You are on page 1of 4

Page |1

Paaralan: PRESIDENT DIOSDADO MACAPAGAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: 7


GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro: FIDEL R. DEOCADES III Asignatura: ESP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa: NOBYEMBRE 2 – 18, 2022 Markahan: 2nd Quarter

UNANG BAHAGI / LINGGO IKALAWANG BAHAGI / LINGGO


LAYUNIN
NOBYEMBRE 2 – 11, 2022 NOBYEMBRE 14 – 18, 2022

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral…

 Ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa isip at kilos-loob.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral…

 Ang mga pasyang patungo sa katotohanan at kabutihan batay sa mga konsepto tungkol sa isip at kilos-loob.

 Nasusuri ang gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nasusuri ang isang pasyang ginawa batay sa gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob
Isulat ang code sa bawat kasanayan  Naipaliliwanag na ang isip at kilos-loob ang nagpapabukod-tangi sa tao
 Nagagamit ang isip at kilos-loob sa paggawa ng mga pasya at kilos tungo sa katotohanan at kabutihan

II. Isip at Kilos-Loob


I. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO TV, pentel pen, manila paper, powerpoint presentation, laptop, scotch tape

A. Sanggunian ESP Grade 7 Teacher’s Guide (Quarter 1-2); ESP Grade 7 ESP Grade 7 Teacher’s Guide (Quarter 1-2); ESP Grade 7
Student’s Manual (Quarter 1-2) Student’s Manual (Quarter 1-2)

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


131-143 144-166
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral 129 165
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Page |2

4. Karagdagang Kagamitan mula EsP 7 Modyul 5 Isip at Kilos – Loob by Ibestra – Slideshare
sa portal ng Learning Resource Isip at Kilos-Loob : bt Loida Angeles https://presi.com>isip-at-kilos-loob
Isip at Kilos-Loob by Ms. Barbosa on Prezi https://prezi.com>isip-at-kilos-loob
ESP Grade 7 by Aya Alcazar Youtube

B. Iba pang Kagamitang Panturo Sariling biswal at kagamitan na gawa ng guro

UNANG BAHAGI / LINGGO


IV. PAMAMARAAN
NOBYEMBRE 2 – 11, 2022
Ipahanda ang pagsasatao ng sitwasyong ito.
Sabihin:
Naunawaan mo sa nakaraang aralin ang tungkulin mo bilang a) Atasan ang tatlong mag-aaral na gaganap sa tatlong
nagdadalaga/nagbibinata sa iyong sarili, sa iyong pamilya at sa katauhan: una, bilang mag-aaral, ikalawa, katauhan na
pamayanan na iyong kinabibilangan. Sa araling ito tutulungan nasa kanan na may halo sa ulo; ikatlo, katauhan na nasa
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
kang maunawaan ang kahalagahan ng paggamit ng iyong isip at kaliwa na may sungay, na isatao ang sitwasyon.
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin kilos-loob upang magampanan ang iyong mga tungkulin bilang
isang nagdadalaga / nagbibinata. Magiging malinaw din sa iyo b) Kukumbinsihin ng dalawang katauhan na nasa kaliwa at
kung ano ang tunguhin ng isip at kilos-loob na taglay mo. kanan ang mag- aaral ng dapat niyang maging pasiya.

Pasagutan sa mag-aaral ang paunang pagtataya sa pahina 138- c) Gagawa ng pasiya ang mag-aaral. Pipili siya kung sino sa
140 ng modyul. dalawang katauhan ang kanyang pakikinggan. Gawing
gabay ang nasa pahina 141 ng modyul.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin


• Pagkatapos na sagutan ng bawat isang mag-aaral ang mga • Atasan ang klase na magpangkat sa lima. Sabihin: Ang
tanong at punan ang tsart. Atasan ang silang magpangkat
bawat pangkat ay bibigyan ng isang situwasyon na kailangan
sa apat.
ng masusing pag-iisip upang makabuo ng isang
• Ang tatlong pangkat ay tatawaging pangkat halaman, pagpapasiya.
hayop at tao. Samantalang ang ikaapat na pangkat ang • Pag-aaralan ng bawat kasapi ng pangkat ang situwasyon
gagawa ng paglalagom batay sa impormasyong ibibigay ng
saka sila bubuo ng pagpapasiya. Ipakikita ang situwasyon at
tatlong pangkat.
pasiya sa klase sa pamamagitan ng pagsasatao nito.
• Bigyan sila ng 15 minuto para sa gawaing ito. Pagkaraan • Hayaang magtakda ang mga mag-aaral ng pamantayan kung
ng 15 minuto hayaang ipaskil at ipaliwanag ng taga-ulat ang
paano nila mamarkahan ang presentasyon ng bawat
ginawa ng kanilang pangkat.
pangkat.
• Atasan din ang ikaapat na pangkat na ibigay ang kanilang • Paglilinaw: ang unang speech baloon ay ang iisipin at ang
paglalagom batay sa impormasyong ibinigay ng tatlong
ikalawang speech baloon ay ang gagawin.
pangkat. Maaaring gawing gabay ang mga tanong sa
ibaba ng tsart sa pahina 121.
Page |3

• Ibigay ang bahaging ito ng babasahin sa pahina 126-128


C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa • Kung kinakailangan, ipabasa ang kabuuang sanaysay sa unang pangkat. Atasan silang ipaliwanag ang
Bagong Aralin sa pahina 126-130. konseptong kanilang naunawaan mula sa kanilang
binasa. Hayaan silang gumamit ng graphic organizer sa
paggawa nito.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto • Atasan ang mga mag-aaral na kabilang sa ikalawang Matapos ang mga pag-uulat, tiyaking magbigay ng paglilinaw sa
at Paglalahad ng Bagong pangkat na talakayin ang mga konseptong ilang mga mahahalagang konseptong hindi naipaliwanag nang
Kasanayan #1 nakapaloob sa babasahin sa pahina 128. Hikayatin wasto at sapat.
na gumamit sila ng graphic organizer sa
pagsasagawa nito. Pasagutan ang tayahin natin ang iyong pag-unawa. Bigyan sila ng
• Ang pahina 129-130 ng babasahin ay ipatatalakay sa 5 minuto upang gawin ito.
pangkat 3. • Magpaskil o gumuhit sa pisara ng replica ng graphic
• Ang ikaapat pangkat ang gagawa ng pagbubuod organizer.
batay sa huling bahagi ng babasahin • Tumawag ng ilang mga mag-aaral upang punan ang
Ipapaskil ang mga output ng bawat pangkat sa pisara at ipaulat graphic organizer. Ipasulat sa mag-aaral ang nabuong
ito. konsepto sa patlang ng nakapaskil na graphic
organizer.
Ibigay ang tamang sagot.

IKALAWANG BAHAGI / LINGGO


NOBYEMBRE 14 – 18, 2022
BALIK-ARAL:
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Matapos sagutan at talakayin ang ginawang ulat ng mag aaral mula sa graphic organizer, maari ng tumungo sa susunod na
Paglalahad ng Bagong Kasanayan talakayan.
Pagpapakita ng larawan ng tao, hayop at halaman (picture analysis). At pagpapakita ng bahagi ng tao gaya ng isip, puso, at kamay o
#2
katawan

F. Paglinang sa Kabiihasaan Gawain: Pagtalakay sa paksang Isip at Kilos-Loob (pahina 126-129 ng modyul)
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Gawain: Sagutin ang nasa pahina 131 ng modyul, isulat ito sa kwaderno.
Araw-araw na Buhay
Page |4

.Gawain:
H. Paglalahat ng Aralin Atasan ang mga mag-aaral na pagnilayan ang kanilang mga natuklasan sa sarili kaugnay ng paggamit nila ng isip at kilos-loob.

I. Pagtataya ng Aralin Ipapasa sa mga mag-aaral ang kanilang journal o reflection notebook upang mabasa ang ginawa nilang pagninilay at
markahan ito gamit ang rubric sa Annex 2.

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin at Remediation Ipagawa sa mga mag-aaral ang pagsasabuhay sa pahina 134. Ipaliwanag ang panuto kung paano ito gagawin. Magbigay ng
paglilinaw kung kinakailangan.

V. MGA TALA

Gawain ng Mag-aaral:
VI. PAGNINILAY Sumulat ka ng isang pagninilay tungkol sa natuklasan mo sa paggamit ng isip at kilos-loob.Iuulat sa klase ang iyong sagot sa
pamamagitan ng “individual reporting”
Mga Gabay na Tanong: Nagtugma baa ng mga ito? Sagutin ang mga ito sa iyong kwaderno.
1. Ano-ano ang mga natuklasan ko sa paggamit ko ng aking isip-at kilos-loob?
2. Magkatugma ba ang aking alam sa aking ginagawa?

Prepared by: Checked by:


MARILYN G. GENSAYA ROBINSON G. EDEP IV
Grade 7 ESP Teacher EsP Coordinator

Noted by:

NOLITO R. ESTILLES
Principal
Office of the School Principal

You might also like