You are on page 1of 4

Paaralan Antas ng Grado Grade 10

DAILY LESSON Guro Learning Area


Mga Kontemporaryong Isyu at Hamong

LOG Petsa at oras ng pagtuturo Markahan


Panlipunan
1st Quarter

Ikalawang Araw Ikatlong Araw


I. LAYUNIN Unang Araw Petsa: June 20, 2017 Petsa: June 21, 2017
Petsa: June 19, 2017

A. Pamantayang Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa: mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay


Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao

*Natatalakay ang mga


C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang *Natatalakay ang mga
programa at pagkilos ng iba’t ibang sektor upang
Pagkatuto (Isulat ang code kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas -
AP10KSP-
programa at pagkilos ng iba’t ibang sektor upang pangalagaan ang kapaligiran -
ng bawat Kasanayan) pangalagaan ang kapaligiran -
Ic-6 AP10KSP-
AP10KSP- Ic-8
Nasusuri ang epekto ng Ic-8
mga suliraning pangkapaligiran -
AP10KSP- *natataya ang kalagayang
Ic-7 *natataya ang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas batay sa epekto at
pangkapaligiran ng Pilipinas batay sa epekto at pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran-
pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran- AP10KSP-
AP10KSP- Id-e-9
Id-e-9
1. Naipapaliwanag ang iba’t-ibang uri ng kalamidad na nararanasan
sa komunidad at sa bansa;
D. Mga Tiyak na Layunin 2. Naiuugnay ang gawain at desisyon ng mga tao sa pagkakaroon
ng mga kalamidad

B. Mga Suliraning B. Mga Suliraning B. Mga Suliraning


Pangkapaligiran Pangkapaligiran Pangkapaligiran
II - NILALAMAN 1. Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran 1. Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran 1. Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran

III - KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang mag-aaral

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o nilalaman.
B. Iba pang Kagamitang Chart, LM, PPT Chart, PPT PPT
Panturo

IV - PAMAMARAAN
Pag-ganyak: Pagpapakita ng short video clip Pag-ganyak:
A. Balik-aral sa Pagpapakita ng mga larawan ng mgs paghahanda, abiso,
nakaraang aralin o pag Subukin: *Base sa napanood, himukin ang ma mag-aaral na babala, mga gabay, klasipikasyon at sukat ng ulan.
sisimula ng bagong aralin. magtala ng ilag pangyayaring dulot ng kalamidad na kanilang
nasaksihan o naranasan.

“Masasabi mo ba kung paano makaiiwas sa masasamang epektong


dulot nito?”

Paano tayo lubusang makaiiwas sa masamang epekto ng mga


kalamidad?

Taon-taon, maraming kalamidad ang nararanasan ng mga tao sa


B. Paghahabi sa layunin ng Pilipinas. Ang kalamidad ay itinuturing na mga pangyayaring
aralin. nagdudulot ng malaking pinsala sa kapaligiran, ari-arian, kalusugan,
at buhay ng tao sa lipunan.
“Hindi natin mapipigilan ang pagdating ng mga kalamidad, ngunit
C. Pag-uugnay ng mga *pagbabanggit sa mga kalamidad na madalas maranasan sa maari tayon gumawa ng mga paraan upang mabawasan ang
halimbawa sa bagong aralin. Pilipinas- bagyo, baha, lindol, landslide, flash flood, pagputok ng maaring matinding epekto ng mga kalamidad sa ating buhay at ari-
bulkan, at storm surge. arian.”

-may mga hakbang na maari nating gawin upang maiwasan o


mabawasan ang maaaring pinsalang dulot ng kalamidad.
*hatiin ang klase sa mga grupo na binubuo ng tatlong miyembro *pagtalakay ng mga babala, abiso, klasipikasyon, at sukat ng ulan
*ang bawat pangkat ay tatalakay sa kalamidad ng kanilang mula sa PAGASA.
mabubunot
*Pag-uugnay nito sa gawain o desisyon ng tao *hahatiin ang klase sa bawat pangkat at magsasagawa ng gawain
Uri ng Kalamidad Paliwanag Kaugnayan nito sa “Mga Paraan/Dapat Gawin para Makaiwas sa Kalamidad”
gawain/desisyon BAGO ang HABANG May PAGKATAPOS ng
D. Pagtalakay ng bagong
ng tao *pagpaptuloy ng pagtatalakaw ng bawat grupo (Uri ng kalamidad, Kalamidad Kalamidad Kalamidad
konsepto at paglalahad ng
El Nino Paliwanag, Pag-uugnay nito sa gawain/desisyon ng tao) 1.Mga Dapat gawin
bagong kasanayan #1 La Nina sa panahon ng
Bagyo pagbabagyo
Pagbaha 2.Mga dapat
Flash Flood Gawin sab anta ng
Landslide pagbabaha at flash
Lindol flood
Pagputok ng 3.Mga dapat gawin
bulkan sa banta ng
landslide
4.Mga dapat gawin
sab anta ng lindol
5.Mga dapat gawin
sa Pagputok ng
bulkan

*ang bawat pangkat ay magsasagawa ng pag-uulat matapos ang


gawain.
“Masasabi mo ba kung paano makaiiwas sa masasamang epektong
dulot nito?”

Paano tayo lubusang makaiiwas sa masamang epekto ng mga


kalamidad?
E. Paglalahad ng bagong
konsepto at paglalahad ng
*pagtatalakay Geohazzard Mapping- isang paraan upang matukoy
bagong kasanayan #2 ang mga lugar na madaling tamaan ng mga sakuna o kalamidad.

*pagbabahagi ng mga mga mag-aaral sa mga paraan na ginagawa


sa kanilang lokal na gobyerno upang makaiwas sa mga kalamidad,
gayundin ang mga gawain na nagdudulot o nagpapalala nito
F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment) #3
*Magmasid sa inyong barangay. Alamin ang mga gawaing ng mga
G. Paglalapat ng aralin sa tao rito na nakapagpapalala at/o makalulutas sa suliranin sa
pang araw-araw na buhay. kalamidad.
-ang mga mag-aaral ay gagawa ng isang 3-minute interview
documentary tungkol ditto.

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin *Tiyakin: Magsagawa ng maiksing pagsusulit sa pagtutukoy ng


uri ng kalamidad
Takda: Takda: Takda:
J. Karagdagang gawain para 1. Nakakaiwas ba ang tao sa kalamidad? Paano? 1. Bumuo ng fishbone organizer na nagpapakita ng mga 1. Ano ang Disaster Risk Mitigaton?
sa takdang-aralin at 2. May mga lugar pa bas a ating bansa na malayong dahilan at epekto ng mga kalamidad. 2. Ano-ano ang mga ahensya ng pamahalaan na
remediation maapektuhan ng kalamidad? Ano- anong lugar ang mga ito at bakit? 2. magtala o gumuhit ng mga gawaing makatutulong upang nagtutulungan para sa kaligtasan ng mamamayan.
mapigilan ang patuloy na paglala ng iba’t-ibang uri ng kalamidad sa
bansa.

V - MGA TALA

VI - PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagsusulit.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nabuo na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

Teacher I HT-II PRINCIPAL-I

You might also like