You are on page 1of 6

Paaralan CABILAOAN AGRO-INDUSTRIAL HIGH SCHOOL Grade Level: GRADE 9

GRADES 1 to 12 Guro: JOMARIE E. MENESES Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras: May 2-5 / 7:30-8:30
Quarter: IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay.
B.Pamantayan sa Pagganap Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan Nakikilala ang mga pagbabago sa kanyang talento, kakayahan at hilig (mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko, teknikal-
bokasyonal, sining at palakasan o negosyo.
EsP9PK-IVa-13.1
II.NILALAMAN Paksa: Pagsusuri sa mga Talento, Kakayahan at Hilig
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 9 CG - p.135 EsP 9 CG - p.135
2.Mga Pahina sa Kagamitang EsP 9 LM p. EsP 9 LM p.
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng aralin Pagbabalik aral na may
Panimulang Aralin kaugnayan sa Kategorya ng
Hilig

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-aralan ang larawan at Sino sainyo ang magaling sa
tukuyin ang iba’t-ibang pakikipagcommunikasyon?
propesyon na ipinapakita nito? Sino ang mahilig kumanta?
1. Ano-anong Sino ang mahusay sa
trabaho/hanapbuhay ang pagtutula?
makikita sa mga larawan? 2.
Ano-ano ang mga katangiang
ang dapat tinataglay ng bawat
isa upang matupad ang
pangarap nila?
3. Paano nila nakamit ang
piniling trabaho/hanapbuhay?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Isahang Gawain: Ibigay ang mga halimbawa ng
sa bagong aralin Gawin ang Multiple mga kasanayan.
Intelligences Survey Form.
Pagkatapos, kunin ang
kabuuang bilang ng iyong
sagot sa bawat hanay at isulat
sa espasyo sa dulong hanay.
Isulat ang intelligence kung
saan ka nakakuha ng
pinakamataas na iskor.
D. Pagtatalakay ng bagong Malayang Talakayin ang mga Malayang Talakayin ang
konsepto at paglalahad ng bagong Multiple Intelligence kasanayan o skills
kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong Malayang Talakayin ang mga Malayang talakayin ang mga
konsepto at paglalahad ng bagong Kategorya ng Hilig pansariling salik sa pagpili ng
kasanayan #2 tamang karera.
F. Paglinang sa Kabihasaan Isahang Gawain:
(Tungo sa Formative Assesment 3) Isahang Gawain:
Kategorya ng Hilig Panuto: Ang kasanayan (skills)
Panuto: Ang sumusunod ay ay isa sa pinakamahalagang
nagpapakita ng iba’t ibang salik sa pagpili ng track o kurso.
hilig. Kopyahin sa sagutang Bilang indibidwal na unti-unting
papel at itiman ang bilog na namumulat sa mundo ng
nagtataglay ng iyong gustong paggawa, mahalagang
gawain. magkaroon ka ng kaalaman
kung ano ang mga kasanayang
kaya mong gawin at kailangang
paunlarin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Isahang Gawain: Isahang Gawain
araw-araw na buhay Tukuyin kung anong kategorya Panuto: Isulat sa sagutang
ng hilig ang inilalarawan sa papel ang salitang TAMA kung
bawat pahayag. Ayusin ang ang pahayag ay may
mga letra upang mabuo ang katotohanan at MALI naman
tamang salita. Isulat ang sagot kung ang pahayag ay walang
sa sagutang papel. katotohanan.
H. Paglalahat ng Aralin Nagbago ba ang iyong Base sa resulat ng tseklist ng
pansariling salik na talento, mga kasanayan. Ano ang mga
kakayahan at hilig mula sa kaya mong gawin at kailangang
Baitang 7. Ano ang paunlarin.
kaugnayan nito sa pagpili ng
track o kurso pagdating sa
Senior High School?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain II Panuto: Sa Magtala ng limang hilig na
talahanayan, ano ang naging gustong-gusto mong gawin.
resulta ng iyong pagsusuri ng Isulat sa sagutang papel ang
mga pansariling salik noong iyong sagot.
nasa Baitang 7 ka at ngayong
nasa Baitang 9 ka na. Isulat sa
sagutang papel kung Nagbago
o Hindi Nagbago ang mga
sumusunod na Pansariling
Salik.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V.MGA TALA HOLIDAY


VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
Patuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking na dibuho na naiskong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JOMARIE E. MENESES GRACE T. PICAR, PhD AMY T. PACO, EdD


Teacher I Head Teacher III Principal IV
Paaralan CABILAOAN AGRO-INDUSTRIAL HIGH SCHOOL Grade Level: GRADE 9
GRADES 1 to 12 Guro: JOMARIE E. MENESES Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras: May 11-12 / 7:30-8:30
Quarter: IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay.
B.Pamantayan sa Pagganap Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang pagiging tugma ng mga personal na salik sa mga pangangailangan (requirements) sa napiling kursong akademiko, teknikal-
Isulat ang code ng bawat bokasyonal, sining at isports o negosyo ay daan upang magkaroon ng makabuluhang hanapbuhay o negosyo at matiyak ang pagiging produktibo at
kasanayan pakikibahagi sa pagpapaunlad ng ekonomiya ng bansa
EsP9PK-IVb-13.3
Natutukoy ang kanyang mga paghahandang gagawin upang makamit ang piniling kursong akademiko, teknikal-bokasyonal, sining at palakasan o negosyo
(hal., pagkuha ng impormasyon at pag-unawa sa mga tracks sa Senior High School)
EsP9PK-IVb-13.4
II.NILALAMAN Mga pansariling salik sa pagpili ng track o kurso
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP 9 CG - p.135 EsP 9 CG - p.135
2.Mga Pahina sa Kagamitang EsP 9 LM p. EsP 9 LM p.
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng aralin
Pagbabalik aral na may
kaugnayan sa Kategorya ng Pagbabalik aral
Hilig

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang maaari mong gawin Pag-aralan ang larawan at
bilang isang mag-aaral sa pag- tukuyin ang iba’t-ibang
unlad ng iyong talento, propesyon na ipinapakita nito?
kakayahan at hilig? Paano
natin mapapaunlad ang ating
mga talento sa kabila ng ating
mga kahinaan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Handa kana ba?
sa bagong aralin “Mahalin mo ang iyong Handa kana bang pumili ng nais
ginagawa at gawin ang mga mong track o kurso sa Senior
bagay na iyong minamahal.” High School?
Pagbibigay ng sariling opinyon

D. Pagtatalakay ng bagong Malayang Talakayin Malayang talakayin ang mga


konsepto at paglalahad ng bagong Pagpapaunlad ng Talento at Talino o Talento mula sa teorya
kasanayan #1 Kakayahan na binuo ni Dr. Howard Gardner

E. Pagtatalakay ng bagong Malayang Talakayin mga Malayang talakayin ang


konsepto at paglalahad ng bagong Hakbang na Gagawin Upang Pansariling salik sa pagpili ng
kasanayan #2 Mapaunlad ang ating mga tamang karera
Talento, Kakayahan at Hilig 1. Talento
2. Kasanayan
3. Hilig
4. Pagpapahalaga
5. Mithiin
F. Paglinang sa Kabihasaan Isahang Gawain:
(Tungo sa Formative Assesment 3) Isahang Gawain:
Gawain I Panuto: Piliin sa kahon ang uri
Panuto: Suriin ang mga ng talento o talino ang tinutukoy
pangungusap at tukuyin kung sa bawat bilang. Isulat ang
ito ay nakatutulong o hindi sa tamang sagot sa sagutang
pagpapaunlad ng talento, papel.
kakayahan at hilig. Ilagay ang
tsek () sa angkop na hanay at 1. Sa kaniyang murang edad, si
isulat sa sagutang papel. Anabel ay mahilig sa pagsali sa
patimpalak sa pag awit sa
kanilang paaralan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Isahang Gawain: GAWAIN II
araw-araw na buhay Mga Hakbang na Gagawin Panuto: Tukuyin kung ang mga
Upang Mapaunlad ang ating sumusunod na trabaho ay R-
mga Talento, Kakayahan at ealistic, A-rtistic, I-
Hilig nvestigative, S-ocial,
E-nterprising at C-
onventional. Isulat ang sagot
sa sagutang papel.
1. Managers
2. Food Server
3. Music Teacher
4. Radio Operator
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga layunin sa Sa iyong palagay, tugma ba ang
Pagpili ng tamang track o pinipiling kurso o track ng mga
kurso sa Senior High School mag-aaral batay sa iba’t ibang
pansariling salik? Oo o hindi at
bakit? Isulat ang sagot sa
sagutang papel.

I. Pagtataya ng Aralin Pumili ng isang hakbang na GAWAIN III


alam mong makakatulong sa Panuto: Punan ng nawawalang
iyo sa pagpapaunlad ng iyong letra ang kahon na may
kakayahan o talento at kaugnayan sa mga pansariling
ipaliwanag sa sagutang papel. salik sa pagpili ng track o kurso.
Gawin ito sa sagutang papel.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
Patuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking na dibuho na naiskong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JOMARIE E. MENESES GRACE T. PICAR, PhD AMY T. PACO, EdD


Teacher I Head Teacher III Principal IV

You might also like