Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga
A. Pamantayang
lokal at pandaigdigang isyung pang- ekonomiya tungo sa pagkamit ng
Pangnilalaman
pambansang kaunlaran.
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng programang pangkabuhayan
(livelihood project ) batay sa mga pinagkukunang yaman na
B. Pamantayan sa Pangganap
matatagpuan sa pamayanan upang makatulong sa paglutas sa mga
suliraning pangkabuhayan na kinakaharap ng mga mamamayan.
IV. PAMAMARAAN Ano ang mga estratehiya at polisiyang binuo ng mga nagkakaisang bansa
A. Balik Aral sa mga unang upang mapanatili ang likas kayang pag-unlad (sustainable development)
natutuhan sa loob at labas ng bansa?
C. Pag- uugnay ng mga Video Clip Presentation tungkol sa “Masdan mo ang kapaligiran”
halimbawa sa bagong awitin ng grupong ASIN. https://tinyurl.com/y82k3hvz
1. Ano ang nais ipahiwatig ng awitin sa video clip?
aralin (Presentation) 2. Bakit natin kailangang pangalagaan nag ating inang kalikasan?
D. Pagtatalakay ng bagong Presentasyon ng bawat grupo
konsepto at paglalahad A. Paghahanda sa mga pangkat na magsasagawa ng presentasyon
ng bago ng kasanayan B. Pagpapa-alala ng mga dapat at di dapat gawain habang isinasagawa
ang presentasyon
No. 1 (Modeling)
C. Paglalahad ng rubriks bilang pamantayan sa pagmamarka
D. Paglalaan ng limang minutong paghahanda ng bawat pangkat
E. Presentasyon
F. Pagtataya
1. Base sa isinagawang pag-aaralan ng bawat pangkat, ano ang mga
hakbang na binigyang pansin upang matamo ang sustainable
E. Pagtatalakay ng bagong development ng kinabibilangang pamayanan?
konsepto at paglalahad 2. Bakit kailangang malaman nating makialam at maging bukas ang
isipan tungkol sa mga pag-aabusong nagaganap tungkol sa ating
ng bagong kasanayan No.
kalikasan?
2. (Guided Practice) 3. Anong mungkahing solusyon ang maaari mong ibahagi upang
malunasan ang mga pang aabuso sa kapaligiran at mapanatili ang
likas kayang pag-unlad (sustainable development)?
Activity Worksheet
Tanong: Ano ang mga hakbang Pag-aaral: Dapat ba o hindi
na binigyang pansin upang dapat na ipagpatuloy ang
makamit ang sustainable progreso sa pamayanan kung ang
F. Paglilinang sa Kabihasan development ng kinabibilangang kapalit ay pag-aabuso sa inang
(Tungo sa Formative pamayanan? kalikasan?
Assessment)
(Independent Practice )
Proof o patunay upang suportahan Konklusyon:
ang pag-aaral:
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?