You are on page 1of 4

GRADE 10 Paaralan: DEL CARMEN NHS Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa: September 5-8,2022

Araw-araw na G10-Aguinaldo
Tala sa Pagtuturo Guro: MERLINDA J. ELCANO Asignatura: AP10 Linggo: PANGATLO Oras:
7:30-8:30

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya tungo sa pagkamit ng
pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng programang pangkabuhayan (livelihood project) batay sa mga pinagkukunang yaman na matatagpuan sa
pamayanan upang makatulong sa paglutas sa mga suliraning pangkabuhayan na kinakaharap ng mga mamamayan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP10PKI-Ia-1


Isulat ang code sa bawat kasanayan Naipaliliwanag ang konsepto ng Kontemporaryong Isyu
AP10PKI-Ib-2
Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga Kontemporaryung isyu sa lipunan at daigdig.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

ARALIN 1: Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro Araling Panlipunan 10 Gabay ng Guro pahina1-19


2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Learners material pahina 1-28
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
bidyu klips, ppt
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop, overhead projector, speaker
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o *Picture Analysis (Martial Law sa Mindanao, *Balik-aral tungkol sa nakaraang *Balik-aral tungkol sa nakaraang
Pagsisimula ng Bagong Aralin Same Sex Marriage at Global Warming) aralin. aralin.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paglalahad ng mga layunin at tunguhin Paglalahad ng mga layunin at tunguhin Paglalahad ng mga layunin at tunguhin
(kasama na ang mga paglilinaw mula sa mga (kasama na ang mga paglilinaw mula sa (kasama na ang mga paglilinaw mula sa mga
mag- aaral) mga mag- aaral) mag- aaral)

1. Natutukoy kahulugan at katuturan ng 1. Nailalahad ang interes at pag- 1. Nailalahad ang interes at pag-unawa
pag- aaral ng mga kontemporaryong unawa sa pag- aaral ng kasayasayan sa pag-aaral ng kasayasayan ng
isyu sa lipunan. ng Ekonomiks . Ekonomiks .
2. Nailalarawan ang saklaw ng pag-
aaral ng asignatura
kabilang ang mga paksa nito.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagtukoy ng Isyu gamit ang mga larawang
Bagong Aralin naglalarawan sa mga kaganapan sa ating
lipunan.

(Mga Kontemporaryong Isyu).


D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Kahulugan ng salitang GAWAIN 3: Listahan ng Isyu Pagsusuri ng mga Headline
Paglalahad ng Bagong Kasanayan “Kontemporaryong Isyu”
#1
(Ang bawat pangkat ay maglalahad ng
(Paggamit ng Graphic Organizer) kanilang pananaw, reaksyon at
opinyon)
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagkakaiba ng PERSONAL at Pagsisipi ng mga Isyu sa print, visual o
Paglalahad ng Bagong Kasanayan PANLIPUNANG ISYU. social media (Pagbibigay ng mga
#2
panuntunan at gabay para maitaguyod ang
mapanuri ngunit maayos na paggamit sa
mga sipi ng hindi nalalabag ang
journalistic o research ethics)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbasa ng mga salita (Reading Drill) –
(Tungo sa Formative Assessment) Piling Konsepto sa pag-aaral ng mga
Kontemporaryong Isyu
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Sa isyu ng DEATH PENALTY tatayain Gawain 4: Mga Isyung ‘to Mula sa Social
araw na Buhay ang pananaw ng mga mag-aaral. Media

(Pagbubuo ng Pananaw at Paninindigan


sa isyu)
H. Paglalahat ng Aralin EQ: Ano ang pagkakaiba ng personal at EQ: Paano magiging mapanuri ang isang
panlipunang isyu? indibidwal sa pagsisipi ng mga artikulo sa
iba’t-ibang
media?
I. Pagtataya ng Aralin Open-ended question:

Ikaw ay bahagi ng masalimuot na


lipunan. Gaano ka kamulat sa mga
kontemporaryong isyu?
J. Karagdagang Gawain para sa Kasunduan: .
Takdang-Aralin at Remediation Bubuoin ang limang pangkat sa klase at
magsasaliksik ng mga piling isyu. Gawan ito
ng buod. Ihanda at talakayin ito sa
klase sa susunod na sesyon.
_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa
IV. MGA TALA susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang pangyayari. _____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang _____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pinag-aaralan _____Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo. pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.
nagtuturo. Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang Paggamit ng Visual Material (Flash Cards / Meta Strips) at pagkakaroon ng Reading Drills
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
*Nakatulong ang mga ito sa pagtukoy ng kakayahan ng mga mag-aaral na bumasa.

Mainam din ang paggamit ng Projector at LCD sapagkat napapabilis nito ang delivery ng instruction o pagtuturo. Madali ang pagbubuklod ng mga
mag-aaral.
*Hindi madali ang paggamit ng LCD at Projector sapagkat nangangailangan ito ng panahong ilalaan sa installment. Sa aking naranasan, umaabot ang
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking installment ng gadget ng 10 hanggang 15 minuto.
punongguro at supervisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni:

MERLINDA J. ELCANO . JONATHAN C. GUBANTES


T-III/Subject Teacher School Primcipal I
Inihanda ni:

You might also like