You are on page 1of 2

Grade 11 School HERITAGE HOMES INTEGRATED SCHOOL Grade Level 11

Daily Lesson Log in Teacher ARIANE SAE S. VILLAMAR Learning Area Core - PPIITP

PAGBASA AT PAGSUSURI NG
Teaching Dates FEBRUARY 12-13, 2024 Quarter 3rd
IBA’T IBANG TEKSTO TUNGO
SA PANANALIKSIK

Day 1 and Day 2 Day 3


(February 12, 2024) (February 13, 2024)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto 1. Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa.
2. Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa.

II. NILALAMAN Paksa ng Teksto Teksto: Kahulugan at Katangian Gawaing Pagganap


III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Modyul
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik Modyul
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Ppt, Laptop, TV, Chalk, Chalkboard
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
 Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin tungo sa bagong aralin na Paksa ng Teksto
pagsisimula ng bagong aralin
Video Clip: Pagbibigay ng mga layunin para sa araw na ito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin  Pagpapapanood ng maikling video at pagtukoy sa paksa nito.
https://youtu.be/Qx19e96H-U4?si=0lsInv4MErtEEhRh
 Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng sapat na oras
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa upang ayusin at pag-aralan ang mga ibabahagi
Pagbibigay kahulugan sa pagkasa ng teksto.
Bagong Aralin sa klase:
1. Presentasyon ng Komersyal o Patalastas

Pagtatalakay 1:
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
1. Pagtukoy sa Paksa ng Teksto
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
2. Pagkilala sa Iba’t Ibang Uri ng Teksto

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtatalakay 2:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 1. Pagtukoy ng Kahulugan at
Katangian ng Mahahalagang
Salitang Ginamit ng Iba’t
Ibang Uri ng Tekstong Binasa
2. Katangian at Kalikasan ng Teksto
 Magbabahaginan ang mga mag-aaral tungkol sa
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa  Pagbabasa ng isang halimbawang teksto o talata at pagtukoy o pagsuri kung anong uri ito ng teksto.
mga natutuhan nila mula sa isinagawang
Formative Assaessment)
presentasyon.
Makinig, Manood, Umawit!
Pakinggan ang awiting “Bulag, Pipi’t Bingi” ni Freddie Aguilar at
sagutin ang sumusunod na katanungan. Isulat ang sagot sa sagutang
papel.
1. Saan tungkol ang awiting Bulag Pipi’t Bingi ni Freddie Aguilar?
G. Paglalapat ng Aralin
2. Ano-anong mga paglalarawan ang inyong natatandaan sa awitin?
3. Paano mo mailalarawan ang kagandahan ng mundo sa mga bulag, pipi, at
bingi na bata?
4. Ano ang pangkalahatang mensahe ng awitin?
5. Ano-anong katangian ng tekstong deskriptibo ang makikita sa awitin?
 Mahalagang matutuhan ang iba’t ibang uri ng teksto na ating binabasa. Makatutulong ito sa mas epektibong  Mula sa mga nakaraang aralin, paano
H. Paglalahat ng Aralin pananaliksik. Gayon din ang pagtukoy sa mga katangian at kalikasan nito. Sa ganitong paraan, mas nakatutulong sayo bilang mananaliksik ang
magiging malinaw ang nilalaman nito. pagtukoy sa iba’t ibang uri ng teksto?
 Ang mga presentasyon ay bibigyan ng marka
I. Pagtataya ng Aralin  Magsasagawa ng isang maikling pagsusulit upang tayahin ang mga natutuhan ng mga mag-aaral.
batay sa inihandang rubrik.
Kolaboratibong Gawain:
Pagbuo ng Isang Komersyal o Patalastas
J. Karagdagang Gawain Para sa
Takdang Aralin Ang klase ay hahatiin sa tatlo at ang bawat pangkat may aatasang bumuo ng isang komersyal o patalastas na
nagapagahayag kung ito ay IMPORMATIBO, PROSIDYURAL, at PERSWEYSIB. Ito ay itatanghal sa ikatlong
araw ng pagkikita.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Prepared: Checked: Noted:

ARIANE SAE S. VILLAMAR ZALDY M. BERMEJO MARILYN K. CANDELARIO


Subject Teacher Grade 12 chairperson SHS Focal Person

You might also like