You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Division of Palawan
Quezon Northern District
TABON ELEMENTARY SCHOOL

Lesson Plan
Name of Teacher: LOVELLA D. CAPUTILLA
Date & Time: October 15, 2019/ 3:00-4:00 P.M.
Subjects: FILIPINO IV
Grade & Section: GRADE IV-RABBIT
Quarter: FIRST QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naibibigay ang sariling wakas sa
Pangnilalaman napakinggang teksto.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasalaysay muli ang napakinggang teksto


gamit ang mga pangungusap.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naibibigay ang sariling wakas ng napakinggang
teksto.
*Isulat ang code ng bawat F-4PN-IIg-8.2
kasanayan
II. NILALAMAN “Ang Hardinerong Tipaklong”
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay K TO 12 CG 2015 p. 148-149
ng guro
2. Mga pahina sa Tuklasin Mo A, KM p. 78
kagamitang pang mag-aaral
B. Iba pang kagamitang Powerpoint Presentation
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang RECALL
aralin at/o Pagsisimula ng Ano ang kahulugan ng kunot? Naglulupasay? COT
bagong aralin Indicator No.1:
Gamitin ang mga bagong salita sa sariling
pangungusap. Applies knowledge of
content within and
across curriculum
teaching areas
B. Paghahabi sa Layunin ng MODELING
aralin Pagganyak COT
Indicator No. 6:
Bago natin simulan ang ating aralin sa hapong ito
Papangkatin ko kayo sa apat at bawat pangkat ay Uses differentiated,
bibigyan ko ng larawan na bubuuhin sa loob
developmentally
lamang ng limang minuto.Idikit ang nabuong
larawan sa manila paper na ibinigay at idikit ito sa appropriate learning
pisara. experiences to
address learners'
Ano ang masasabi ninyo sa inyong nabuong gender, needs,
larawan? strengths, interests
and experiences.
(Larawan ng hardin)
C.Pag-uugnay ng mga Magkwentuhan Tayo!
halimbawa sa bagong aralin Tatawag ng ilang mag-aaral upang ibahagi sa COT INDICATOR 3:
klase ang naumpisahan nilang hardin sa sariling Teacher applied a
bakuran. range of teaching
strategies to develop
Ano ang naranasan nyo sa inyong pagtatanim? critical and creative
thinking as well as
other higher-order
Anong napansin ninyo sa inyong hardin? thinking skills.

Paano ninyo inaalagaan ang inyong hardin?

Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng hardin?

Integrasyon sa:
E.P.P – Tamang Pangangalaga ng Halaman
ESP – Kahalagahan ng paghahalaman
D. Pagtalakay ng bagong Paglalahad ng aralin sa pamamagitan ng COT
konsepto at paglalahad ng Powerpoint Presentation Indicator No. 8:
bagong kasanayan #1
“Ang Hardinerong Tipaklong” Selects, develops,
organizes and use
appropriate teaching
and learning
resources, including
ICT, to address
learning goals.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ano ang pamagat ng kwento? COT INDICATOR 3
bagong kasanayan #2 Teacher applied a
Saan naganap ang kuwento? range of teaching
strategies to develop
Sino-sino ang tauhan sa kwento? critical and creative
thinking as well as
Ano ang mahahalagang pangyayari sa kwento? other higher order
thinking skills.

F.Paglinang sa kabihasaan Papangkatin ang mag-aaral


(Leads to formative COT INDICATOR 2
assessment) Unang Pangkat – Magpapamalas ng maikling Teacher used a range
dula-dulaan at ipakita ang mga ginawa ni of teaching strategies
Hardinerong Tipaklong upang makatulong sa that enhance learner
pagpapaunlad ng kabuhayan ng nakahuli sa achievement in literacy
kanya. and numeracy skills.

Ikalawang Pangkat – Gumawa ng sariling COT


pangungusap upang isalaysay muli ang kwentong Indicator No. 4:
Hardinerong Tipaklong gamit ang mga larawan.
Manages classroom
Ikatlong Pangkat – Iguhit ang ibig nyong wakas ng
structure to engage
kwentong Hardinerong Tipaklong sa ibinigay na
manila paper at ipaliwanag ang inyong ginawa. learners, individually
or in groups, in
Ikaapat na Pangkat – Gumawa ng sariling ibig na meaningful
wakas sa kwentong Hardinerong Tipaklong. Isulat exploration, discovery
ang inyong sagot sa manila paper. and hands-on
activities within a
Integrasyon sa: range of physical
ARTS learning
environments
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang dapat gawin upang mapanatili ang COT INDICATOR 1:
pang- araw- araw na buhay kagandahan at kaayusan ng inyong hardin?
The teacher uses the
Bakit mahalagang maging maayos ang inyong learner’s prior
mga tanim sa inyong hardin? knowledge within the
curriculum area.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? COT
Indicator No. 5:
Paano mo pahahalagahan ang ginawa ng ibang
tao para sa iyong pag-unlad? Manages learner
behavior
constructively by
applying positive and
non-violent discipline
to ensure learning-
focused
environments.

I. Pagtataya ng Aralin Kung bibigyan kayo ng pagkakataong COT


baguhin ang wakas, ano ang ibig mong maging Indicator No. 9:
wakas ng kuwento ‘Ang Hardinerong Tipaklong”?
at Bakit yon ang gusto mong maging wakas? Designed, selected,
Bumuo ng sariling wakas ng kwento at isulat ito
organized and used
sa inyong sagutang papel. (10 pts.) Alinsunod sa
pamantayan sa pagmamarka. diagnostic, formative
and summative
Pamantayan sa Pagmamarka assessment
Krayterya Puntos strategies consistent
1. Angkop ang wakas sa mga with curriculum
tauhan at pangyayari sa 3 requirements.
kwento.
2. Nagamit nang wasto ang
2
bantas at baybay ng salita.
3. Naipaliwanag nang buong
3
linaw ang kaisipan.
4. Ugnay-ugnay ang detalye ng
2
impormasyon.

J. Karagdagang gawain para Sumulat ng isang maikling kwento tungkol sa COT


sa takdang- aralin at iyong napanood sa telebisyon na hindi mo Indicator No. 7:
remediation nagustuhang wakas ng programa at isulat ang
nais mo sanang maging wakas nito. Plans, manages and
implements
developmentally
sequenced teaching
and learning
processes to meet
curriculum
requirements and
varied teaching
contexts.

IV. REMARKS
V. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

Prepared by:

LOVELLA D. CAPUTILLA
Teacher I
Observer:

CAROLYN D. RAMIREZ
ES Principal I

You might also like