You are on page 1of 5

PANG- Paaralan ENRILE VOCATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 12

ARAW- Guro MARILOU TAGAYUN CRUZ Asignatura FIL12 AKADEMIK


ARAW NA
TALA SA Petsa/Oras WEEK 9 & 10 Markahan UNANG SEMESTRE SEMESTRE
PAGTUTURO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
Pangnilalaman Nagagamit ang angkopna format at teknik ng pagsulat ng akaddemikong sulatin.
B. Pamantayan sa Nakasusulat na 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
Pagganap Nakagagawa ng palitang pagkrikritik ( dalawahan o pangkatan ) ng mga sulatin.
C. Mga Kasanayan
sa Pampagkatuto
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN TALUMPATI

III. KAGAMITANG
PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Akademik) Disyembre 2016
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Pampagkatuto
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin Pagbabalik aral mula sa nagdaang leksiyon na Pagbabalik aral sa katangian at iba
at/o pagsisimula ng panukalang proyekto pang impormasyon tungkol sa
bagong aralin talumpati.
Ihanada ang klasrum para sa isang
Ano ang talumpati? magandang Talumpatian
Ibibigay ng mga mag-aaralang iba’t ibang ideya
nila tungkol sa talumpati. Ilalahad ang mga rubrks sa Pagtatalumpati

B. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin Nilalaman 30%

Tindig at Tinig 30%

Kilos 20%

Audience Impact 20%

Kabuuan 100%

Two Heads Together Walang paghahandang talumpati.


Bubunot ang mga mag-aaral ng
C. Pag-uugnay ng Tatalakayin ang mga impormasyong na nakasulat paksa at maglalahad ng isang
mga Halimbawa sa sa pisara. Ibibigay ang kanilang pagpapakahulugan dagliang talumpati
Bagong Aralin sa talumpati

D. Pagtalakay ng Panonood ng iba’t ibang uri talumpati.


Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Paggawa ng talumpati. Pagbigkas ng talumpating naihanda
Bagong Kasanayan Maari pumili ng kahit na
#1 anong uri ng talumpati
na nais gawin.
E. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto Pasusuri sa kagalingan at kahinaan ng talumpating
at Paglalahad ng napanood..
Bagong Kasanayan
#2
Sa mga oras na ito, ang mga mag-
aaral ay gumagawa ng sarili nilang
Talumpati

F. Paglinang sa Facts in five- Mga dapat isaalang-alang sia 4 Corners


Kabihasaan paggawa ng talumpati Pagtalakay sa
-kahinaan ng talumpati
(Tungo sa
-kalakasan ng talumpati
Formative
-komento sa talumpati
Assaessment) -rekomendasyon sa talumpati

G. Paglalapat ng Tatanungin ang mga mag-aaral tungkol sa mga


naitalang mga mahahalagang impormasyon mula
Aralin
sa Talumpati.

Ang TAlumpati ay isang napakahalanagng paraan


ng pakikipagtalastasan, bagaman, ito ay
H. Paglalahat ng kinakailangan na paghandaan , importante rin na
Aralin nasa pormal ang mga salitaan at dapat na pili ang
mga naibibigay na impormasyon, totoo at sakto
para sa mga manonood.

Rubrics:
NArito ang isang talumpati na naglalayong
magpatawa:
Nilalaman 30%
I. Pagtataya ng
Tindig 20%
Aralin Buble Gang 10th Aniversay.
Tinig 20%
Panggagaya kay Pres. Gloria AMcapagal Arroyo.
Kumpas 20%
Pangkalahatang Dating 10%
Sa isang kapat na papel, ibigay ang inyong sariling
obserbasyon mula sa napanoond na talumpati.
J. Karagdagang
Gawain Para sa
Takdang Aralin
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin/gawain at maaari nang maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari
aralin. magpatuloy sa mga susunod susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang aralin/gawain na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain susunod na aralin.
dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga kakulangan sa oras. integrasyon ng mga napapanahong kakulangan sa oras.
pangyayari. ____Hindi natapos ang mga pangyayari. ____Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil sa integrasyon ng ____Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil sa integrasyon
napakaraming ideya ang gustong ibahagi mga napapanahong mga napakaraming ideya ang gustong ng mga napapanahong
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pangyayari. ibahagi ng mga mag-aaral patungkol mga pangyayari.
pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang sa paksang pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin dahil napakaraming _____ Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil napakaraming
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ideya ang gustong ibahagi ng sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga ideya ang gustong ibahagi
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga mga mag-aaral patungkol sa klase dulot ng mga gawaing pang- ng mga mag-aaral
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. paksang pinag-aaralan. eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang gurong nagtuturo. pinag-aaralan.
Iba pang mga Tala: aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa Iba pang mga Tala: aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga sa mga klase dulot ng
sakuna/ pagliban ng gurong mga gawaing pang-
nagtuturo. eskwela/ mga sakuna/
pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-
aaral na nakuha
ngn 80%
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remediation?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa aking
mga estratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong mga
suliranin ang aking
naranasan na
maaring
masulusyunanan sa
tulong ng aking
punongguro o
tagamisid?
Anong inobasyon o
kagamitang
panglokal ang
aking
nagamit/natuklasan
namaaari kong
maibahagi sa aking
kapwa guro?

Prepared by: NOTED:

MARILOU TAGAYUN CRUZ GAYLE ZANNETT D. LUYUN Ph.D.


SHS –FILIPINO TEACHER SCHOOL PRINCIPAL II

You might also like