You are on page 1of 7

Paaralan: ISLER SUPERIOR HIGH, INC.

Baitang / Antas: G8
Guro: Aiza M. Razonado Asignatura: FILIPINO

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw na Tala sa IKATLONG
Pagtuturo) Petsa / Oras: MARSO 4-8, 2024 (11:00-12:00) Markahan: MARKAHAN

ARALIN

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media
awareness campaign)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIIe-f-30 F8PB-IIIe-f-31 F8WG-IIIe-f-32 F8PU-IIIe-f-32


Isulat ang code sa bawat kasanayan
Nailalahad sa sariling Nahihinuha ang paksa, Nagagamit nang Nagagamit sa ASSESSMENT
pamamaraan ang mga layon at tono ng akdang wasto ang mga pagsulat ng isang
napakinggang pahayag nabasa ekspresyong hudyat dokumentaryong
o mensahe ng kaugnayang pantelebisyon ang
F8PS-IIIe-f-32 lohikal (dahilan- mga ekspresyong
F8PS-IIIe-f-32 bunga) nagpapakita ng
Naipapahayag sa lohikal kaugnayang lohikal.
Naipapahayag sa na paraan ang mga
lohikal na paraan ang pananaw at katuwiran
mga pananaw at
katuwiran F8PD-IIIe-f-31

F8WG-IIIe-f-32 Nasusuri ang isang


programang napanood
Nagagamit nang wasto sa telebisyon ayon sa
ang mga ekspresyong itinakdang mga
hudyat ng kaugnayang pamantayan
lohikal (dahilan-bunga,
paraan-resulta)

F8PT-IIIe-f-31

Natutukoy ang mga


tamang salita sa
pagbuo ng isang puzzle
na may kaugnayan sa
paksa

Panitikan : Wika : Mga Pahayag na Wika : Konsepto ng Pagsulat ng Awtput


II. NILALAMAN Dokumentaryong nagpapakilala ng Ugnayang Lohikal: 3.3
Pantelebisyon Konsepto ng Ugnayang Sanhi at Bunga
Lohikal: Sanhi at Bunga
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga PahinasaTeksbuk

4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang KagamitangPanturo Pantulong na biswal, Pantulong na biswal, mga Pantulong na biswal,
mga larawan mula sa larawan mula sa google mga larawan mula sa
google google

Unang Araw IkalawangAraw IkatlongAraw IkaapatnaAraw IkalimangAraw


IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin  Panalangin at  Panalangin at  Panalangin at
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin  Panalangin at Pagbati Pagbati Pagbati
Pagbati
 Pagtatala ng  Pagtatala ng  Pagtatala ng
 Pagtatala ng Liban Liban Liban Liban

 Balik-aral  Pagtse-tsek ng  Pagtse-tsek  Pagtse-tsek


takdang Aralin ng takdang ng takdang
Aralin Aralin
 Balik-aral
 Balik-aral  Balik-aral

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Mungkahing Mungkahing


AKROSTIK Estratehiya : ISKIT Estratehiya: Estratehiya :
Isadula ang mga DUTERTE-TV SAMPLE! SAMPLE!
Isulat ang mga gawain ng mga bata sa SAMPLE!
katanungang nais inyong pamayanan. Panood ng videoclip
mabigyang kasagutan ng mga talumpati ni Magpapanood
tungkol sa mga araling Pangulong Duterte dokumentaryong
ipinakita ng guro. Simulan hinggil sa mga pantelebisyon.
ang katanungan sa mga namumuno/líder ng
letra ng M-E-D-I-A. US at China.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Pag-uugnay sa aralin. Pag-uugnay sa
Bagong Aralin PICTURE PUZZLE Estratehiya : ISKIT susunod na gawain.

Paunahan ang bawat Isadula ang mga


pangkat sa pagbuo ng gawain ng mga bata sa
puzzle ang bawat pangkat inyong pamayanan.
at pagbibigay ng mga
panoorin sa mula sa
mabubuong larawan.

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Mungkahing Estratehiya : Pag-uugnay sa aralin. Pagpapabasa ng Paggawa ng iskrip ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan WORD HUNT lunsarang teksto. dokumentaryong
#1 pantelebisyon.
Hanapin ang mga salitang
natutunan sa araling
tinalakay, pagkatapos ay
gamitin ang mga ito upang
makabuo ng konsepto sa
aralin.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Mungkahing Estratehiya : Mungkahing Mungkahing Pagtalakay sa awtput


Paglalahad ng Bagong Kasanayan PAGBUO NG POSTER / Estratehiya: TVTRANS Estratehiya:FLOWCH sa tulong ng GRASPS
#2 DRAWING ART
Pagsunod-sunurin ang Bumuo ng konsepto
Ipakita sa pamamagitan ng tamang mula sa natutunan sa
pagdrowing/poster ang transisyon/ebolusyon aralin gamit ang
kahalagahang naibibigay ng telebisyon upang flowchart.
ng telebisyon. mabuo ang konsepto
ng araling tinalakay.

F. Paglinang sa Kabihasaan Mungkahing Mungkahing Pagkuha ng mga


(Tungo sa Formative Assessment) Estratehiya: ISKOR Estratehiya : awtput na ginawa ng
MO, SHOW MO! PARTNERS IN LINE bawat mag-aaral.

Panooring mabuti ang Pag-ugnayin ang mga


dokumentaryong larawan pagkatapos
Pantelebisyon ni ay bumuo ng
Howie Severino na makabuluhang
may Pamagat na “Ä ng pangungusap
mga Kabataan sa tungkol dito gamit
Tawi-Tawi”, ang wastong
pagkatapos ay ekspresyong hudyat
markahan ito ng 1-10 ng kaugnayang
(10 ang pinakamataas lohikal (sanhi at
na iskor) at sabihin bunga).
kung bakit ito ang
napiling ibigay na
iskor.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Mungkahing
Araw-araw naBuhay Estratehiya : USE ____
IN A SENTENCE!
Gamitin sa sariling
pangungusap ang
sumusunod na
susing salita sa
pagpapahayag ng
konsepto ng
ugnayang lohikal.

H.Paglalahat ng Aralin Mungkahing Humanda sa pag-


Estratehiya : uulat ng isinagawang
PICTURE ANALISIS dokumentaryo sa
Pag-aralan ang klase.
kasunod na larawan.
Sumulat ng maikling
talata na nagpapakita
ng mga pangyayari sa
totoong buhay.
Gumamit ng mga
konseptong may
kaugnayang lohikal.
I. Pagtataya ng Aralin Paano naiiba ang
radyo sa isang
telebisyon? Isulat sa
kwaderno.

J. Karagdagang Gawain para sa 1. Gamit ang Magsaliksik ng Humanda sa


Takdang-Aralinat Remediation timeline, ipakita halimbawa ng paggawa ng Awtput.
ang transisyon/ dokumentaryo
pagbabago ng anyo ng
ng telebisyon. pantelebisyon.
Iguhit ito sa Batay sa
kwaderno. nakuhang
dokumentaryo,
2. Itala ang mga ilahad ang
pamagat ng mga kinakailangang
palabas sa impormasyong
telebisyon na nasa loob ng
nakakaantig sa kasunod na
iyong kamalayang kahon.
panlipunan.

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng
80% sapagtataya

B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng iba pang
gawain para saremediation
C. Nakatulongbaangremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysaremediation

E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano itonakatulong?

F. Anong suliranin ang


akingnaranasannasolusyunansatulon
g ng akingpunongguro at superbisor?
G. Anong kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwa ko guro?

Inihanda ni:

Aiza M. Razonado
_________________________________________________ _______________________________
Printed Name & Signature of Teacher Petsa:

Checked/Approved by:

LEO H. ABERION, Ph.D. ________________________________


School Principal Petsa

You might also like