You are on page 1of 3

GRADE Paaralan SIBAGAT NATIONAL HIGH SCHOOL OF HOME Antas GRADE 7

1 to 12 INDUSTRIES
DAILY LESSON LOG Guro JULIELYN M. AMANO Asignatura FILIPINO
(Pang-araw-araw na Tala Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
sa Pagtuturo)

LUNES MARTES MEYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat Linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa at linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat Kasanayan at Nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kaasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1. NILALAMAN Ang Pintor Ang Pintor Ang Pintor Ang Pintor
2. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina. 37- 39 Pahina. 37- 39 Pahina. 37- 39 Pahina. 37- 39
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 15 Pahina 15 Pahina 15 Pahina 15
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Textbooks
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource.
B. Iba pang Kagamitang Panturo
3. PAMAMARAAN
A. Balik -aral sa nakaraang aralin Magpakita ng salamin at
magbigay ng tanong ukol rito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipabasa sa mga mag-aaral Pipili ng limang kalahok mula sa klase Ano ang karaniwang ginagawa ng
ang akda nang sabay-sabay. na aarte ng mga pangungusap. mga sumasaling pangkat o bayan
Tanungin ang mga mag-aaral kung may sa mga patimpalak? Paano sila
kakaiba sa mga ginamit na nagpapahayag ng sarili/talento?
pangungusap.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Hatiin ang klase sa 8 pangkat. Ituro ang mga uri ng tayutay Lilinawin na ang bawat kakayahan
konsepto at paglalahad ng Ang bawat pangkat ay ay nagmumula sa kagustuhang
bagong kasanayan #1 aatasang gumuhit ng larawan magpahayag ng sarili.
ng saknong na itatakda sa
kanila.
E. Pagtatalakay ng bagong Magbibigay-inspirasyon ang Magtatala sa pisara ng mga halimbawa
konsepto at paglalahad ng guro upang mahikayat ang ng paggamit ng tayutay na galing sa
bagong kasanayan # 2 mga mag- aaral na gamitin mag-aaral.
ang kanilang talento upang
bigyang-buhay ang sarili at
ang iba.
F. Paglinang sa Kabihasaan Bumuo ng grupo na may tatlong Pasulatin sila ng tulang may
(Tungo sa Formative Assessment ) miyembro at isa-konteksto ang mga sumusunod na espisipikasyon
halimbawang ibibigay gamit ang mga
tayutay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbotohan ng klase ang
araw- araw na buhay pinakamahusay na pagkakapahayag sa
bawat bilang.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Pumili ng mga-mag-aaral na Panapos na pagtataya (Summative
magbibigay-komentaryo sa tulang Test)
binigkas.
J. Karagdagang Gawain para sa Gawin muli ang ehersisyo ng
takdang- aralin at remediation pagsulat ng payak na tula. Gamitin
ang salitang ULING bilang unang
taludtod.
4. MGA TALA
5. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag- aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag- aaral na mag-papatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

Inihanda ni:

JULIELYN M. AMANO
Guro sa Filipino

Pinagtibay:

ROSIE P. CALE
Koordineytor sa Filipino

You might also like