum.
sa pamantayan (rubric)

Magpakita ng halimbawa ng
agenda.
B. Pagganyak: Paghahabi sa Ilahad ang panuto at alituntunin
Pag usapan ang nilalaman ng
layunin ng aralin sa pagsulat ng Memorandum
agenda.
Tanungan at Sagutan:
Talakayin ang kahulugan ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
Ilahad ang critera gamit ang Adgenda.
sa bagong aralin bilang paglilinaw
rubrics. Agenda- nagtatakda ng mga
sa mga bagong konsepto
paksang tatalakayin sa pulong.
D. Pagtatalakay ng bagong Gabayan ang mga mag-aaral sa Pagusapan ang kahalagahan ng
konsepto at paglalahad ng bagong pagsulat ng Memorandum pagkakaroon at pagpapasa ng
kasanayan (Pagtukoy sa unang agenda sa mga nasasakupan
formative assessment upang bago ang meeting.
masukat ang lebel ng kakayahan ng
mag-aaral sa paksa)
a. Talakayin ang mga hakbang sa
pagsulat ng Agenda:
1. Magpadala ng Memo na
maaring nakasulat sa papel o
kaya naman ay isang e-mail na
nagsasaad ng pagkakaroon ng
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
pulong tungkol sa isang tiyak na
at paglalahad ng bagong kasanayan
paksa o layunin sa ganitong araw
(Ikalawang Formative Assesment))
o oras.
b. Pagusapan ang mga dapat
tandaan sa paggamit ng Adyenda
1. Tiyaking ang bawat dadalo sa
pulong ay nakatanggap ng sipi ng
mga agenda.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Paglinang sa kakayahan ng mag-
aaral tungo sa ikatlong formative
assessment)
Itanong kung ano ang
kahalagahan na bilang
G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng
estudyante pa lamang ay
aralin sa pang-araw-araw na buhay
matutuhan na kung paano
sumulat ng agenda.
Lahatin ang aralin sa
H. Paglalahat ng Aralin pamamagitan ng tanungan at
sagutan.
I. Pagtataya ng Aralin (Ang
pagsusuri ay kailangan nakabatay
sa tatlong uri ng layunin)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation kung
kinakailangan
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya sa
Formative Assessment
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Gawaing Pangremedyal
D. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
E. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos?
G. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

CLARO A. SAPUYOT MARIO G. BASILIOP JENNIFER S. DOMINGUEZ


Teacher II OIC - Assistant School Principal School Principal II

You might also like