You are on page 1of 18

DAILY LESSON LOG (DLL) / DETAILED LESSON PLAN (DLP)

ARALING PANLIPUNAN 10: MGA KONTEMPORARYONG ISYU

Teacher MARIFE T. TERCE Grade Level 10


Teaching Dates Nov.4-8,2019 Quarter 3rd
Time M T W TH F
6:20 – 7:20 10-RIZAL 10-LUNA 10-DEL PILAR 10-OHS 10-MABINI
7:20 – 8:20 10-DEL PILAR 10-BONIFACIO 10-RIZAL 10-LUNA

Class Schedule 8:20 – 9:20 10-BONIFACIO 10-LUNA 10-AGUINALDO 10-RIZAL


9:20 – 9:40 B R E A K
9:40 – 10:40 10-MABINI 10-BONIFACIO 10-AGUINALDO
10:40 – 11:40 10-MABINI 10-AGUINALDO 10-DEL PILAR

AP10: MODYUL 3: Mga Isyu at Hamong Pangkasarian

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
Pangnilalaman tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

C. Pamantayan sa 1. Naipahahayag ang sariling pakahulugan sa kasarian at sex AP10KIL-IIIa-1


Pagkatuto 2. Nasusuri ang mga uri ng kasarian (gender) at sex AP10KIL-IIIa-2
1 2 3
D. Layunin Nasusukat ang kaalaman ng mag-aaral 1. Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan ng 1. Naiisa-isa ang mga uri ng kasarian (gender) at sex
ng susunod na mga Aralin ( 3rd Quarter ) kasarian at sex. 2. Nailalarawan ang mga uri ng kasarian (gender) at sex
2. Napaghahambing ang konsepto ng
kasarian at sex
Pagbibigay ng Pre-Test sa mga
II. NILALAMAN Konsepto ng Kasarian (gender) at Sex Uri ng Kasarian
mag-aaral
A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian)
Test Paper ( DIAGNOSTIC TEST FOR 3rdd TG: pp. TG: pp.
QUARTER ) LM: pp. LM: pp.
Sagutang Papel Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal:
KAGAMITANG PANTURO Ballpen
B. Other Learning Resources: B. Other Learning Resources:
ICT Tools: ICT Tools:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable
MS Powerpoint MS Powerpoint

III. PAMAMARAAN

Balik-Aral: Ibigay ang konsepto at anyo ng


globalisasyon?

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng Balik Aral:


pagsusulit. Globalisasyon 1. Ano ang kahulugan at konsepto ng kasarian at
aralin at/o pagsisimula ng sex?
bagong aralin 2. Ibigay ang mga katangian ng sex at gender?

Konsepto Anyo

Panimula: Pagpapanood ng video clips:


B. Paghahabi sa layunin ng Ihanda ang mga mag-aaral sa araling https://www.youtube.com/watch?v=cSiJOrRQcGY
aralin tatalakayin sa pamamagitan ng paglalahad
tungkol sa konsepto ng aralin.
Gamit ang kanilang takdang pananaliksik: Anu-ano ang mga salitang nakita sa ating video clips?
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatin ang mga mag-aaral sa 3 grupo. Pamilyar ba kayo sa mga salitang nabanggit sa video
halimbawa sa bagong Hikayatin ang bawat pangkat na ibigay ang clips?
aralin kanilang sariling pananaw patungkol sa sex at
kasarian gamit ang mga metacards.
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapasagot ng aktwal sa mga mag- Magkaroon ng malayang talakayan - Oryentasyong Seksuwal
aaral ng pagsusulit na inihanda ng guro. hinggil sa paunang Gawain. Sila ay Ano ang pagkakaiba ng sexual orientation at
konsepto at paglalahad ng magbibigay ng kanilang nalalaman tungkol sa gender identity (SOGI)?
bagong kasanayan #1 usaping kasarian at sex.
- Malayang Talakayan Malayang Talakayan MS Powerpoint
Paggamit ng MS Powerpoint Ang oryentasyong sekswal ay maaaring maiuri bilang
heterosekswal, homosekswal, at bisekswal.
Heterosexual – mga taong nagkakanasang seksuwal sa
E. Pagpapatuloy ng miyembro ng kabilang kasarian, mga lalaki na ang gustong
pagtalakay ng bagong makatalik ay babae at mga babaeng gusto naman ay lalaki
konsepto at paglalahad ng Homosexual – mga nagkakaroon ng seksuwal na
bagong kasanayan #2 pagnanasa sa mga taong nabibilang sa katulad na kasarian,
mga lalaking mas gustong lalaki ang makakatalik at mga
babaeng mas gusto ang babae bilang sekswal na kapareha
Gawain 4: Paano Nagkaiba?

F. Paglinang sa Kabihasaan
tungo sa Formative
Assessment

Gawain 2. Timbangin Natin!


G. Paglalapat ng aralin sa Ngayong tapos mo nang sagutan ang unang Naging maliwanag na ba sa iyo ang kaibahan ng sex at
pang-araw-araw na buhay gawain, ihanda mo ang iyong sarili sa pagsagot sa gender? At mga Uri nito?
susunod na gawain. Makatutulong ang kasunod na
larawan ng timbangan upang mas maunawaan mo kung
bakit mga simbolo ang ginamit sa pagtukoy ng mga
kasarian sa nakaraang gawain. Pansinin ang kasunod na
larawan ng timbangan at sagutin ang pamprosesong mga
tanong.

Homo kahulugan
Oryentasyong
Pagwawasto ng mga kasagutan ng Sekswal
H. Paglalahat ng aralin
mga mag-aaral. Hetero kahulugan

Ano ang ipinahihiwatig ng dalawang simbolo na sa


timbangan? Sa iyong palagay, mayroon kayang hindi
napabilang sa representasyon na ipinahihiwatig ng
larawang ito? Sino? Ano sa palagay mo ang LGBT
pangkalahatang mensahe ng larawan?

Pamprosesong Tanong
1. Sa iyong palagay, bakit kaya wala sa larawang ito ang
isa pang simbolo na nakita mo sa unang gawain?
Gawain 5. Gender at Sex: Ano nga Ba?
Sa pagkakataong ito, maaari mo nang ibigay at isulat sa ibaba
I. Pagtataya ng Aralin Ipagpatuloy sagutan ang Gawain 2 ang pagkakaiba ng gender at sex mula sa mga natutunan mo sa aralin
sa pamamagitan ng pagkumpleto sa mga pangungusap sa ibaba.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at Takda : Magsaliksik sa konsepto ng Magsaliksik at isulat sa isang metacard Magsaliksik Tungkol sa Gender Roles sa Pilipinas sa
ibat ibang panahon.( Pre-colonial-Spanish-American-
Remediation sex at gender. tungkol sa uri ng kasarian ( gender) Japan-Present)

IV. MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng dokumentong ito

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
MINUTE/S FROM THE TEACHER

DAY 1 DAY 2 DAY 3

Checked by: _________________________________ Observed by: ________________________________


DAILY LESSON LOG (DLL) / DETAILED LESSON PLAN (DLP)
ARALING PANLIPUNAN 10: MGA KONTEMPORARYONG ISYU

Teacher MARIFE T. TERCE Grade Level 10


Teaching Dates Nov 11-15 Quarter 3rd
Time M T W TH F
6:20 – 7:20 10-RIZAL 10-LUNA 10-DEL PILAR 10-OHS 10-MABINI
7:20 – 8:20 10-DEL PILAR 10-BONIFACIO 10-RIZAL 10-LUNA

Class Schedule 8:20 – 9:20 10-BONIFACIO 10-LUNA 10-AGUINALDO 10-RIZAL


9:20 – 9:40 B R E A K
9:40 – 10:40 10-MABINI 10-BONIFACIO 10-AGUINALDO
10:40 – 11:40 10-MABINI 10-AGUINALDO 10-DEL PILAR

AP10: MODYUL 3: 3: Mga Isyu at Hamong Pangkasarian

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging
Pangnilalaman aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
Pagganap maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

C. Pamantayan sa
3. Natatalakay ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIb-3
Pagkatuto 4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4

DAY 1 DAY 2 DAY 3


D. Layunin Natutukoy ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-aaral
Nasusuri ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon sa mga paksang tinalakay

Gender Roles sa Pilipinas sa Iba’t-ibang Gender Roles sa Pilipinas sa Iba’t-


II. NILALAMAN Pagsusulit
Panahon ibang Panahon
A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian)
TG: pp. TG: pp. TG: pp.
LM: pp. 266 LM: pp. 266-269 LM: pp. 262-269
Additional Materials from Learning Resource (LR) Additional Materials from Learning Additional Materials from Learning Resource
portal: Resource (LR) portal: (LR) portal:
KAGAMITANG PANTURO B. Other Learning Resources: B. Other Learning Resources: B. Other Learning Resources:
ICT Tools: ICT Tools: ICT Tools:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable
MS Powerpoint MS Powerpoint MS Powerpoint

C. .Art Materials,cups,water balloon,hula hoop


D. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang
Balitaan : Piling Mag-aaral Pagbabalik-aral: Ano ang mga gender
aralin at/o pagsisimula Balik-aral : Minute To Win It roles Pilipinas sa iba’t ibang panahon?
ng bagong aralin
Pagbibigay ng Panuto
B. Paghahabi sa layunin ng The Impossible Dream
Pagbibigay ng Gawain: ACT IT OUT!
aralin https://www.youtube.com/watch?v=t2JBPBIFR2Y

Pagpapakita ng mga larawan na mga tauhan sa napanood at Pagpapaliwanag sa mga nahulaang


isa-isahin ang kanilang naging papel. gampanin ng babae o lalaki mula sa
Mga Halimbawa:
naibigay na Gawain.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin Nanay Ate

Si Nanay at si ate Kuya at si Tatay

D. Pagtalakay ng bagong Malayang talakayan ukol sa gender roles ng Pilipinas Malayang Talakayan - Pagpapasagot ng aktwal sa mga
konsepto at paglalahad sa iba’t ibang panahon Powerpoint Presentation mag-aaral ng pagsusulit na inihanda
ng bagong kasanayan - Papangkatin ang klase para sa magiging ng guro
#1 talakayan.
Pangkatang Gawain:
Pre Kolonyal Gawain:

Gender Roles sa Pilipinas sa


Gender Timeline

iba't-ibang Panahon
E. Pagpapatuloy ng Espanyol
pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad Amerikano
ng bagong kasanayan
Hapon
#2
Kasalukuyan

Pamprosesong Tanong: Tanong:


1. Ano-ano ang mahalagang pagbabago sa papel ng mga Nakakaapekto ba ang
F. Paglinang sa babae at lalaki na napansin mo? gampanin/katatayuan ng babae at lalaki
Kabihasaan tungo sa 2. Sa anong panahon sa kasaysayan ng ating bansa lubos sa lipunan/pamayanan? Pangatwiranan.
Formative Assessment na naabuso ang karapatan ng mga kababaihan?
Pangatwiranan
3. Aling panahon nagsimula ang pagbibigay ng pantay na
karapatan sa kababaihan at kalalakihan? Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang babae o lalaki, paano mo


Paano kayo sa inyong tahanan hinahati ang mga gawaing
pang-araw-araw na bahay? naipapakita ang iyong mga gampanin sa
buhay lipunan?

Nabatid sa paksa ang papel ng mga babae at lalaki sa iba’t Ano ang iyong mahihinuha sa kabuuan ng ating
H. Paglalahat ng aralin ibang panahon ng kasaysayan ng Pilipinas. paksa?
Pagwawasto ng pagsusulit

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain Upang higit na lumawak ang kaisipan tungkol sa paksang Humanda sa pagsusulit
para sa takdang aralin at tinalakay. Magsagawa ng pananaliksik tungkol sa naging - Konsepto ng Gender/Sex
Remediation katatayuan/gampanin ng babae at lalaki sa iba’t ibang - Oryentasyong Sekswal
panahon sa iyong pamayanan.
- Gender roles sa Pilipinas
MGA TALA

E. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa =
ko guro?
DAILY LESSON LOG (DLL) / DETAILED LESSON PLAN (DLP)
ARALING PANLIPUNAN 10: MGA KONTEMPORARYONG ISYU

Teacher MARIFE T. TERCE Grade Level 10


Teaching Dates Nov.18-22,2019 Quarter 3rd
Time M T W TH F
6:20 – 7:20
7:20 – 8:20
Class Schedule 8:20 – 9:20
9:20 – 9:40
9:40 – 10:40
10:40 – 11:40

AP10: MODYUL 3: Mga Isyu at Hamong Pangkasarian

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging
Pangnilalaman aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
Pagganap maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

C. Pamantayan sa 4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4
Pagkatuto 5. Nasusuri ang gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig AP10KIL-IIIc-5

D. Layunin Nasusuri ang teksto Kasaysayan ng LGBT sa Natatalakay ang gender roles sa Pilipinas sa Napaghahambing ang tatlong pangkulturang
Pilipinas. iba’t ibang Lipunan sa Daigdig pangkat sa New Guinea.
(Africa at Kanlurang Asya)
Gender Roles sa Iba’t Ibang Gender Roles sa Iba’t Ibang
II. NILALAMAN Kasaysayan ng LGBT sa Pilipinas
Lipunan sa Daigdig Lipunan sa Daigdig
A. REFERENCES (Sanggunian) C. REFERENCES (Sanggunian) C. REFERENCES (Sanggunian)
TG: pp. TG: pp. TG: pp.
LM: pp. 270-273 LM: pp. 274-276 LM: pp. 276-278
Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR)
portal:
KAGAMITANG PANTURO B. Other Learning Resources: D. Other Learning Resources:
ICT Tools: ICT Tools: D. Other Learning Resources:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable ICT Tools:
MS Powerpoint MS Powerpoint Laptop, LCD TV, HDMI Cable
MS Powerpoint
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-Aral: Pantay ba ang pagtingin sa mga


Balik-Aral : Ibigay ang kasaysayan ng
aralin at/o pagsisimula Balik-Aral : Gender Timeline kababaihan at mga miyembro ng LGBT sa
babaylan at pag-umpisa ng mga LGBT
ng bagong aralin Africa at Kanlurang Asya? Patunayan.

Video Clips “ Kasaysayan ng mga Babaylan “


https://www.youtube.com/watch?v=bjgRGgDL8iM
Pagpapakita ng mga larawan

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Pagsuri sa napanood na video clips Mahihinuha ang saloobin tungkol sa mga Kilalanin ang 3 Pangkulturang Pangkat
halimbawa sa larawang ipinakita. ng New Guinea.
bagong aralin
Pagbigay ng Teksto The Cutting Tradion Video Paghambingin at Unawain
Basa Suri :Kasaysayang ng Babaylan sa Pilipinas https://www.youtube.com/watch?v=pUpToER
D. Pagtalakay ng bagong
m0q0 Primitibong Gampanin
konsepto at paglalahad Babala: Hindi buong palabas ay ipapakita dahil Pangkat Lalaki Babae
ng bagong kasanayan sa maselan ang ibang detalye dapat gabayan Arapesh
#1 ang panonood. Mundugumor
Tchambuli
Malayang Talakayan ( Teksto ) Malayang Talakayan (Teksto ) Malayang Talakayan ( Teksto )
E. Pagpapatuloy ng
pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong mga Tanong Pamprosesong mga Tanong Pamprosesong mga Tanong
tungo sa Formative 1. May mabuti bang dulot ang female genital 1. Bakit kaya nagkakaiba ang gampanin ng
Assessment mutilation o FGM sa mga babae? Ano sa mga babae at mga lalaki sa
1. Ayon sa teksto, sino ang matatawag na palagay mo ang epekto sa: a) emosyonal, b) tatlong pangkulturang pangkat nabanggit ni
unang LGBT? Sa aling panahon sa sosyal, at c) sikolohikal na kalagayan ng mga Margaret Mead?
kasaysayan ito nagsimula? babaeng sumailalim dito? 2. Sa iyong palagay, ano ang mas matimbang
2. Kailan nagsimulang lumawak ang 2. Bakit patuloy pa rin ang pagsasagawa ng na salik sa paghubog ng
FGM sa rehiyon ng Africa at Kanlurang Asya? personalidad at pag-uugali ng tao, ang
kamalayan ng mga Pilipino sa LGBT? Ano-
3. Ayon sa binasa, pantay ba ang pagtingin sa kapaligiran o pisikal na
anong pangyayari ang nagbigay-daan dito? mga kababaihan at mga miyembro ng LGBT sa kaanyuan?
3. Ano-ano ang mahalagang ideya ang naitala Africa at Kanlurang Asya? Magbigay ng
mo? Bakit mo nasabing mahalaga ang mga patunay.
ito?
Magbasa o magsaliksik ng mga article
G. Paglalapat ng aralin sa tungkol sa mga kalagayan ng mga LGBT at Bilang mag-aaral ano ang inyong
pang-araw-araw na buhay paano natin mabibigyan ng suporta sa damdamin mapa lalaki o babae sa
pamamagitan ng social media. tradisyong inyong natunghayan.

Ano ang inyong mahihinuha sa teksto na


H. Paglalahat ng aralin ating binasa?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at Ibigay ang mga kahulugan ng : Magsaliksik tungkol sa pangkulturang Pangkat
Remediation a. FGM-Female Genital Mutilation Sa New Guinea.(Isulat sa kwaderno)

IV.MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng dokumentong ito

V.PAGNINILAY

H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

I. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

J. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

K. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
L. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

MINUTE/S FROM THE TEACHER

DAY 1 DAY 2 DAY 3

Checked by: _________________________________ Observed by: ________________________________


DAILY LESSON LOG (DLL) / DETAILED LESSON PLAN (DLP)
ARALING PANLIPUNAN 10: MGA KONTEMPORARYONG ISYU

Teacher MARIFE T. TERCE Grade Level 10


Teaching Dates Nov 25-29,2019 Quarter 3rd
Time M T W TH F
6:20 – 7:20 10-RIZAL 10-LUNA 10-DEL PILAR 10-OHS 10-MABINI
7:20 – 8:20 10-DEL PILAR 10-BONIFACIO 10-RIZAL 10-LUNA

Class Schedule 8:20 – 9:20 10-BONIFACIO 10-LUNA 10-AGUINALDO 10-RIZAL


9:20 – 9:40 B R E A K
9:40 – 10:40 10-MABINI 10-BONIFACIO 10-AGUINALDO
10:40 – 11:40 10-MABINI 10-AGUINALDO 10-DEL PILAR

AP10: MODYUL 3: Mga Isyu at Hamong Pangkasarian

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging
Pangnilalaman aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
Pagganap maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

4.Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4


C. Pamantayan sa 5.Nasusuri ang gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig AP10KIL-IIIc-5
Pagkatuto 6.Natutukoy ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at LGBT (Lesbian, Gay, Bisexual, Transgender) AP10IKL-IIId-6
7. Nasusuri ang karahasan sa kababaihan, kalalakihan at LGBT AP10IKL-IIIe-f-7
DAY 1 DAY 2 DAY 3
D .Layunin Nasusukat ang kaalaman ng mag-aaral sa 1.Naiisa –isa ang mga diskriminasyon, sa 1.Natatalakay ang iba’t ibang karahasan sa
paksang natalakay : kababaihan, kalalakihan at LGBT kababaihan, kalalakihan at LGBT.
LC 1-5 ( Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) 2.Nasusuri ang iba’t ibang karahasang
2.Napapangatwiranan ang mga dahilan ng nararanasan ng kababaihan, kalalakihan at
diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at LGBT sa lipunan.
LGBT 3.Makapagmumungkahi ng mga hakbang
na nakapagsusulong sa pagtanggap at
paggalang sa iba’t ibang kasarian.

UNANG SUMATIBONG PAGSUSULIT Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan
II. NILALAMAN a. Diskriminasyon sa Babae, Lalaki b. Karahasan sa Babae, Lalaki
at LGBT at LGBT
A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian) A.REFERENCES (Sanggunian)
TG: pp. TG: pp.
Test Paper LM: pp. 284-287 LM: pp. 294
Sagutang Papel Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR)
Ballpen portal:
KAGAMITANG PANTURO C. Other Learning Resources:
ICT Tools: E. Other Learning Resources:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable ICT Tools:
MS Powerpoint Laptop, LCD TV, HDMI Cable
MS Powerpoint
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng pagsusulit.


Balik-Aral : Ano ang diskriminasyon?
aralin at/o pagsisimula Balik-Aral: Drill ( Puzzle )
Mga dahilan ng diskriminasyon.
ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Video Clips /Dokumentary


Pagsususri ng mga larawan
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Anu-anong mahihinuha mo sa mga Ano ang opinyon at saloobin mo sa


halimbawa sa larawang naipakita sa slides? karahasang nararanasan ng ilang
bagong aralin kababaihan base sa napanood?
Pagpapasagot ng aktwal sa mga mag-aaral ng Ano ang diskriminasyon? Paano mawawakasan ang ganitong gawain
pagsusulit na inihanda ng guro. - Ang diskriminasyon ay ang anumang sa kababaihan?
pag-uuri, eksklusyon, o restriksyon
D. Pagtalakay ng bagong batay sa kasarian na naglalayon o
konsepto at paglalahad nagiging sanhi ng hindi pagkilala,
ng bagong kasanayan paggalang, at pagtamasa ng lahat ng
#1 kasarian ng kanilang mga karapatan o
kalayaan.

Malayang Talakayan Malayang Talakayan


E. Pagpapatuloy ng GAWAIN BASA SURI: Komik-Suri pahina 296
pagtalakay ng bagong - Si Malala Yousafzai at ang Laban sa 1. Tungkol saan ang komiks?
Edukasyon ng Kababaihan sa 2. Sa iyong palagay, anong isyu ang ipinakikita
konsepto at paglalahad rito?
Pakistan
ng bagong kasanayan 3. Gaano kaya kadalas nangyayari ang ganitong
#2 - Paghahambing sa Edukasyon ng sitwasyon? Bakit kaya nagaganap ang ganitong
pangyayari?
Pakistan at Pilipinas
Pamprosesong mga Tanong
F. Paglinang sa Kabihasaan 1. Sino si Malala Yousafzai? Ipasagot sa mga mag-aaral ang talahanayan
tungo sa Formative 2. Ano ang kanyang ipinaglaban na nagresulta sa na nasa pahina 300.
Assessment pagbaril sa kanyan ng mga Taliban?
3. Ano ang naging reaksiyon ng mga tao sa pag-
atake kay Malala?
4. Paano nakaapekto kay Malala ang pagtatangka sa
kaniyang buhay?
5. Ikaw, bilang mamamayan, ano ang aral na maari
mong makuha sa buhay ni Malala?

Pamprosesong mga Tanong


1. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng sistema
ng edukasyon ng Pakistan at Pilipinas? Ipaliwanag.
2. Alin sa dalawang bansa ang may higit na
pagkakataon sa pag-aaral na ibinibigay sa mga
kababaihan? Ipaliwanag.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

Pagwawasto ng mga kasagutan ng mga mag-


H. Paglalahat ng aralin
aaral.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at Gumawa ng isang slogan ukol sa karahasang
1.Ano ang kahulugan ng diskriminasyon? Ipagpapatuloy ang pagsagot sa Gawain.
Remediation nararanasan ng babae,lalaki o lgbt.

IV.MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng dokumentong ito

V.PAGNINILAY

K. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

L. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation
M. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

N. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

O. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
P. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?
Q. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

MINUTE/S FROM THE TEACHER

DAY 1 DAY 2 DAY 3

Checked by: _________________________________ Observed by: ________________________________

You might also like