You are on page 1of 3

DAILY School LIMAY SENIOR HIGH SCHOOL Grade Level 12

LESSON Teacher CLARO A. SAPUYOT Subject FILIPINO SA PILING LARANG TVL


LOG Teaching Week SEPTEMBER 5-9, 2022 Quarter FIRST
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
Petsa UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON
I. LAYUNIN Layunin sa paglikha ng mga sumusunod na akademikong pagsulat
A. Pamantayang Pangnilalaman Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang iba’t-ibang akademikong sulatin ayon sa layunin, katangian at anyo
BUOD | SINOPSIS BUOD | SINOPSIS
Pagsulat ng iba’t-ibang uri ng Pagpapanuod ng pelikula na Pagpapanuod ng pelikula na
II. PAKSANG ARALIN Paglalagom BUOD | SINOPSIS gagawan ng Buod gagawan ng Buod
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangguninan
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Phoenix publishing 17-33 Phoenix publishing 17-33 Phoenix publishing 17-33
Phoenix publishing 17-33
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Ipanuod ang pelikulang Ipagpatuloy ang pagpapanuod
teachers diary na nag mula ng pelikula.
Balik aralan ang nakaraang sa bansang Thailand.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aralan ang nakaraang
aralin tungkol sa uri ng Bago simulant ay ipaliwanag
at/o pagsisimula ng bagong aralin aralin.
pagsusulat. sa mga mag-aaral na
pagkatapos ng pelikula ay
gagawan nila ito ng buod.
B. Pagganyak: Paghahabi sa - Tanungin ang mga mag-aaral Magpakita at magpabasa ng
layunin ng aralin kung ano ang kanilang paboritong ilang halimbawa ng buod sinopsi
pelikula. ng libro.
- Itanong kung ilang oras ang
haba ng mga ito.
Sabihin sa mga mag-aaral:
Kapag pinakuwento sa inyo ang
paborito ninyong pelikula, hindi ba
mas maikli lamang ito?
Sa ganitong konsepto rin umiikot
ang pagbubuod.
- Paano ba ginagamit ang
pagbubuod sa sa akademikong
pagsulat?
Ipaliwanag: Ang synopsis o
buod ay isang uri ng lagom na
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa kalimitang ginagamit sa mga
Pag-usapan ang background ng
sa bagong aralin bilang paglilinaw akdang nasa tekstong naratibo
pagbubuod o paglalagom.
sa mga bagong konsepto tulad ng kwento, salysay, nobela
dula, parabula talumpati at iba
pang anyong pangpanitikan.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong Talakayin ang mga
kasanayan (Pagtukoy sa unang dapat tandaan sa
formative assessment upang pagsulat ng synopsis o
masukat ang lebel ng kakayahan ng buod
mag-aaral sa paksa)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Iprisinta ang mga hakbang sa
at paglalahad ng bagong kasanayan
pagsulat ng synopsis o buod
(Ikalawang Formative Assesment))
Ipabasa gamit ang projector ang
halimbawa ng mga buod o
sinopsis
Magconduct ng Acitivity:
Marahil sa buong panahon ng
Tanungan at sagutan:
iyong pag-aaral ay marami ka
1. Ilahad sa sariling salita
nang nabuong buod ng iba’t-
F. Paglinang sa Kabihasnan ang buod ng mga
ibang uri ng akda o maging ng
(Paglinang sa kakayahan ng mag- nabasang akda.
mga panoorin. Alalahanin ang isa
aaral tungo sa ikatlong formative 2. Ano-ano ang mga
sa nagawa mong lagom.Itala ang
assessment) kaisipang iyong
iyong buod sa iyong kwaderno.
nakuha mula sa
Sa kabilang pahina ay isulat ang
binasa
iyong nalalaman tungkol sa
Masasabi mo bang sapat ang
pagbuo o pagsulat ng lagom.
buod na iyong binasa upang
Makita ang pangkalahatang
ideya ng 2 akda.
G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng
aralin sa pang-araw-araw na buhay
Lahatin ang talakayan sa
H. Paglalahat ng Aralin pamamagitan ng taungan at
sagutan
I. Pagtataya ng Aralin (Ang Magconduct ng maiksing
pagsusuri ay kailangan nakabatay pagsusulit tungkol sa pinag-
sa tatlong uri ng layunin) aralan
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation kung
kinakailangan
V. MGA TALA Pagpapatuloy ng aralin Pagpapatuloy ng aralin Pagpapatuloy ng aralin
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya sa
Formative Assessment
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Gawaing Pangremedyal
D. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
E. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos?
G. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

CLARO A. SAPUYOT MARIO G. BASILIO JENNIFER S. DOMINGUEZ ED D.


Ed Teacher II OIC- Assistant School Principal School Principal II

You might also like