You are on page 1of 6

Paaralan LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas WALO (8)

Guro CAMILLE P. LIQUE Asignatura FILIPINO


GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na PEBRERO 13-17
Petsa/Oras Markahan IKATLO
Tala sa Pagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
PB 31: Naihahambing ang tekstong PB 31: Naihahambing ang tekstong PB 31: Naihahambing ang tekstong
binasa sa iba pang teksto batay sa: binasa sa iba pang teksto batay sa: binasa sa iba pang teksto batay sa:
C. Mga Kasanayan sa - paksa - paksa - paksa
PagkatutoAng mag-aaral ay - layon - layon - layon
nakabubuo ng kampanya tungo sa - tono - tono - tono
panlipunang kamalayan sa PS 33: Naisa-isa ang iba’t ibang
- pananaw - pananaw - pananaw
pamamagitan ng multimedia (social estratehiya sa pangangalap ng
- paraan ng pagkakasulat - paraan ng pagkakasulat - paraan ng pagkakasulat
media awareness campaign) ideya
- pagbuo ng salita - pagbuo ng salita - pagbuo ng salita
Isulat ang code ng bawat - pagbuo ng talata - pagbuo ng talata - pagbuo ng talata
kasanayan - pagbuo ng pangungusap - pagbuo ng pangungusap - pagbuo ng pangungusap
PT 32: Nabibigyang-kahulugan ang PT 32: Nabibigyang-kahulugan ang PT 32: Nabibigyang-kahulugan ang
mga lingo na ginagamit sa mundo ng mga lingo na ginagamit sa mundo ng mga lingo na ginagamit sa mundo ng
multimedia multimedia multimedia
Popular na Babasahin Popular na Babasahin Iba’t-Ibang Estratehiya sa
II. NILALAMAN Popular na Babasahin
Pangangalap ng Ideya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CLMD 4A Budget of Work, p.41 CLMD 4A Budget of Work, p.40 CLMD 4A Budget of Work, p.40 CLMD 4A Budget of Work, p.40
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o  Pagbati  Pagbati  Pagbati  Pagbati
pagsisimula ng bagong aralin  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban
 Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-aralan  Panuntunan sa silid-
Balik-aral: Balik-aral: aralan
Basahin at unawain ang mga Balik-aral:
Punan ang patlang upang mabuo
katanungan. (TAGISAN SA FILIPINO)
ang diwa ng pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Panuto: Tukuyin ang hinihinging
sagot sa bawat aytem sa pamamagitan
ng pag- aanalisa ng mga larawang nasa
sa ibaba. (4 Pics 1 word)

Basahin ang usapan sa messenger


1. _______________ at sagutan ang mga sumusunod na
katanungan sa ibaba.
Isang sikat na social media
application na konektado ang lahat
ng tao sa mundo.
Simbolo ko, Hulaan mo!

Panuto: Ibigay ang mga salitang


maaaring mabuo mula sa larawan.

PRETEST 1. Sino-sino ang dalawang nag-


uusap?
2. Saan sila nag-uusap?
3. Ano ang kanilang pinag-
uusapan?
2. _______________ 4. Anong paraan ang ginamit ng
guro sa pagkuha ng mga
Pagsubaybay sa mga kinahihiligang impormasyon sa kanyang mag-
panoorin, larawan at musika. aaral?
5. Mula sa usapan, ano ang
napansin mo sa mga salitang
nakasulat sa bold letter?

3._________________

Pagrekord ng mga
biswal at audio
4._________________

Personal na pag-atake sa
isang tao.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panoorin mo ang video clip ukol


bagong aralin Basahin at unawain ang artikulong Basahin at unawain ang isa pang teksto sa iba’t ibang estratehiya sa
Tabloid: Isang Pagsusuri ni William “Si Ma’am Kasi” mula sa “Wag Lang pangangalap ng mga datos at mga
Rodriguez II. Di Makaraos ni Eros Atalia. salitang ginagamit sa impormal na
komunikasyo mula sa link na ito,
https://www.youtube.com/watch?
v=UYmQdRWJq3A&list=PL1tkv
rMzkfj2iDwdvvifrX5KEuREnDte
&index=2
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: Sagutin ang pamprosesong tanong mula Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa binasang akda.mga sumusunod na Isagawa at sagutan ang mga
Mula sa tekstong binasa, bigyang tanong: sumusunod na gawain.
kahulugan ang mga salitang naka- 1. Ang binasang teksto ay isang anyo ng Pagkatapos, tukuyin mo ang
italiko batay sa pagkakagamit nito sa ___. estratehiyang ginamit mo sa
teksto. Sagutan ito sa iyong sagutang 2. Ano ang paksa ng binasang teksto? pangangalap ng datos para sa mga
papel. 3. Bigyan ng angkop na paghihinuha gawaing ito.
a. Print media - ang maaaring naging damdamin ng 1. Magtala ng limang kahalagahan
b. Tabloid- mag-aaral sa panahong habang ng Panahon ng Renaissance gamit
c. Broadsheet- kumukuha ng pagsusulit at naririnig ang talahanayan. Gawin ito sa
d. Target readers- niya ang pagvibrate ng kanyang cp. sagutang papel. (AP MELC14)
e. Sensationalized journalism- 4. Maghinuha sa maaaring maging
pananaw at damdamin ng guro sa huling Agham Sining at
Sagutin ang pamprosesong tanong mula nangyari sa teksto? Panitikan
sa binasang akda 5. Ano ang pinakaangkop na mensahe
1. Ano ang paksa at layunin ng sa binasang teksto? 1. 1.
iyong binasa?
2. Anong uri ng babasahin ang 2. 2.
iyong binasa?
3. Paano isinulat ng may-akda 3. 3.
ang iyong binasa?
4. Paano binuo ng manunulat 4. 4.
ang mga talata at
pangungusap? 5. 5.
5. Sa iyong pananaw, bakit higit
Estratehiya:
na binabasa ng mga tao ang
tabloid kaysa sa broadsheet?
6. Sa kabila ng pagpasok ng _________________
teknolohiya lalo na ang
internet, bakit marami pa rin 2. Basahin at suriin ang bawat
ang tumatangkilik at sitwasyon o katanungan.
nagbabasa ng komiks at (SCIENCE MELC 17)
pahayagan?
a. Ano ang mangyayari kapag
ang mantika ay inilagay mo sa
loob ng refrigerator? Ipaliwanag
kung anong phase change ang
naganap.

b. Ang isang plastic bote na


may tubig ay inilagay sa loob ng
freezer, makalipas ang isang oras,
ang tubig ay naging yelo. Paano
ito nangyari? Ano ang tawag sa
phase change na ito?

Estratehiya:
___________________

3. Ikaw ay isang manunulat o


mamahayag sa inyong lokal na
pahayagan. Naatasan kang
sumulat ng isang komentaryo,
balita o dagli sa isa sa mga
sumusunod na paksa:

Isang napapanahong isyung


may kinalaman sa epekto ng
social media network sa buhay ng
kabataan

Magtala ng mga katanungan


na maaari mong gamitin sa
pangangalap ng impormasyong
ilalagay sa susulating komentaryo,
balita o dagli. Pumili ng
pamamaraan
o estratehiyang iyong gagamitin
upang epektibong makalap ang
impormasyong iyong ilalahad.

Estratehiya:

Mga katanungan:
1.
2.
3.
4.
5.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Paghambingin mo ang tekstong iyong
Presentasyon ng bawat pangkat. Presentasyon ng bawat pangkat. binasa batay sa: paksa, layon, tono, Presentasyon ng bawat pangkat.
Pagbibigay ng feedback ng guro at Pagbibigay ng feedback ng guro at pananaw, paraan ng pagkakasulat, Pagbibigay ng feedback ng guro at
mag-aaral. mag-aaral. pagbuo ng salita, pagbuo ng talata, mag-aaral.
pagbuo ng pangungusap gamit ang tsart.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Itanong: Paano nakakaimpluwensya ang Itanong: Bakit mahalagang
araw na buhay panitikang popular sa mga kabataan? Itanong: Paano makakatulong sa iyo maunawaan ang iba’t ibang
ang pag-unawa sa mga lingo na estratehiya sa pangangalap ng
ginagamit sa mundo ng multimedia? ideya o datos?
H. Paglalahat ng aralin Itanong: Paano nagkakaiba ang
pahayagan, magasin at komiks batay sa
nilalaman, layunin at paraan ng Ano-ano ang mga lingo na ginagamit sa
pagkakasulat? mundo ng multimedia? Isa-isahin ang iba’t-ibang
Ibigay ang mensahe ng tekstong
Sa iyong palagay, alin sa mga Para sa isang mag-aaral na katulad mo, estratehiya sa pangangalap ng
tinalakay.
babasahing popular ang higit na bakit mahalagang maunawaan mo ang ideya o datos?
nakaiimpluwensya sa buhay, pag- mga ito?
uugali,at pag-iisip ng mga Pilipino?
Bakit?
I. Pagtataya ng aralin Punan ng angkop na titik ang patlang Tukuyin ang estratehiya sa
Bigyang-kahulugan ang sumusunod na
upang mabuo ang salitang angkop sa pangangalap ng mga datos o
lingo na karaniwang ginagamit sa
diwa ng talata. impormasyon na ginamit sa bawat
multimedia.
sitwasyon.
J. Karagdagang Gawain para sa Ang mag-aaral ay susulat sa
Ang mag-aaral ay susulat sa sagutang Ang mag-aaral ay susulat sa sagutang Ang mag-aaral ay susulat sa sagutang
Takdang-aralin at Remediation sagutang papel ng kaniyang
papel ng kaniyang natutuhan mula sa papel ng kaniyang natutuhan mula sa papel ng kaniyang natutuhan mula sa
natutuhan mula sa aralin gamit
aralin gamit ang mga gabay sa ibaba: aralin gamit ang mga gabay sa ibaba: aralin gamit ang mga gabay sa ibaba:
ang mga gabay sa ibaba:
Naunawaan ko na Naunawaan ko na Naunawaan ko na __________.
Naunawaan ko na
___________________. ___________________. Napagtanto ko na ___________.
___________________.
Napagtanto ko na Napagtanto ko na Kailangan ko pang malaman ng
Napagtanto ko na
________________________. ________________________. ___________.
________________________.
Kailangan ko pang malaman ng Kailangan ko pang malaman ng
Kailangan ko pang malaman ng
___________. ___________.
___________.
V. Mga Tala (Remarks)
VI. Pagninilay (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

RE: DLL WEEK 1- IKATLONG MARKAHAN

Inihanda ni: Binigyang –pansin:

CAMILLE P. LIQUE HELEN B. KATIGBAK JEFFREY C. SANTANDER


Guro I/ Guro sa Asignatura Ulongguro I Punongguro II

You might also like