You are on page 1of 3

Daily Lesson Log Paaralan: HIPONA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas/Baitang: 11

Per DepEd Order


No. 42, s. 2016 Guro: G. MICHAEL L. MARCELINO Asignatura: FILIPINO
Petsa: Markahan: 2

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN  Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap  Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng ibat ibang teksto

D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Naibabahagi ang  Naibabahagi ang katangian


katangian at kalikasan ng iba’t ibang
at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa F11PS-IIIb
tekstong binasa F11PS-
IIIb

II. NILALAMAN Tekstong Impormatibo at Mga Iba’t ibang uri ng Tekstong


Elemento Nito Impormatibo at Katangian nito.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Pinagyamang PLUMA
1. Pahina sa Gabay ng Guro 1 1
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag- 1- 12 12- 13
aaral
3. Mga Pahina sa Libro 1- 12 12-13
4. Karagdagang Kgamitan mula sa portal Internet, Internet,
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Personal na Kompyuter, Personal na Kompyuter,
Projector, Projector,
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin  Balik aral sa dating aralin


tungkol sa Tekstong
Impormatibo at mga Uri Nito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.  Pagpapakita ng iba’t  Iba’
(PAGANYAK) ibang larawan ng mga
bagay na ginagamit
upang makakuha ng
impormasyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa  Pagtatanong tungkol sa
sa bagong aralin(PAGLALAHAD) ideya nila tungkol sa

Pahina 1 ng 3
Tekstong Impormatibo.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto  Pagtalakay sa kahulugan,
at paglalahad ng bagong kalikasan at element ng
kasanayan #1(PAGTALAKAY) Tekstong Impormatibo.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabisaan  Oral na pagtatanong
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-  Pagtatanong sa mga
araw-araw na buhay. estudyante kung ano ang
(PAGLALAPAT) maaaring impluwensya at
dulot ng tekstong
impormatibo sa pagpapa-
unlad ng kanilang
kaalaman sa mga
pangyayari sa paligid at
maging sa buong mundo.
H. Paglalahat ng Aralin  Ipapabuod sa kanila ang
kanilang natutuhan sa
aralin.
I. Pagtataya ng Aralin  Pagpapasagot sa
katanungang naisulat sa
libro.
J. Karagdagang gawain para sa  Pasgpapasaliksik tungkol
takdang- aralin at remediation. sa mga uri ng tekstong
impormatibo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na nakakuha 
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong Ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang Ng Mag-aaralnaq
magpapatuloy sa remediation?

Pahina 2 ng 3
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatutulong ng
lubos? Paano ito nakatulong.

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor.

G. Anong Kagamitang panturo ang  Sipi ng aralin at aklat


aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Pahina 3 ng 3

You might also like