You are on page 1of 10

Paaralan LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas WALO (8)

Guro CAMILLE P. LIQUE Asignatura FILIPINO


GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na PEBRERO 27-28, MARSO 1-3, 2023 IKATLO
Petsa/Oras Markahan
Tala sa Pagtuturo) (WEEK 3)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
I. LAYUNIN
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
C. Mga Kasanayan sa
PagkatutoAng mag-aaral ay
nakabubuo ng kampanya tungo
sa panlipunang kamalayan sa MELC 35 WG: Nagagamit sa iba’t ibang sitwasyon ang mga salitang ginagamit sa impormal na komunikasyon
pamamagitan ng multimedia (balbal, kolokyal, banyaga)
(social media awareness MELC 36 PN: Napag-iiba ang katotohanan (facts) sa hinuha (inferences), opinyon at personal na interpretasyon ng kausap
campaign) MELC 37 PB: Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong
tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Mga Salitang Ginagamit sa Impormal na Katotohanan, Hinuha, Opinyon at Katotohanan, Hinuha, Opinyon at Positibo at Negatibong Pahayag
II. NILALAMAN Komunikasyon Personal na Interpretasyon Personal na Interpretasyon
(balbal, kolokyal, banyaga) Komentaryong Panradyo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT IV-A CALABARZON PIVOT IV-A CALABARZON PIVOT IV-A CALABARZON PIVOT IV-A CALABARZON
1. Mga pahina sa Gabay ng
Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Wala Wala Wala Wala
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Wala Wala Wala Wala
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Internet Internet Internet Internet
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Powerpoint presentation, Telebisyon Powerpoint presentation, Telebisyon
Panturo Telebisyon Telebisyon
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,
mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawaing Rutinari: Gawaing Rutinari: Gawaing Rutinari: Gawaing Rutinari:
at/o pagsisimula ng bagong aralin  Pagbati  Pagbati  Pagbati  Pagbati
 Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagtatala ng Liban  Pagtatala ng Liban  Pagtatala ng Liban  Pagtatala ng Liban
 Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-aralan
 Pagtse-tsek ng Takdang Aralin  Pagtse-tsek ng Takdang Aralin  Pagtse-tsek ng Takdang Aralin  Pagtse-tsek ng Takdang Aralin
 Balik -aral sa nakaraang aralin/gawain.  Balik -aral sa nakaraang  Balik -aral sa nakaraang  Balik -aral sa nakaraang
aralin/gawain. aralin/gawain. aralin/gawain.
Panuto: Piliin ang impormal na Panuto: Tukuyin kung ang pahayag
Panuto: Tukuyin kung ang mga salitang may Panuto: Tama o Mali. Isulat ang
salita na ginamit sa bawat ay katotohanan, hinuha, opinyon o
salungguhit ay balbal, banyaga o kolokyal. Tama kung ang pahayag ay wasto at
pangungusap at tukuyin ang uri personal na interpretasyon. Mali kung hindi wasto.
nito.
____1. Bilang maybahay responsibilidad mo
na gampanan ang pagiging mabuting ina at _____1. Kung patuloy na hindi 1. May dalawang paraan ng
1. Maraming parak ang dumalo makapapasok sa trabaho ang mga tao,
asawa. ______2. Ang paaralan ang komunikasyon, ang pasulat at
sa brigada ekswela. maaaring tumaas ang bilang ng
nagsisilbing pangalawang tahanan ng mga pasalita.
2. Nasan na ang pinahahanap ko
mag-aaral. krimen sa bansa. 2. Sa panahon ngayon, limitado
sa iyo?
______3. Bad trip madalas na marinig sa _____2. Sa ngayon, hindi paraan ng
3. Laging nagagalit si ermat
usapan ng magkakaibigan. nakatutulong sa bansa ang pakikipagkomunikasyon.
kapag nagtatambay ako sa
______4. Nakasusulasok ang amoy sa may pagpoprotesta laban sa pamahalaan. 3. Ang Katotohanan ay mga
daan.
estero at kanal. _____3. Batay sa Republic Act No. pahayag na may kongkretong
4. Nilinis nila ang kuwarto at
______5. Biniyayaan ng apat na supling ang 11469, maaaring kasuhan ang ebidensiya.
pininturahan ng kulay asul.
mag-asawang Edgar at Anna. 4. Ang Hinuha ay pahayag na
5. Tinanong ni Allan si Rhea ukol sinumang lumabag sa pamahalaan
sa panliligaw niya rito ang kaugnay sa pagsugpo ng pandemiyang inaakalang mangyayari batay
SUSI SA PAGWAWASTO: sa isang sitwasyon o
sagot nito ay ambot saimo. COVID-19.
kondisyon.
1. Pampanitikan (Pormal) _____4. Ang pagpayag sa mga OFW
5. Ang Opinyon ay isang
2. Pambansa (Pormal) na bumalik sa bansa ay hindi pananaw ng isang tao o
SUSI SA PAGWAWASTO:
3. Balbal (Impormal) makaaapekto sa pagdami ng kaso ng pangkat na maaaring totoo
4. Balbal (Impormal) 1. Parak-Balbal COVID-19. _____5. Marahil ay mas pero puwedeng pasubalian ng
5. Pampanitikan (Pormal) darami ang bilang ng magpopositibo
2. Nasan-Kolokyal iba.
3. Ermat-balbal sa COVID kung hindi tayo mag-
4. Kulay-asul- pormal iingat. SUSI SA PAGWAWASTO:
5. Ambot saimo-lalawiganin
SUSI SA PAGWAWASTO: 1. TAMA
2. MALI
1. Hinuha 3. TAMA
2. Personal na Interpretasyon 4. TAMA
3. Katotohanan 5. TAMA
4. Personal na Interpretasyon
5. Hinuha
B. Paghahabi sa layunin ng aralin PUNTO-TEXTO!

Pagmasdan ang mga sumusunod na larawan. DUGTUNGAN MO!

Dugtungan ang pahayag batay sa Boses Ko, Pakinggan Mo! Panuto: Basahin at unawain ang
nais ipabatid ng sumusunod na isang iskrip ng dulang panradyo na,
larawan. Panuto: Pakinggan at unawain ang Isukli Ko Man Sa iyo Ang Bulag na
isang bahagi komentaryong panradyo Pag-ibig Ko na isinulat ni: Gil
Sa panahon ngayon….. kaugnay ng Freedom of Information Lopez Gregorio Sr. (Mula sa
Bill (FOI) na halaw at isinulat nina Bombo Radyo Philippines)
Cyrus Magpantay at Maricar Francia
http://mgakuwentongpagibig.blogsp
mula sa:
ot.com/2006/11/isukli-ko-man-sa-
http://politikangpinoy.wordpress.com/
2012/09/. iyo-ang-bulag-na-pag-ibig-ko.html?
m=1
Pagkatapos ay sagutin mo ang mga
kasunod na katanungan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa TALAKAYIN NATIN! TALAKAYIN NATIN! TALAKAYIN NATIN! TALAKAYIN NATIN!
sa bagong aralin
Itanong: Itanong: Itanong: Itanong:
1. Tungkol saan ang ang Sagutin ang mga sumusunod na
Anong ipinakikita sa mga sumusunod na Sa iyong palagay, ano ang mensahe komentaryong panradyo? tanong batay sa tekstong binasa.
larawan? na nais ipabatid ng larawan? 2. Sino-sino ang mga mamamahayag
Ano ang iyong opinyon sa mga sa nasabing programa? 1. Ano ang paksa ng dulang
Mula sa mga larawan, bumuo ng mga ipinakikita sa larawan? 3. Ano ang mga bagay na nakapukaw panradyo?
pangungusap na nagpapakilala ng impormal sa iyong isipan habang binabasa 2. Suriin ang mga pahayag na
na antas ng wika. Salungguhitan ang Basahin at suriin ang ang mga ang mga pahayag mula sa binasang may salungguhit. Paano
impormal na salitang ginamit saka uriin ito. pangungusap ukol sa larawan. halaw ng naging talakayan sa na ginamit ito sa mga diyalogo?
radyo? 3. Alin ang ginamit upang
4. Ano ang iyong masasabi tungkol ipahayag ang positibong
sa usaping kanilang tinalakay? pananaw? Alin naman ang
5. Sa iyong palagay, ano ang ginamit upang ipahayag ang
komentaryong panradyo? negatibong pananaw?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: Talakayan ukol sa pagkakaiba ng Talakayan ukol sa komentaryong TUKUYIN MO!
at paglalahad ng bagong kasanayan katotohanan, opinyon, hinuha at panradyo, at ang kaugnayan nito sa
#1 Panuto: Ilahad ang iyong reaksyon hinggil sa personal na inerpretasyon kontemporaryong programang Panuto: Suriin ang mga
mga sumusunod na sitwasyon. Gamitin ang panradyo pangungusap na may salungguhit.
di-pormal na komunikasyon. Tukuyin kung ito ay positibo at
iguhit ang (+) at (–) naman kung
1. May dumating na kamag-anak na galing ang pahayag ay negatibo.
sa Tsina. Ano ang magiging reaksyon
mo sa kabila ng talamak na isyu ngayon _____ (1). Ayaw mo bang gumaling
hinggil sa pandemya. (Lalawiganin) ka? Gusto mo bang habangbuhay
2. May bago kang followers sa tiktok. kang naririyan sa wheelchair mo?.
Gusto mong maging palagay ang loob _____(2).galit ako sa lahat ng mga
pangyayaring ito sa aking buhay....
mo sa kanya kaya kinaibigan mo siya.
galit ako saiyo.... dahil
(balbal)
ipinamumukha mo sa akin na ako
3. Nalaman mong nagpositibo sa Covid-19 ay isang inutil at walang silbi!...
ang iyong kaibigan. Paano mo siya _____(3). ang gusto ko ay gumaling
kakausapin? (kolokyal) ka... mag-enjoy sa buhay mo... hindi
4. Nagkaroon ng malaking gulo sa pagitan yung palagi ka lang naririto sa loob
ng mga nagrarally at mga pulis. (balbal) ng malaking bahay na ito... gusto
kong makita rin kitang naglalakad...
PAMANTAYAN: kasama ko...
Kaangkupan ng nilalaman ukol sa paksa ---- 5 _____(4).hindi mahal ni Senyorito
puntos si Senyorita Amelia... kung
Nailahad ng maayos at mabisa ang mga datos sabagay... dating masaya naman
na nakalap ---- 10 puntos talaga sila eh... kaya lang, nang
Malikhaing pagguhit at presentasyon ng madisgrasya si Senyorita.... naging
awtput sa klase ---- 5 puntos malungkutin na dahil na rin sa
pagkalumpo niya...
_____(5).Kailangang makalakad
KABUOAN: 20 puntos
akong muli... paano kong
masusubaybayan ang mga
kalokohan ni Rommel....
nakakabuwelo siyang magloko...
SUSI SA PAGWAWASTO:

1. –
2. –
3. +
4. –
5. +

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Tukuyin Mo! Ikahon Mo MAGSURI KA!


at paglalahad ng bagong kasanayan Pangkatang Gawain:
#2 Panuto: Basahin ang sumusunod na Panuto: Suriin ang positibo at
pangungusap. Tukuyin kung ang Basahin mo ang diyalogo ng negatibong pahayag mula sa iba’t
pahayag ay katotohanan, opinyon, napangkinggang komentaryong ibang dulang panradyo. Buuin ang
hinuha, o personal na panradyo. Suriin ang mga salita sa ibaba sa pamamagitan ng
interpretasyon. Gamitin ang pangungusap na may salungguhit. pagsagot sa bawat bilang. Titik
sumusunod na kataga na nakasulat Tukuyin kung alin ang lamang ang isulat sa nakalaang
sa ibaba para sa inyong kasagutan. nagpapahiwatig ng katotohanan patlang.
KT =Katotohanan (facts) sa hinuha (inferences), opinyon
OP =Opinyon at personal na interpretasyon. 1. POSTIBONG PAHAYAG mula
HH =Hinuha sa dulang
PI= Personal na Interpretasyon Isulat ang pangungusap sa loob ng (Itakwil Man Ako Ng Langit)
kahon. Ipaliwanag ang iyong E. “Anak… kailangang patawarin
_____1. Alinsunod sa Bayanihan to kasagutan. mo na siya… nakikita kong mahal
Heal as One Act, ipinagbabawal ang na mahal ka niya.”
paglabas at paggala ng mga Pangkat 1- Katotohanan F. “Wala akong nararamdamang
kabataan edad 20 pababa sa mga Pangkat 2 &3-Opinyon pag-big para sa iyo dito sa loob ng
lugar na nasa ilalim ng Community Pangkat 4: Hinuha, aking puso.”
Quarantine. _____2. Hindi Pangkat 5: Personal na interpretasyon 2. NEGATIBONG PAHAYAG
nakarating sa ibang pamilya ang (Minsan lang kitang mamahalin)
ayuda, siguro ay hindi napili nang PAMANTAYAN: D. “Dahil nabulag ka sa
mabuti ang mga dapat na mabigyan Kaangkupan ng nilalaman ukol sa karangyaang taglay mo.”
nito. paksa ---- 5 puntos L. “Minahal at inibig kita dahil sa
_____3. Hindi makatarungan ang Nailahad ng maayos at mabisa ang ikaw ay ikaw!...”
pagpili sa mga pamilyang dapat mga datos na nakalap ---- 10 puntos 3. POSITIBONG PAHAYAG
tumanggap ng ayuda mula sa Social Malikhaing pagguhit at presentasyon (Itakwil Man Ako Ng Langit)
Amelioration Program (SAP) ng ng awtput sa klase ---- 5 puntos O. “Kapag hindi pa ako niyan
pamahalaan. lulubayan sa kasusunod sa akin…
_____4. Para sa akin, tama lang na mapipilitan akong isumbong siya sa
KABUOAN: 20 puntos
hindi muna payagan ang paggala sa mga magulang niya.”
mall upang maiwasan ang pagkalat U. “Matutulungan kita tungkol sa
ng virus. nangyayari sa iyo… basta ba
_____5. Tila magkakagulo ang mga lakasan mo ang loob mo.”
residente dahil hindi lahat ay 4. NEGATIBONG PAHAYAG
mabibigyan ng relief goods. (Isukli Ko Man Sa iyo Ang Bulag
na Pag-ibig Ko)
E. “Alam mo naman... simula lang
SUSI SA PAGWAWASTO: ng kupkupin mo ako... ang lahat ay
ginagawa ko para sa iyo... para
1. KT mapaligaya ka...”
2. HH A. “Sinungaling!.... Paano mo
3. PI mamahalin ang isang lumpong
4. OP katulad ko... walang silbi... walang
5. HH pakinabang...” 5. POSITIBONG
PAHAYAG (Minsan lang kitang
mamahalin)
L. “Subalit minahal at inibig kita
dahil sa ikaw ay ikaw!...” W.
“Pare... ang hirap-hirap ng
kalagayan ko...para akong nasa
gitna ng nag-uumpugang bato eh.”

SUSI SA PAGWAWASTO:

1. E
2. D
3. U
4. A
5. L

F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng bawat pangkat. SURIIN MO! Presentasyon ng bawat pangkat. ITALA MO!
(Tungo sa Formative Assessment) Pagbibigay ng feedback ng guro at mag-aaral. Tukuyin kung alin sa mga Pagbibigay ng feedback ng guro at
sumusunod na pangungusap ang mag-aaral. Panuto: Magbigay ng isang
tumutukoy sa nakalahad na positibo at isang negatibong
pananaw. pahayag kaugnay sa sumusunod na
paksa.
____ 1. Personal na Interpretasyon
A. Paggamit ng Internet sa pag-
A. Ang taong laging umaasa sa iba aaral
ay walang mararating sa buhay. Positibo: _________________
B. Sa tingin ko ay mahirap ang Negatibo: ________________
kanilang pagsusulit sapagkat
marami ang bumagsak. B. Kaalaman sa paggamit ng
_____2. Hinuha makabagong teknolohiya tulad ng
A. Ayon sa mga eksperto, hindi kompyuter at cellphone/smartphone
madaling sugpuin ang kumakalat na Positibo: _________________
virus sa ating bansa. Negatibo: ________________
B. Masayang umuwi ang kanyang
ama, siguro ay nakatanggap siya ng
ayuda. _____3. Opinyon
A. Ayon sa DepEd, maraming
paraan upang maipagpatuloy ang
pag-aaral ng mga kabataan.
B. Kung ako ang tatanungin, mas
maiiwasan ang madalas na paglabas
ng mga tao kung mayroong
nakatakdang araw ang bawat
barangay upang bumili ng kanilang
kakailanganin.
_____4. Katotohanan
A. Ang Pilipinas ay kabilang sa
Third World Country.
B. Palagay ko magiging mas
maayos ang pamahalaan kung lahat
ay makiisa. _____5. Personal na
Interpretasyon
A. Si Corazon Aquino ang unang
babaeng pangulo ng Pilipinas.
B. Walang mawawala sa iyo kung
ikaw ay susunod sa batas.

SUSI SA PAGWAWASTO:
1. A
2. B
3. B
4. A
5. B
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Opinyon Mo, Ilahad Mo! PAG-USAPAN NATIN YAN! Opinyon Mo, Ilahad Mo!
araw-araw na buhay
KASABIHAN KO!
Ipaliwanag: “Kung ano ang wika mo, iyon Itanong: Itanong: Bakit mahalaga ang
PAGNILAYAN MO!
ang pagkatao mo.” Bilang mag-aaral, ano ang iyong kaalaman sa pagtukoy ng positibo at
mararamdaman kung ika'y mawalan negatibong pahayag?
Paskil ng fake news sa tabi-tabi
Paano mo ito iuugnay sa ating aralin. ng pagkakataong magkomento sa mga
Kwento, huntahan o sabi-sabi
isyu at balitang naririnig sa iyong
Laging dapat magtanong at magsuri
paligid? Ipaliwanag.
Isip at puso para sa ikabubuti!
-Teacher Ronnel
Bakit mahalagang matutunan ang
pagkakaiba ng mga pahayag na
katotohanan, hinuha, opinyon at
personal na interpretasyon?

H. Paglalahat ng aralin OPINYON MO! IPAGLABAN MO! SALOOBIN AY PATUNAYAN MO! Narinig Mo, Isulat Mo!
PANGATWIRANAN!
Itanong: OPINYON AKING Panuto: Magtala ng isang patunay Pakingggan ang balita at magtala ng
Kailan mo maaring gamitin ang mga PAKIKINGGAN! kung bakit ang sumusunod na tig-limang (5) positibo at
salitang ginagamit sa impormal na pahayag ay katotohanan, opinyon, negatibong pahayag sa napakinggan
komunikasyon? Magbigay ng mga halimbawa Itanong: hinuha at personal na interpretrasyon. o napanood.
ng sitwasyon. Sa pakikinig sa radyo, maging sa
panonood ng telebisyon at iba pang https://www.youtube.com/watch?
Bakit mahalaga na isaalang-alang ang uri ng social media platforms, bakit v=hZMXPByWTac
salitang gagamitin sa komunikasyon? mahalagang malaman at matukoy 1. Opinyon: Kung ako ang
ang pinagkaiba ng mga pahayag na tatanungin, mas maganda ang
nagsasaad ng katotohanan, hinuha, Pilipinas kumpara sa ibang Positibong Pahayag
opinyon at personal na bansa. Patunay: 1.
interpretasyon? _______________________ 2.
2. 2. Hinuha: Tila uulan mamaya 3.
sapagkat makulimlim ang ulap. 4.
Patunay:
5.
_______________________
3. Katotohanan: Ayon sa DOH, isa
Negatibong Pahayag
ang social distancing sa mga
paraan upang maiwasan ang 1.
mabilis na pagkalat ng virus. 2.
Patunay: 3.
_______________________ 4.
4. Personal na Interpretasyon: 5.
Mahirap magmahal ng
gwapo/maganda. Patunay:
_______________________

I. Pagtataya ng aralin PAGTATAYA PAGTATAYA! Suri Mo, Guhit Mo

Panuto: Palitan ng pormal na antas ng wika Panuto: Tukuyin kung katotohanan, Panuto: Tukuyin kung positibo o
ang mga pahayag na nasalungguhitan. Itala sa hinuha, opinyon o personal na negatibo ang mga sumusunod na
loob ng talahanayan. interpretasyon ang mga sumusunod na
pahayag. pahayag. Iguhit ang kung ang
Gud pm (1) ______sa mga tagapakinig ng pahayag ay POSITIBO, at
programa ngayong gabi. Marami tayong _____1. Ayon kay Pangulong kung ang pahayag ay NEGATIBO.
Pagchichikahan (2) _______ tungkol sa mga Duterte, ang kaligtasan ng mga mag-
nakaka badtrip(3) ________na isyu sa ating aaral ay mahalaga. _____2. Dapat 1. _____ “Magsusumikap ako
gobyerno. Hassle (4) ________talaga ang parusahan ang lahat ng mga nang husto para sa ating
magiging anak.”
mga pangyayaring ito sa pag-unlad ng bansa. nagkakasala. _____3. Mababasa sa
2. _____ “Huwag nga kayong
Ang ilang pulitiko ay Biblya na ang Diyos ang lumikha ng
manisi, aksidente iyon!”
bonggangbonggang(5.)_________ nilulustay mundo. 3. _____ “Ayan na nga ba ang
ang kaban ng bayan. _____4. Kung ako ang tatanungin, sinasabi ko…sobrang tigas
sapat ang ginagawa ng pamahalaan kasi ng ulo mo, babae ka!”
upang masugpo ang COVID-19. 4. _____ “Paano na kami ng mga
_____5. Siguro ay mayaman ang bata ngayong wala ka na?..”
SUSI SA PAGWAWASTO:
kanyang pamilya dahil malaki ang 5. _____ “Pangako ko sa iyo,
1. Magandang Tanghali kanilang bahay. gagaling ako!”
2. Pag-uusapan
3. Hindi magandang usapin SUSI SA PAGWAWASTO:
SUSI SA PAGWAWASTO:
4. Nagiging abala
1. PUSO
5. Walang habas/pakundangan 1. Katotohahan 2. SAD FACE
2. Personal na Interpretasyon 3. SAD FACE
3. Katotohanan 4. SAD FACE
4. Opinyon 5. PUSO
5. Hinuha

J. Karagdagang Gawain para sa PAHAYAG KO, KUMPLETUHIN MO! PAHAYAG KO, KUMPLETUHIN PAHAYAG KO,
Takdang-aralin at Remediation MO! KUMPLETUHIN MO!
Ang mag-aaral ay susulat sa sagutang papel
ng kaniyang natutuhan mula sa aralin gamit Ang mag-aaral ay susulat sa sagutang Ang mag-aaral ay susulat sa
ang mga gabay sa ibaba: papel ng kaniyang natutuhan mula sa sagutang papel ng kaniyang
aralin gamit ang mga gabay sa ibaba: natutuhan mula sa aralin gamit ang
Ang mga mahahalagang konsepto na aking mga gabay sa ibaba:
natutunan sa araling ito ay ______________. Ang mga mahahalagang konsepto na
Naunawaan ko na _____________. aking natutunan sa araling ito ay Ang mga mahahalagang konsepto
Magagamit ko ang kaalaman sa araling ito sa __________. na aking natutunan sa araling ito ay
________________. ______________.
Naunawaan ko na _____________. Naunawaan ko na _____________.
Magagamit ko ang kaalaman sa Magagamit ko ang kaalaman sa
araling ito sa araling ito sa
________________. ________________.

V. Mga Tala (Remarks)


VI. Pagninilay (Reflection) Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang
maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto
ang nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ___sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning. ____Inquiry based learning. ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning. ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues) ____Integrative learning (integrating current _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current
____Pagrereport /gallery walk. issues) ____Integrative learning (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk. issues) ____Pagrereport /gallery walk.
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk. ____Problem-based learning
____Games _____Peer Learning ____Problem-based learning _____Peer Learning
____Realias/models ____Games _____Peer Learning ____Games
____KWL Technique ____Realias/models ____Games ____Realias/models
____Quiz Bee ____KWL Technique ____Realias/models ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: ____Quiz Bee ____KWL Technique ____Quiz Bee
_________________________________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________________________________ _________________________________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: ________________________________
_________________________________
_________________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_________________________________ ________________________________
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
ang aralin. mag-aaral ang aralin.
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga
_____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin
mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-
ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Pinaaktibo nito ang klase aaral
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
Iba pang dahilan: _____Pinaaktibo nito ang klase
mag-aaral mag-aaral
_______________________________ Iba pang dahilan:
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: _______________________________ Iba pang dahilan:
_______________________________ _______________________________

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang ___PPT ___PPT ___PPT ___PPT
aking nadibuho na nais kong ___Videos ___Videos ___Videos ___Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___Musika ___Musika ___Musika ___Musika
___Internet ___Internet ___Internet ___Internet
___Visual Aids ___Visual Aids ___Visual Aids ___Visual Aids
___Worksheets ___Worksheets ___Worksheets ___Worksheets
___Sipi ng Babasahin ___Sipi ng Babasahin ___Sipi ng Babasahin ___Sipi ng Babasahin
___ Iba pa ___ Iba pa ___ Iba pa ___ Iba pa
______________________ ______________________ ______________________ ______________________

RE: DLL WEEK 3- IKATLONG MARKAHAN

Inihanda ni: Iwinasto ni: Pinagtibay ni:

CAMILLE P.LIQUE HELEN B. KATIGBAK JEFRREY C. SANTANDER


Guro I / Guro sa Asignatura Ulongguro I Punongguro II

You might also like