You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG School: Maasin City Night HS Grade Level: 10

Teacher: Felipe R. Sanchez Jr. Learning Area: Araling Panlipunan


Time Allotment: 3 hours Quarter: 3 ( January 08-10,2020 )

LAYUNIN Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5


A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa :
mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng
pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa pagganap Ang mga mag- aaral ay :
nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
maitayugod ang pagkakapantay
– pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan
C. Pamantayan sa Pagkatuto Nasusuri ang Nasusuri ang tugon ng Napahahalagahan ang tugon
pandaigdigang samahan sa ng pandaigdigang samahan sa
karahasan sa karahasan at diskriminasyon karahasan at diskriminasyon
kababaihan, AP10IKL-IIIg- AP10IKL-IIIh-
kalalakihan at 8 9
LGBT
AP10IKL-IIIe- f-7
I. Nilalaman
ARALIN
Mga Isyu sa Kasarian at
Lipunan
Tugon sa mga Isyu sa
Kasarian at Lipunan
II. Kagamitan
A. References
1. Gabay ng guro Gabay ng Guro ( Kontemporaryong Isyu )
2. Modyul ng Mag-aaral Araling Panlipunan 10 ( Kontemporaryong Isyu )
3. Textbook pages Pahina
4. Karagdagang Kagamitan Video clips, mga larawan
B. Iba pang kagamitan Power Point Presentation
IV. Pamamaraan
A. Pagganyak Balik-Aral
B. Paghahabi ng Aralin Gawain A: Una-unawain Mo Ako
Ipabasa ang kwento sa mga mag-aaral at pasagutan ang pamprosesong tanong. Maaari ring gumamit ng ibang mga
larawan na nagpapakita ng aksidente sa lansangan, at ospital.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain
Halimbawa sa Bagong Aralin Gawain B: Bahay Namin
Ang gawaing ito ay pang-indibidwal, ngunit maaari rin namang gawin pangkatan. Sa loob ng 5 minuto ipagawa sa mga
mag-aaral ang gawain at magkaroon ng pagtalakay sa mga naisulat nilang gampanin ng mga kasama nila sa bahay.

Gawain
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ipakilala sa klase ang ilang mga babae, lalaki at LGBT na kilala sa iba’t ibang larangan sa bansa at maging sa buong
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 mundo. Maaari ring mangalap ng iba pang impormasyon tungkol sa mga personalidad na ito upang mas malawak na
makilala ang kanilang buhay bilang myembro ng lipunan, bukod sa mga personalidad na ito inaasahan din na magsaliksik
ang mag-aaral ng iba pang mga personalidad na kinikilala sa kanilang larangan.

E .Paglinang sa Kabihasaan Gawain


(Tungo sa Formative Opinyon At Saloobin, Galangin!
Assessment) Bigyan ng pagkakataong makipanayam ang mag-aaral sa ilang tao upang alamin ang kanilang opinyon at saloobin sa mga
karapatan ng mga LGBT. Matapos ang panayam bigyan ng oras na ilahad ng mag-aaral ang resulta ng kanilang panayam.
Gawain .
F .Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na Buhay

G. Paglalahat ng Aralin Gawain


Eh, ano na ngayon?
Matapos matunghayan ang ilang mahahalagang pangyayari tungkol sa kalagayan ng LGBT sa bansa. Sa pamamagitan ng
pangkatang gawain magsagawa ng pag-aaral tungkol sa kalalagayan ng LGBT at papel na ginagampanan nila sa pamayanan o
bansa .
H.Pagtataya ng Aralin Paghahambing sa Edukasyon ng Pakistan at Pilipinas
1. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng sistema ng edukasyon ng Pakistan at Pilipinas? Ipaliwanag.
2. Alin sa dalawang bansa ang may higit na pagkakataon sa pag-aaral na ibinibigay sa mga kababaihan? Ipaliwanag.
I. Karagdagang Gawain para House Husband (Pagsusuri ng larawan)
sa Takdang-Aralin at Gamit ang kasunod na larawan, ipasuriang kalagayan ng lalaki na nananatili sa tahanan sa pamamagitan ng pagsagot sa
Remediation pamprosesong tanong. Magtanong sa mag-aaral kung sino ang maaaring magbahagi sa kahalintulad na sitasyon sa kanilang
application or remediation bahay.
"
J. Pagninilay

Prepared by:
FELIPE R.SANCHEZ JR.

You might also like