You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan LNNCHS Baitang/ Antas IKAWALO

DAILY LESSON LOG Guro MICHELLE JEANNE R. EDULLANTES Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras SETYEMBRE 10-14 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

I. LAYUNIN UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIc-d-24 F8PB-IIc-d-25
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nabubuo ang mga Naibibigay ang opinyon at
MUSLIM HOLIDAY ABSENT
makabuluhang tanong batay (Personal Reason) katuwiran tungkol sa paksa ng
sa napakinggan balagtasan
I. NILALAMAN/PAKSA Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang
dalawang linggo.
Tula, Balagtasan, Sarswela, Sanaysay at Maikling Kuwento
II. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang pangtuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. Sanggunian PINAGYAMANG PLUMA 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal
ns Learning Resources
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang
mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano dapat gamitin ang mga
Paano dapat gamitin ang mga kaloob ng
kaloob ng Maykapa – ito man ay
Maykapa – ito man ay karunungan o
karunungan o material na
material na kayamanan?
kayamanan?
Masasalamin ba sa mga akda tulad ng
Masasalamin ba sa mga akda tulad
balagtasan ang kulturang Pilipino sa
ng balagtasan ang kulturang Pilipino
panahong naisukat ang mga ito? Bakit oo
sa panahong naisukat ang mga ito?
bakit hindi?
Bakit oo bakit hindi?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad ng mga desisyon batay Pagbibigay opinion o katuwiran batay sa
bagong aralin sa mga nakatalang sitwasyon. mga ibinigay na mga paksa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang talakayan tungkol sa mga Pagdedebate: Alina ng nakahihigit sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 nagging desisyon mula sa dalawa: Dunong o Salapi?

1
nakatalang sitwasyon
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang Talakayan tungkol sa Malayang talakayan sa pagbibigay ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 balagtasan at kung saan ito nagmula Opinyon o katwiran batay sa ibinigay na
paksa.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagpapaliwanag sa mga Natutukoy ang pahiwatig ng malalim na
(tungo sa Formative Assessment) eupimistikong pahayag na ginamit sa salitang gunamit sa balagtasan.
sitwasyon
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Paano dapat gamitin ang mga Paano dapat gamitin ang mga kaloob ng
na buhay kaloob ng Maykapa – ito man ay Maykapa – ito man ay karunungan o
karunungan o material na material na kayamanan?
kayamanan? Masasalamin ba sa mga akda tulad ng
Masasalamin ba sa mga akda tulad balagtasan ang kulturang Pilipino sa
ng balagtasan ang kulturang Pilipino panahong naisukat ang mga ito? Bakit oo
sa panahong naisukat ang mga ito? bakit hindi?
Bakit oo bakit hindi?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit
J. MGA TALA May mga Gawain sa aralin na ipinagpapatuloy sa ibang araw dahil sa kahirapang nahaharap ng guro sa pagtalakay ng paksa. Napupunang may mga kahon na
blangko dahil dumiretso ang guro sa gawaing naiwan kahapon.
IV. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari
mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita?
V. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa 79% ng mga mag-aaral ang nakakuha ng 80% sa unang markahan
pagtataya
A. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
8 mag-aaral ang nangagailang ng iba pang gawain sa remediation.
ng iba pang Gawain para sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
Kailangan ng mga mag-aaral ng follow up dahil sa lagi silang nagliliban sa klase. Nasa -3-5 na mag-aaral lamang ang madaling makaunawa sa aralin.
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
C. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
Nasa 3-5 lamang na mag-aaral ang nagpapatuloy sa remediation ang ibang mag-aaral ay hindi mahagilap ng guro.
remediation
D. Aling sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito Pagbibigay ng worksheets at take-home activity sa mga mag-aaral.
nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking Pagpa-follow-up sa adviser at magulang tungkol sa attendance ng mga mag-aaral.
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga Take-home activity
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

2
Michelle Jeanne R. Edullantes Florita M. Fernandez

You might also like