You are on page 1of 4

Paaralan Kapt.

Jose Cardones Integrated School Antas Baitang 8


DAILY LESSON LOG
(Pang araw-araw na Guro Rizabeth Erguiza Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Week 3 (Nov. 21-25, 2022) Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PD-IIc-d-24 F8WG-IIc-d-25 F8WG-IIc-d-24 F8WG-IIc-d-24


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naipaliliwanag ang papel Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga hudyat Nagagamit ang mga
na ginagampanan ng hudyat ng pagsang-ayon ng pagsang-ayon at hudyat ng pagsang-ayon
bawat kalahok sa at pagsalungat sa pagsalungat sa at pagsalungat sa
napanood na balagtasan pagpapahayag ng pagpapahayag ng opinyon pagpapahayag ng
opinyon opinyon
II. NILALAMAN Pagsang-ayon at Pagsalungat

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Modyul

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa modyul modyul modyul modyul
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Basahin at unawain ang Pagpapahayag ng pagsang-


at/o pagsisimula ng bagong aralin Balik-aral tungkol sa usapan ni Paruparo at ayon at pagsalungat base sa
balagtasan Bubuyog mula sa larawan.
balagtasan na tinalakay.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga salitang di-pamlyar


mula sa balagtasan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Alamin ang kahulugan


aralin ng mga di-pamilyar na
salita sa pamamagitan
ng gamit nito sa
balagtasan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglinang ng Pagtalakay sa mga


paglalahad ng bagong kasanayan #1 talasalitaan pahayag na nagsasaad
ng pagsang-ayon at
pagsalungat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Gamitin sa pangungusap Pagtalakay ng isang isyu.


(Tungo sa Formative Assessment) ang mga naibigay na
kasingkahulugan ng mga
salita sa balagtasan

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Bumuo ng isang Pagsasagawa ng


buhay alituntunin kung saan masusing pagsusuri.
maaring gagamitin ang Manood sa telebisyon o
opinyon at katwiran sa makinig sa radyo ng isang
responsableng paraan
bilang isang kabataan o debate.
mag-aaral:
Punan ng sagot ang
1. Sa bahay dayagram sa ibaba.

2. Sa paaralan 1. Paksa ng
pagtatalo/debate

2. Panig ng sang-ayon
(katuwiran)

3. Panig na Di-sang-ayon
(katwiran)

4. Pinapanigan mo

H. Paglalahat ng Aralin Ang opinyon ng bawat Maglahad ng iyong reaksyon


tao ay dapat irespeto. o opinyon batay sa mga
Iba-iba tayo gayundin sumusunod na isyu.
ang ating opinyon.
Magiging tama lang ang (Pangkatang Gawain)
opinyon kung ito ay may
1. Labis na pagsunod sa uso
pinagbasehan o ang
(halimbawa ay pananamit,
tinatawag na katwiran.
kilos, gawi at iba pa)

2. Pagpapababa sa edad na
9-anyos ang criminal liability
sa mga kabataan.

3. Maagang pag-aasawa.

4. Pagtakbo at pag-upo ng
mga batang kandidato sa
posisyon sa
gobyerno/pamahalaan.

I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit


V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like