You are on page 1of 5

Department of Education

Region 02
DIVISION OF QUIRINO

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa Grade 10 KONTEMPORARYONG ISYU (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016

Paaralan: Baitang/Antas: Grade 10


Guro: Asignatura: Apan- Kontemporaryong Isyu
GRADES 1--12 Petsa: Markahan: Ikalawang Markahan
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
Nilalaman sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaralay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
C. Kasanayan sa Nauunawaan ang mga iba’t- Naipaliliwanag ang kasaysayan ng Namamalas ang pagkakaiba INTERVENTION
Pagkatuto ibang paliwanag ng konsepto ng konsepto ng globalisasyon at ng pananaw ng
globalisasyon bilang isyung Ang kaugnayan nito sa isyung globalisasyon noon sa
panlipunan. pang-ekonomiya kasalukuyan at ang
kaugnayan sa ekonomiya.
AP10GKA-IIa-1 AP10GKA-IIa-1 AP10GKA-IIa-1
II. NILALAMAN A. Paksa: MODYUL 2- MGA ISYUNG PANG-EKONOMIYA
Aralin 1: Globalisasyon: Konsepto at Anyo
1. Konsepto ng Globalisasyon

B. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, LCD, Kompyuter, Manila paper, cartolina, pentel pen, meta strips
C. Sanggunian: 1. Araling Panlipunan (Gabay sa Pagtuturo)
2. Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu ( Modyul),Pahina 158-161
Kagamitang Panturo
A. Sanngunian Araling Panlipunan Modyul sa Kontemporaryong Isyu
1. Mga pahina sa gabay Pahina Pahina Pahina 1
ng guro
2.Mga pahina sa kagami- LM p 158-161 LM p 158-161 LM p
tang pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagami- https://www.slideshare.net/ApH https://www.slideshare.net/ApHUB https://www.slideshare.net/ApH
tan mula sa portal learning UB2013/globalisasyon-report- 2013/globalisasyon-report-4th- UB2013/globalisasyon-report-
resource 4th-grading-3rd-year grading-3rd-year 4th-grading-3rd-year
http://www.academia.edu/3420
http://www.academia.edu/34201 http://www.academia.edu/3420126/ 126/Globalisasyon_Kultura_at_
26/Globalisasyon_Kultura_at_K Globalisasyon_Kultura_at_Kamala Kamalayang_Pilipino
amalayang_Pilipino yang_Pilipino
III. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang Ang mga mag-aaral ay Magpakita ng improvised nag globo Mgpakita ng larawan ng: Intervention/Enrichment
aralin magkakaroon ng pagbabalik- yari sa styro/o larawan ng globo at Summative Test
tanaw sa nakalipas na araling idikit ang larawan ng mga iba’t- Mungkahing Gawain na
tinalakay tungkol sa suliraning ibang produkto o pangyayari sa maaaring gamitin na
pangkapaligiran sa pamamagitan ibat’-ibang bansa. angkop sa bawat aralin:
ng pagpapakita ng larawan: 1. Film Viewing
Saging 2. Pagtatalo
3. Pinoy Henyo
Apple Buko 4. Venn Diagram
1. Juice 5. Crosswords
6.Concept Definition Map
7. Teks-To- Graph List
8.Caravan
2. 9. Ulat Sa Bayan
Samsung Banana 10.Collage
Chips
Toyota
1. Ano ang ipinapahiwatig
3. ang mga larawan?
2. Ano ang kaugnayan ng mga Paano mo masasabi na
larawan sa globalisasyon? nagkaroon nan g ebolusyon ng
globalisasyon.
B. Paghahabi sa layunin GAWAIN I:Pagugnay-ugnayin GAWAIN I: Larawan ko, Ikwento GAWAIN I: Ang guro ay
ang mga larawan: mo! magkaroon ng pagtatanong ng
nakaggawiang pagkain ng ating
mga ninuno noon at mga
pagkain ngayon;
Hal.Noon- Kakanin
Ngayon- Cake
Noon- inihaw na manok
Ngayon- Chicken joy

Panuto:Hatiin sa dalawang pangkat


at mula sa larawan ay gumawa ng
isang kwento.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 2: Guess the Logo GAWAIN: 2 D&D(Dyad at Dapat GAWAIN 2: SALITA NILA
halimbawa sa bagong aralin LM pahina 155 ( LM, p. 156 ) NOON,ITUGMA SA
Pamprosesong Tanong: Ang guro ay gagawa ng mga gabay NGAYON!
1. 1. Anu-anong kompanya ang na katanungan upang makabuo Mula sa dalawang pangkat
kinakatawan ng logo. konsepto tungkol sa kasysayan ng magkaroon ng paligsahan sa
2. Madali mo bang nasagot ang globalisasyon at ang kaugnayan nito pagtutugma ng mga salita noon
mga ito? Bakit? sa isyung pang-ekonomiya ( 5 sa ngayon na may kaugnayan sa
3. Sa iyong palagay, bakit minuto ) pananaw nila sa globalisasayon:
sumikat ang mga
produkto/serbisyong ito? Noon Ngayon
4. Ano ang kaugnayan ng Banga Kaserola
gawaing ito sa paksang Tapayan Water jug
globalisasyon? Palakol Chainsaw
Bahay kubo Mansyon
Karusa Kuliglig

D. Pagtalakay ng bagong Gawain 3: TEKSTO SURI Gawain 3: KASAYSAYAN KO, Ang guro ay magsasalaysay
konsepto at paglalahad ng Ang guro ay ipapaliwanag ang PANOORIN MO AT IUGNAY tungkol sa iba’t-ibang yugto ng
bagong kasanayan#1 iba’t-ibang mga paliwanag MO! kasaysayan ng globalisasyon
tungkol sa konsepto ng Ang guro ay maghahanda ng mula sa
globalisasyon batay kay: kwento sa video tungol sa A. Panahon ng Kastila
1. Ritzer, 2011 kasaysayan ng globalisasyon at B. Panahon ng Amerikano
2. Thomas Friedman iugnay sa isyung pang-ekonomiya. C. Kasalukuyang panahon
3. Mananaliksik Hanapin sa mga nasa ibabang mga
website: https://www.imf.org/en/News
https://www.slideshare.net/larchi/ /Articles/2015/09/28/04/53/sp
history-of-globalisation 062901
https://en.wikipedia.org/wiki/
http://www.nber.org/papers/w763 History_of_globalization
2

https://www.loc.gov/rr/business/B
ERA/issue1/history.html
E. Pagtalakay ng bagong GAWAIN 4: TEKSTO MO, GAWAIN 4: HALINA AT GAWAIN 4: IPAMALAS
konsepto at paglalahad ng ISALAYSAY MO! ISALAYSAY MO NAMALAS NINYO!
bagong kasanayan #2 Panuto; Hahatiin ang klase sa 3 MO! Pangkatin ang klase sa 3 grupo.
na pangkat. Ang bawat pangkat Ang mga mag-aaral ay papagkatin Sa pamamagitan ng Role play,
ay magsasalaysay ng kanilang sa apat at ilalahad ang kanilang mga ipamalas ang desisyon ukol sa
naunawaan na pagsususri ng naunawaan mula sa mga ipinakitang mga namalas na mga salaysay.
teksto sa iba’t-ibang paraan: pagsasalaysay mula sa mga website.
Pangkat I- Radio Broadcasting Pamprosesong tanong:
Pangkat II- Sabayang Pagbigkas 1. Ano ang inyong naiisip at (Ang guro ay gagawa ng
Pangkat III- TV News casting nararamdaman habang Rubrics bilang pamantayan ng
(Ang guro ay gagawa ng Rubrics pinapanood ang video? pagmamarka)
bilang pamantayan sa 2. Bakit naiuugnay ang
pagmamarka) globalisasyon sa isyung Pamprosesong tanong:
Pamprosesong tanong: pang-ekonomiya? 1. Ano ang naunawaan
1. Ano ang inyong 3. Bakit kailangan nating ninyo sa inyong
naramdaman habang maunawaan ang ipinamalas na sanaysay
isinasagawa ninyo ang globalisasyon bilang bahagi ng globalisasyon?
inyong gawain. ng ating pamumuhay? 2. Sa inyong ipinakitang
2. Ano ang inyong pagsasalaysay, aling
naunawaan sa inyong panahon ang kakikitaan
mga pagpapahayag. ng mas masalimuot na
3. Bakit naging isyung sistema ng
pang-ekonomiya ang globalisasasyon? Bakit?
globalisasyon?

F. Paglinang sa kabihasaan Magkaroon ng pagtatanungan GAWAIN 6: GUESS WHAT? GAWAIN 4: PARA SA


(Tungo sa Formative tungkol sa mga naunawaan nila Ang guro ay magpapakita ng mga KINABUKASAN (LM,p.48 )
Assessment) sa mga tinalakay at mga larawan o mga bagay na may Gumawa ng isang Open letter
ipinahayag tungkol sa kaugnayan sa globalisasyon at tungkol sa
kahalagahan nito sa pang-araw- isyung pang-ekonomiya ng Pangangailangan at kagustuhan
araw na buhay ng mga Pilipino. Pilipinas tulad ng: ng iyong
1. Saging 6. Niyog lokal na komunidad.
2. OFW 7. Bigas
3. Mais 8. Nurses
4. Teachers 9. Engineers
5. Asukal 10. Lamang
Dagat

G. Paglalapat ng aralin sa Gawain 5:”ANG PANGARAP GAWAIN 5: REFLECTION GAWAIN 5: “REFLECTION


pang-araw-araw na Gawain. KO AT ANG AKING Magpahayag ng saloobin tungkol sa NILA SA AKING BUHAY”
BAYAN” talatang” THINK GLOBAL, ACT Pumili ng mahalagang ambag
Bilang isang mag-aaral, papaano GLOBAL” ng iba’t-ibang panahon sa iyong
ano ang iyong pangarap na buhay at iugnay din ito sa buhay
maaring maging kapaki- ng mga Pilipino
pakinabang ng ating bansa.

H. Paglalahat ng aralin “HUSGAHAN MO” “ SINO ANG SALARIN” “GUSTO KO YAN”


May naidudulot ba na kabutihan Sa pagyabong ng globalisasasyon Sino ang mas nagustuhan mong
ang globalisasyo? Paano apektado ka ba?Paano panahon at kontribusyon sa pag-
usbong ng globalisasyon?
Bakit?
I. Pagtataya ng aralin Gawain 6: TILAMSIK NG
KAALAMAN FORMATIVE TEST FORMATIVE TEST
LM p. 165
J. Karagdagang Gawain para Magtala ng mga pangyayaring Maghanap ng mga sanaysay sa Magsaliksik sa internet ng mga
sa takdang aralin at napapanood mo sa telebisyon na internet tungkol sa pangyayaring produkto ng mga iba’t-ibang
remediation nagiging epekto ng epekto ng globalisasyon. panahon tulad ng Kastila,
globalisasyon Amerika at kasalukuyan na may
kaugnayan sa globalisasyon at
isyung pang-ekonomiko.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang panturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito Nakatulong?

This material has been formulated for the benefit of the teachers and learners as reference to ease preparation of learning plan, yet, you are given the right to make some changes as your locality/learners
need but not the competencies. THANK YOU!

You might also like