You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan BUSIING INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 9

Daily Lesson Log Guro JHENNY ROSE P. MALIGDAM Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras FEBRUARY 26-28, 2024 ǀ 7:45-8:45 Markahan Ikatlo

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
I. LAYUNIN layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang
mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F9PN-IId-47 F9-PT-II-d-47 F9-PT-II-d-47 CATCH-UP FRIDAY
Pagkatuto Naipaliliwanag ang pananaw Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag ang mga
Isulat ang code sa ng may-akda tungkol sa mga salitang di-lantad salitang di-lantad ang
bawat kasanayan paksa batay sa napakinggan ang kahulgan batay sa kahulgan batay sa konteksto
konteksto ng ng pangungusap
pangungsap
F9WG-II-d-49
Nagagamit ang angkop na
mga pahayag sa pagbibigay
ng ordinaryong opinion,
matibay na paninindigan at
mungkahi

Usok at Salamin: Usok at Salamin: Elemento ng Sanaysay


II. NILALAMAN Ang Tagapaglingkod at Ang Tagapaglingkod
Paglilingkuran at Paglilingkuran
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 3-4 pp. 5-6 pp.7-8
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Tsart, powerpoint tsart tsart
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pagpapakilala sa araling Itanong kong ano ang Muling itanong sa mga mag-
Nakaraang Aralin tatalakayin. etimolohiya? aaral ang nilalaman ng akda.
at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin

B. Paghahabi sa Gawain 1: Discussion Web Gawain 3: Paglinang Pagbibigay kung ano ang
Layunin ng Aralin ng Talasalitaan pamaksa at pantulong na
Gawain 2: Pagpapakita ng a.Graphic Organizer pangungusap.
Dokumentaryong palabas b. Makabuluhang
Pangungusap
C. Pag-uugnay ng mga Pagsusuri sa unang akda.
Halimbawa sa
Bagong Aralin
D. Pagtalakay ng Ipabigay ang mga element ng Pagpapabasa ng Pagpapabigay ng halimwa ng
Bagong Konsepto at sanaysay. tampok na akda. bawat isa.
Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#2
E. Paglinang sa Ano-ano ang pagkakaiba ng Pagpapabigay sa mga
Kabiihasaan mga elemento. mag-aaral ng kanilang
(Tungo saFormative ideya/kaisipan sa
Assessment) akda.
F. Paglalahat ng Aralin Mula sa binasang akda, ano Pagpapabigay ng
ang paksa, tono at hatid na kaibahan ng sanaysay
kaisipan ng akda? na binasa sa iba pang
uri ng mga akdang
pampanitikan.

G. Pagtataya ng Aralin Pagsasagawa ng Pagsasanay


1 at 2
H. Karagdagang Alamin kung paano nababatid Isagawa ang
Gawain/Kasunduan ang likas na kahulugan o Pagsasanay 3
etimolohiya ng salita.
Prepared by:
JHENNY ROSE P. MALIGDAM
Subject Teacher

Noted:

AGRIFINA P. RIEGO
School Principal II

You might also like