You are on page 1of 5

Department of Education

Region 02
DIVISION OF QUIRINO

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa ARALING PANLIPUNAN Grade 10-KONTEMPORARYONG ISYU (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016

Paaralan:____________________________________ Baitang/Antas: Grade 10


Guro: _______________________________________ Asignatura: Apan-Kontemporaryong Isyu
Petsa: Week 6 Markahan: Ikalawang Markahan
GRADES 1-12
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
Nilalaman sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaralay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
C. Kasanayan sa Naipaliliwanag ang konsepto at Nakapagpapahayag ng mga Nakapagpapamalas ng INTERVENTION
Pagkatuto ang globalisasyon ng migrasyon pangyayari kung paano umusbong epekto ng globalisasayon ng
AP10MIG-IIh-8 ang migrasyon sa pamayanang migrasyon sa mga
Pilipino na naging global. pamayanang Pilipino.
AP10MIG-IIh-8 AP10MIG-IIh-8
II. NILALAMAN A. Paksa: MODYUL 2- ISYUNG PANG-EKONOMIYA
Aralin 3- Migrasyon
1. Konsepto at Konteksto

B. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, LCD, Kompyuter, Manila paper, cartolina, pentel pen, meta strips
C. Sanggunian: 1. TG (Gabay sa Pagtuturo)
2. Araling Panlipunan LM ( Modyul)
Kagamitang Panturo
A. Sanngunian
1. Mga pahina sa gabay Pahina Pahina Pahina
ng guro
2.Mga pahina sa kagami- LM Pahina 224-235 LM Pahina 224-235 LM Pahina 224-235
tang pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagami-
tan mula sa portal learning
resource
III. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakalipas Magkaroon ng pagbabalik-aral Bakit nagkaroon ng Intervention/Enrichment
aralin na tinalakay tungkol sa isyung tungkol sa konsepto ng migrasyon. migrasyon sa ating bansa? Summative Test
paggawa.
MUNGKAHING GAWAIN:
Paggawa ng Balita/ Editoryal
Reaction Paper
Poster Making
Paglikha ng produkto mula sa
Recycled
materials
Dagliang Talumpati
Diorama
Graphic Organizer
Broadcasting/ Newscasting
Collage Making ( LM,p.83 )
Kapag hindi natapos ang
gawain, maaaring
ibalik sa susunod na araw.
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng larawan ng
migrasyon: Ipapanood ang tungkol sa
epekto ng globalisasyon ng
migrasyon ng mga ibon sa
ilang lugar sa Pilipinas.

http://news.abs-
cbn.com/news/08/21/17/2-
bayan-sa-nueva-ecija-na-
Mga ibon galing sa ibang bansa OFW sa Hongkong may-bird-flu-isinailali
tulad ng China na nagtungo sa
Pilipinas.

C. Pag-uugnay ng mga Gawain 1: JUMBLED GAWAIN 1: HULARAWAN Basahin ang sipi tungkol sa
halimbawa sa bagong aralin LETTERS(Iayos ang mga letra) batas para sa migrant
1. MIGRASYON workers.
2.INDUSTRIYALISASYON https://www.education4refug
3. DOLYAR ees.org/teaching-
4. REFUGEES 1. abroad/country-profiles/30-
5. HOUSE HUSBAND moving-out/110-philippines
Gabay na tanong:
1.Ano ang isinasaad ng sipi/
2.Ano ang kaugnayan ng
nilalaman ng sipi sa ating
2. tatalakayin?

3.

4.
D. Pagtalakay ng bagong Ang guro ang maghahanda ng Ang guro ay gagawa ng pagtalakay Basahin ang karagdagang
konsepto at paglalahad ng mga kaalaman sa konseptong sa iba’t-ibang ideya nang mga kaalaman tungkol sa epekto
bagong kasanayan#1 migrasyon at ang kaugnayan nito pangkalahatang obserbasyon ng migrasyon sa Pilipinas
sa globalisasyon tungkol sa migrasyon at kung paano https://www.iom.int/files/liv
naging globalisasyon tulad ng: e/sites/iom/files/Country/doc
1. Globalisasyon ng s/CMReport-Philipines-
Migrasyon 2013.pdf
2. Mabilisang paglaki ng Panoorin ang video tungkol
migrasyon sa migrasyon.
3. Pagkakaiba-iba ng uri ng https://www.youtube.com/w
migrasyon atch?v=PBbb42mWSeg
4. Pagturing sa mirasyon
bilang isyung political
5. Paglaganap ng migration (Ang guro ay gumawa ng
transition pamprosesong tanong
6. Peminisasyon ng migrasyon depende sa mga mag-aaral).

E. Pagtalakay ng bagong GAWAIN 4- SISID- GAWAIN 15. SURIIN MO https://www.youtube.com/w


konsepto at paglalahad ng KAALAMAN LM. Pahina 232 atch?v=3td8LsHnOeE
bagong kasanayan #2 LM. Pahina 226

F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ang paglalapat ay maaring Ang paglalapat ay maaring isagawa https://www.youtube.com/w
pang-araw-araw na Gawain. isagawa sa ikatlong araw. sa ikatong araw atch?v=SUtDxOO2OZk
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang
nararamdaman mo
sa napanood na
video?
2. Ano ang inyong
naunawaan sa
ipinakitang video.
3. Bilang isang mag-
aara/mamamayang
Pilipino, ano ang
maari mong magawa
upang maiwasan ang
mga suliraning tulad
nang nasa larawan?
H. Paglalahat ng aralin Dapat bang pagtuunan ng pansin Magkaroon ng muling pag-uugnay- Magmalawak na talakayan
ng ating pamahalaan ang ugnay ng mga tinalakay at bigyan
suliranin sa migrasyon dulot ng diin ang mahalagang bahagi ng
globalisasyon? paksa tulad ng pag-usbong ng
migrasyon.
I. Pagtataya ng aralin
Formative test Formative test Formative test
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isang komposisyon Panoorin ang tungkol sa TITANIC
sa takdang aralin at sa tanong na “BAKIT ANG MOVIE at gumawa ng reaksiyon
remediation MGA IBON AY SAMA-SAMA bakit ang mga taga-Great Britain ay
AT NAKAGAGAWA NG lumikas o nagpupunta sa US?
LETRANG V SA PAGLIPAD
SA KALAWAKAN?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang panturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito Nakatulong?

This material has been formulated for the benefit of the teachers and learners as reference to ease preparation of learning plan, yet, you are given the right to make some changes as your locality/learners
need but not the competencies. THANK YOU!

You might also like