You are on page 1of 3

DAILY Paaralan IS OF LAWA Antas 9

LESSON Guro PHILLINE GRACE N. ONCE Asignatura ESP


  LOG January 29, 2020 Miyerkoles
Perseverance 8:20-9:20
Petsa/Oras Humility 9:35-10:35 Markahan Ikaapat
Sincerity 10:35-11:35
Integrity 14:30-15:30
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o
A. Pamantayang Pangnilalaman
teknikal-bokasyonal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay.
Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talento,
B. Pamantayan sa Pagganap
pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya.
Napatutunayan na ang pagiging tugma ng mga personal na salik sa mga pangangailangan (requirements) sa
napiling kursong akademiko, teknikal-bokasyonal, sining at isports o negosyo ay daan upang magkaroon ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
makabuluhang hanapbuhay o negosyo at matiyak ang pagiging produktibo at pakikibahagi sa pagpapaunlad ng
ekonomiya ng bansa.- EsP9PKIVb-13.3
MODYUL 13: Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Track o Kursong Akademik, Teknikal-Bokasyonal, Sining at
II. NILALAMAN
Disenyo, at Sports
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 TG p. 105-113
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 LM p 217-227
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN  
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sagutin:
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano-ano ang mga salik na nakaaapekto sa iyong pagpapasya sa pagpili ng kurso?
. Pagpapasuri ng larawan tungkol sa Senior High School.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Gabay na tanong:
1. Ano ang nais ipahiwatig ng nasa larawan?
2. Ano sa tingin mo ang batayan mo sa pagpili ng iyong kurso?
Punan ang kahon ng angkop na sagot. Isulat ang iyong pangarap at kung anong interes o hilig ang iyong
maiuugnay dito.

Pangarap Interes o Hilig


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto  Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Kurso (powerpoint presentation)
at paglalahad ng bagong  Kasanayan
kasanayan #1  Hilig
 Talento
 Pagpapahalaga
 Mithiin
Pangkatin ang klase sa 5 at ipagawa ang flow chart sa ibaba.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Bigyan pakahulugan ng mga sumusunod:


1. Hilig
2. Kasanayan
F. Paglinang sa Kabihasaan
3. Talento
(Tungo sa Formative Assessment)
4. Pagpapahalaga
5. Mithiin

Ipaliwanag:
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay “Ang kabataang nais ng kalayaan ay kailangang makintal sa isip ang kanyang kapangyarihang gamitin sa tama at
mabuti ang kanyang pagpili”

Ang mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikalbokasyonal, negosyo o
hanapbuhay ay ang talento, kasanayan (skills), pagpapahalaga, hilig at mithiin.
Kinakailangang maging tugma ang mga pansariling salik sa mga pangangailangan (requirements) sa napiling
H. Paglalahat ng Aralin
kursong akademiko,teknikal bokasyonal, sining at isports o negosyo. Ito ay daan upang magkaroon ng
makabuluhang hanapbuhay o negosyo at matiyak ang pagiging produktibo at pakikibahagi sa pagpapaunlad ng
ekonomiya ng bansa.
Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan sa notbuk.
1. Ano-ano ang mga pansariling salik sa pagpili ng tamang kursong akademiko o teknikal- bokasyonal, sining at
isports, negosyo o hanapbuhay sa pagtuntong mo ng Senior High School (Baitang 11-12)?
I. Pagtataya ng Aralin 2. Bakit mahalaga ang mga pansariling salik na ito sa pagpili mo ng iyong kurso at hanapbuhay?
3. Alin sa mga pansariling salik sa pagpili ng kurso ang iyong higit na isinaalang-alang? Alin ang hindi? Ipaliwanag.
4. Bilang kabataan, anong mga hamon ang iyong hinaharap sa kasalukuyan (Baitang 10) na may kaugnayan sa
iyong pagsasaalang-alang sa pipiliing kurso o hanapbuhay (akademiko o teknikal-bokasyonal)?
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Scores Humility Perseverance Sincerity Integrity Pagninilay
5
4
3
2
1
V. MGA TALA
0
N
Mean
MPS
___ Ang layunin ay naisagawa
____Hindi naisagawa
___Ang mga mag-aaral ay hindi nahirapan sa pagsagot sa kanilang aralin.
___Ang mga mag-aaral ay nahirapang sumagot sa kanilang aralin.
___Ang mga mag-aaral ay hindi nasiyahan dahil sa kakulangan sa kaalaman, kasanayan at interes sa aralin.
___Ang mga mag-aaral ay sa naging interesado sa aralin sa kabila ng pagbibigay ng guro ng mahirap na
VI. PAGNINILAY
katanungan.
___Nagkaroon ng kasanayan ang mga magaaral sa kabila ng pagkakaroon ng limitadong kagamitan ang guro
___Karamihan sa mga mag-aaral ay nakatapos ng gawain sa tamang oras.
___Ang ibang mag-aaral ay hindi nakatapos ng gawain sa tamang oras dahil sa hindi kaaya-ayang pag-uugali.
A. Bilang ng mag-aaral na
___ Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
___ Mag-aaral na nagangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin. ____ Mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
____Mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation.
Estratehiyang ginamit na nakatulong nang mabuti:
___Metacognitibong Pag-unlad- pagsusuri ng sarili, pagtatala at pag-aaral ng iba’t ibang pamamaraan at
pagtatakda ng mga bokabularyo
___Bridging – Think-pair-share, quick writes and anticipatory charts
___Schema-Building: Pagtutulad at pagkakaiba, jigsaw learning, peer teaching, at proyekto.
___Contextualization: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation:: Paggawa ng mga larawan videos at laro,  
___Modeling: Examples: Malumanay at malinaw na pagsasalita,, pagmomodelo ng mga salitang nais
mong gamitin ng mga mag-aaral,, at pagbibigay ng mga halimbawang ginawa ng mga mag-aaral.
E. Alin sa mga istratehiyang Iba pang pamamaraan at estratehiyang ginamit:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Explicit Teaching ___ Carousel
Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration ___ Diads
___Gamification/Learning throuh play ___ Role Playing/Drama
___ Answering preliminary activities/exercises ___ Discovery Method
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories ___ Lecture Method
___ Differentiated Instructions
Bakit?
___ Kompletong IMs
___ May mga materyales
___ Kagustuhang matuto ng mga mag-aaral
___ Pagtutulungan ng bawat miyembro ng grupo sa paggawa ng naiatas na gawain
___ Paggamit ng Audio Visual sa aralin
F. Anong suliranin ang aking __ Pambubulas sa mga kamag-aral __ Sa pag-uugali ng mga mag-aaral
naranasan na solusyunan sa __ Makulay na Ims __ Kakulangan sa Technology Equipment (AVR/LCD)
tulong ng aking punungguro at __ English/ Computer/Internet Lab __ Iba pang gawaing pang-klerikal
superbisor?
Pagpaplanong Inobasyon::
G. Anong kagamitang panturo ang __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s __ Localized Videos
aking naituro na nais kong ibahagi __ Making big books from views of the locality __ Recycling of plastics to be used as
sa mga kapwa ko guro? Instructional Materials
__ local poetical composition

Inihanda ni: Ininspeksyon ni: Inaprubahan ni:

PHILLINE GRACE N. ONCE FERDINAND P. PEDRONAN ARLENE M. GARCIA


Teacher I-SUBSTITUTE SHS Master Teacher II –AP Principal I

You might also like