You are on page 1of 3

Paaralan Isler’s Superior High Inc.

Baitang/Pangkat 12
Guro Aiza M. Razonado Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN

Petsa/Oras Week 6 Markahan UNANG SEMESTRE


PANG-ARAW-ARAW NA TALA
SA PAGTUTURO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
A. Pamantayang Pangnilalaman
Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin.
Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
CS_FA11/12PD-0m-o-89
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto
Natitiyak ang mga elemento ngpaglalahad ng pinanood na episodyo ng isang programang pampaglalakbay.
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN
LAKBAY SANAYSAY
III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre 2016
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula
Laptop, at Teksbuk
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Pampagkatuto
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-aral gamit ang Concept Pagbabalik aral gamit ang Entry Pass Pagbabahagi sa takdang-aralin
pagsisimula ng bagong aralin Mapping

Ano-ano ang naidudulot ng paglalakbay


B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
sa iyo? Mga mahahalagang benepisyo
nito.

Magpapakita ang mga mag-aaral ng Pagbibigay halimbawa ng lakbay


C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa
larawan ng paboritong lugar na kanilang sanaysay
sa Bagong Aralin
napuntahan . Ilarawan din ang larawan
batay sa pisikal nitong anyo
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto . Pagsusuri sa ilang halimbawa ng lakbay
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan sanaysay
#1 Tatalakayin ang kahulugan ng lakbay
sanaysay
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto
Tatalakayin ang paraan at mga dapat
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
isaalang-alang sa paggawa ng lakbay
#2
sanaysay
Chuncking the Data Paggawa ng sariling lakbay sanaysay
Ikukwento ng mag-aaral ang kanilang 5 Mahahalagang terminolohiya
paboritong lugar na napasyalan 5 Mahahalagang konsepto Rubrics
F. Paglinang sa Kabihasaan 1 Mahalagang Paglalahat Nilalaman 30%
(Tungo sa Formative Assaessment) Organisasyon 25%
Paraan ng Pagpapahayag 25%
Gramatika 20%

Pagnilayan ang pahayag Mga Mungkahi


“ Lakbay sanaysay ay mahalaga, ito’y 1. Ano-ano ang mga dapat
tala sa karanasang hindi matatawaran isaalang- alang sa paglalakbay
G. Paglalapat ng Aralin sa saya” upang makagawa ng
sanaysay?
2. Paano mo iuugnay ito sa iyong
buhay?
Pagbabahagi sa ginawang lakbay sanaysay sa klase
H. Paglalahat ng Aralin

Balikan ang lakbay na nag-iwan ng ala-ala sa inyong buhay.


I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain Para sa


Takdang Aralin

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakuha
ngn 80%
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa aking mga estratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong mga suliranin ang aking
naranasan na maaring
masulusyunanan sa tulong ng aking
punongguro o tagamisid?
Anong inobasyon o kagamitang
panglokal ang aking
nagamit/natuklasan namaaari kong
maibahagi sa aking kapwa guro?

Inihanda ni: Aiza M. Razonado


Teacher

INIHANDA NI:

Bb. JASMIN T. PASCUA


Teacher II

You might also like