You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan TMCNHS-CONCHU ANNEX Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro AUBREY B. BELLEN Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Nobyembre 14-17, 2023 Markahan Ikalawang Markahan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari
ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIc-d-24 F8PB-IIc-d-25 F8PS-IIc-d-25 F8PU-IIc-d-25


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nabubuo ang mga Naibibigay ang opinyon Nangangatwiranan nang Naipakikita ang kasanayan sa
makabuluhang tanong at katwiran tungkol sa maayos at mabisa tungkol pagsulat ng isang tiyak na uri ng
batay sa napakinggan paksa ng balagtasan sa iba’t ibang sitwasyon paglalahad na may pagsang-ayon
at pagsalungat
II. NILALAMAN Panitikan sa Panahon ng mga Amerikano
Balagtasan

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.123-137 p.125-134 p.125-134 p.134-135


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan, video

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbibigay ng sariling Pagpapahayag ng Pagpapakita ng larawan na magy


opinyon ukol sa balagtasan sariling opinyon
at/o pagsisimula ng bagong aralin batay sa napag-aralan tungkol sa paksang kaugnayan sa paksa
kahapon. pinagtalunan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pick-up lines Dapat bang panatilihin ang Pagbubuo ng sariling
balagtasan sa panahon konsepto ukol sa
ngayon? balagtasan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagsagot sa mga tanong Paglalahad ng katangian


bagong aralin sa pahina 121 ng balagtasan sa iba pang
uri ng panitikan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa kaligirang Pagbasa ng halimbawa Pagsagot sa mga Pagtalakay sa mga pahayag na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangkasaysayan ng ng balagtasan tanong sa pahina 135 nagsasaad ng pagsang-ayon at
balagtasan ( Bulaklak ng Lahing pagsalungat.
Klainis-linisan) ni Jose
Corazon De Jesus

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Elemento ng balagtasan Paglinang ng talasalitaan


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Gawain 2 Gamitin sa pangungusap ang mga


(Tungo sa Formative Assessment) Pahina 124 naibigay na kasingkahulugan ng
mga salita sa balagtasan

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Gawain 1 Pagsuri sa hatol ng Gawain 1


araw na buhay Pahina 124 lakandiwa p.137

H. Paglalahat ng Aralin Alam mo ba? Gawain 2


Katotohanan o opinyon Pahina 137

I. Pagtataya ng Aralin Pagsusuri tungkol sa Gawain 3 at 4


katotohanan o Pahina 137-138
opinyon

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa
remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang-pansin ni:

AUBREY B. BELLEN MARJORIE R. ILAGAN IMELDA G. ASIMAN


TEACHER I SUSING-GURO SA FILIPINO OIC-PRINCIPAL

You might also like