You are on page 1of 4

Grade 1 to 12 School Andres M.

Luciano High School Grade Level 11


DAILY LESSON LOG Teacher Donyel M. Felix Learning Area Filipino sa Piling Larang
(Pang-araw-arawna Tala sa Pagtuturo) Teaching Dates and Time April 3-7, 2023 Quarter 3rd

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
(Objectives)
Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang
A.PamantayangPangnilalaman
(Content Standards) anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan.

B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
(Performance Standards)
C. Pamantayan sa Pagkatuto Napagtitibay ang natamong kasanayan sa pagsulat ng talumpati sa Holidays
( Learning Competencies) pamamagitan ng napakinggang halimbawa. CS_FA11/12PN-0g-1-91
Write the LC code for each
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Pagsulat ng Talumpati


(Content)

Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources) Slide Presentation TV Monitor
Video Presentation Laptop
Gawin ang pamamaraang ito nang buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataong sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman naiuugnay sa kanilang
III. PAMAMARAAN pang-araw-araw na karanasan.
(Procedures)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at BALIK-TANAW BALIK-TANAW Holiday Holiday
pagsisimula ng bagong aralin Isa-isahin ang kumpletong Tungkol saan ang tinalakay na
(Reviewing previous lesson or balangkas ng isang simpleng talumpati sa nakalipas na aralin?
presenting the new lesson) panukalang proyekto.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Talumpati ng Pangulo Gamit ang concept web, tumawag Holiday Holiday
(Establishing a purpose for the ng mga mag- aaral at ipasulat
lesson) Panlahatang Gawain: Iparinig
at ipapanood sa klase ang sa pisara kung anong mga salita
talumpati ni Pangulong Benigno ang maaari nilang iugnay sa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Aquino III. Maaring gamitin ang paglalahad, pangangatwiran,
video ng Pambansang Kongreso pagsasalaysay at paglalarawan.
ng wika na may link na

https//www.youtube.com/watch?
v=cANB8bMTuiM

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatin ang klase sa apat at Holiday Holiday


bagong aralin hayaang magbahagi ang bawat
(Presenting examples/instances of
the new lesson) isa ng impormasyong nakita sa
pinanood na video.

D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Saan ka karaniwang nakakapa-nood Ibahagi ang nabuong kahulugan ng Holiday Holiday
paglalahad ng bagong kasanayan #1 at nakakarinig ng talumpati? pagsasalaysay, pangangatwiran,
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1) Kapag nakakapanood ka ng paglalahad at paglalarawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at talumpati, ano ang nagiging
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pidbak mo?
(Discussing new concepts and
practicing new skills #2) Para sa iyo, ano ang katangiang
hinahanap mo sa isang talumpati
at sa isang mananalumpati?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ano ang epekto sa iyo ng Kung susulat ka ng talumpati, alin Holiday Holiday
na buhay napakinggang talumpati bilang sa mga nabanggit na paraan ang
(Finding practical applications of mag-aaral at sa paghahanda para
concepts and skills in daily living) sa pagsulat ng sariling talumpati? gagamitin mo? Ipaliwanag ang
sagot

H. Paglalahat ng Aralin Batay sa isinagawang talakayan, Holiday Holiday


(Making generalizations and ipaliwanag ang mga layunin ng
abstractions about the lesson)
pagtatalumpati:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. Pagtataya ng Aralin Upang mas malinang pa ang pag- Holiday Holiday
(Evaluating learning) unawa ng mga mag-aaral, pangkatin

ang klase. Batay sa talakayan at


binasang tekstong “Tuwid na Landas
ang Tinahak ni Rizal”. Ipasagot sa
mag-aaral ang worksheet na
naglalaman ng mga katanungan sa
ibaba:

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ipabasa sa mga mag-aaral ang Holiday Holiday
aralin at remediation Tuwid na Landas ang Tinahak ni
(Additional activities for application Rizal ni Pangulong Benigno Aquino
or remediation) III at maghanda para sa talakayan
kinabukasan.

IV. Mga Tala


(REMARKS)
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong pagtuturo at tayahin ang iyong sarili bilang guro.
(REFLECTION) Ang guro ay nagpabasa ng Ang guro ay nagpabasa ng isahan
isahan upang linangin ang upang linangin ang pagbasa at
pagbasa at pang-unawa ng mga pang-unawa ng mga mag-aaral
mag-aaral
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
(No. of learners who earned 80% in
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
(No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%)
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
(Did the remedial lessons work? No.
of learners who have caught up with
the lesson)
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
(No. of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo na
katulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?)
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
(What innovation or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

Inihanda ni : Iniwasto ni: May Kinalaman sa Nilalaman:

G. Donyel M. Felix Gng. Evelyn P. Manaloto G. Marvin C. Licup


Guro III Ulongguro III Punongguro IV

You might also like