You are on page 1of 2

GRADE 1 to 12 Paaralan LNNCHS Baitang/ Antas IKAWALO

DAILY LESSON LOG Guro MICHELLE JEANNE R. EDULLANTES Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras SETYEMBRE 3-7 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

I. LAYUNIN UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PU-IIa-b-24 F8WG-IIa-b-24 F8EP-IIa-b-8
Isulat ang code ng bawat kasanayan. F8PB-IIa-b-24
Naisusulat ang dalawa o higit Nagagamit ang mga angkop na Nagagamit ang kaalaman at
Napipili ang mga pangunahin
pang saknong ng tulang may salita sa pagbuo ng orihinal na kasanayan sa paggamit ng
at pantulong na kaisipang
paksang katulad sa paksang tula internet sa pananaliksik tungkol
nakasaad sa binasa
tinalakay sa mga anyo ng tula
I. NILALAMAN/PAKSA Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang
dalawang linggo.
Tula, Balagtasan, Sarswela, Sanaysay at Maikling Kuwento
II. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang pangtuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. Sanggunian PINAGYAMANG PLUMA 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 156-170 156-170 156-170 156-170
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 156-170 156-170 156-170 156-170
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 156-170 156-170 156-170 156-170
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal
ns Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang
mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naniniwala ka bang ang tula ay may Naniniwala ka bang ang tula ay Naniniwala ka bang ang tula ay may
Naniniwala ka bang ang tula ay may
malaking naiambag sa kamalayang may malaking naiambag sa malaking naiambag sa kamalayang
malaking naiambag sa kamalayang
panlipunan ng mga Pilipino? Bakit? kamalayang panlipunan ng mga panlipunan ng mga Pilipino? Bakit?
panlipunan ng mga Pilipino? Bakit?
Pilipino? Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Naiguguhit o nailalarawan sa Naiguguhit o nailalarawan sa Naiguguhit o nailalarawan sa imaheng Naiguguhit o nailalarawan sa imaheng
bagong aralin imaheng biswal ang mga kaisipan imaheng biswal ang mga kaisipan biswal ang mga kaisipan biswal ang mga kaisipan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paggawa ng graphic organizer Pagtatalakay tungkol sa mga Malayang talakayan sa pagpipili ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tungkol sa mga pangunahing at element ng tula. angkop na salita sa pagbubuo ngg tula Pagsasaliksik sa internet tungkol sa mga
pantulong na kaisipan na nasaad sa anyo ng tula
tulang tinalakay.

1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paggawa ng graphic organizer Malayang talakayan sa pagpili ng Pagpipili ng mga angkop na salita sa Pagprensenta sa isinaliksik na mga anyo
paglalahad ng bagong kasanayan #2 tungkol sa mga pangunahing at angkop na mga salita sa paggawa pagbuo ng tula. ng tula
pantulong na kaisipan na nasaad sa ng tula.
tulang tinalakay.
F. Paglinang sa kabihasaan Malayang talakayan tungkol sa mga Pagbabasa ng sinulat na tula sa Malayang talakayan sa mga sagot sa Malayang talakayan tungkol sa mga anyo
(tungo sa Formative Assessment) sinulat na mga kaisipan harap ng kapwa mag-aaral pagsusulit ng tula
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Bilang kabataan, paano mo Bilang kabataan, paano mo Bilang kabataan, paano mo gagawing
Bilang kabataan, paano mo gagawing
na buhay gagawing makabuluhan ang iyong gagawing makabuluhan ang iyong makabuluhan ang iyong buhay?
makabuluhan ang iyong buhay?
buhay? buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit
J. MGA TALA May mga Gawain sa aralin na ipinagpapatuloy sa ibang araw dahil sa kahirapang nahaharap ng guro sa pagtalakay ng paksa. Napupunang may mga kahon na
blangko dahil dumiretso ang guro sa gawaing naiwan kahapon.
IV. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari
mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita?
V. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa 79% ng mga mag-aaral ang nakakuha ng 80% sa unang markahan
pagtataya
A. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
8 mag-aaral ang nangagailang ng iba pang gawain sa remediation.
ng iba pang Gawain para sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
Kailangan ng mga mag-aaral ng follow up dahil sa lagi silang nagliliban sa klase. Nasa -3-5 na mag-aaral lamang ang madaling makaunawa sa aralin.
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
C. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
Nasa 3-5 lamang na mag-aaral ang nagpapatuloy sa remediation ang ibang mag-aaral ay hindi mahagilap ng guro.
remediation
D. Aling sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito Pagbibigay ng worksheets at take-home activity sa mga mag-aaral.
nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking Pagpa-follow-up sa adviser at magulang tungkol sa attendance ng mga mag-aaral.
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga Take-home activity
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

Michelle Jeanne R. Edullantes Florita M. Fernandez

You might also like