You are on page 1of 2

GRADE 1 to 12 Paaralan LNNCHS Baitang/ Antas IKAWALO

DAILY LESSON LOG Guro MICHELLE JEANNE R. EDULLANTES Asignatura FILIPINO 8


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras HUNYO 25-29 Markahan UNANG MARKAHAN

I. LAYUNIN UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto “ORIENTATION NEW F8PT-Ia-c-19 F8WG-Ia-c-17 F8PB-Ia-c-22
Isulat ang code ng bawat kasanayan. TEACHER” Nabibigyang kahulugan ang Nagagamit ang Naiuugnay ang mahahalagang
mga talinghagang ginamit. paghahambing sa pagbuo ng kaisipang nakapaloob sa mga
alinman sa bugtong, karunungang-bayan sa mga
salawikain, sawikain o pangyayari sa tunay na buhay sa
kasabihan (eupemistikong kasalukuyan
pahayag)
I. NILALAMAN/PAKSA Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
hanggang dalawang linggo.
KARANUNGANG BAYAN AT PAGHAHAMBING
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang pangtuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t iabng kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto
ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian PINAGYAMANG PLUMA 8 PINAGYAMANG PLUMA 8 PINAGYAMANG PLUMA 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Supplemental Learning Supplemental Learning Supplemental Learning
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk p.17 p.17-19 p.22
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ns Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, aklat
IV. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magtatanong-tanong ang guro . Paano kayo nagpapakita ng respeto sa
pagsisimula ng bagong aralin tungkol sa nakaraang aralin. inyong mga magulang at sa mga taong
nakapaligid sa inyo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Short quiz tungkol sa pagbibigay
kahulugan ng mga talinghagang
ginamit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang mga karunungang bayan ay
bagong aralin nasasabi at nagagamit sa pang-
araw-araw.

1
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano maiuugnay ang mga karunungang bayan sa mga pangyayari sa tunay na buhay sa kasalukuyan?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsusuri mula sa tulang “Noon
paglalahad ng bagong kasanayan #2 at Ngayon”
F. Paglinang sa kabihasaan Pagpapahayag gamit ang paghahambing.
(tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Makapagpapahayag at makapagpalaganap sa mga karunungang bayan.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Panghuling pasulit
I. Pagtataya ng Aralin Panghuling pasulit
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA May mga Gawain sa aralin na ipinagpapatuloy sa ibang araw dahil sa kahirapang nahaharap ng guro sa pagtalakay ng paksa. Napupunang may mga
kahon na blangko dahil dumiretso ang guro sa gawaing naiwan kahapon.
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog
ang maaari mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang
ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 82% ng kabuuang mag-aaral ang nakakakuha ng 80% pataas sa pagtataya.
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonana sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like