You are on page 1of 3

School: BUSIING INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VIII

GRADES 1 to 12 Teacher: JHENNY ROSE P. MALIGDAM Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 8-11, 2024 ǀ 3:15-4:15 Quarter: 2ND QUARTER

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit
ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
Pangnilalaman Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan F8WG-IIe-f-26 F8WG-IIe-f-26 F8PS-IIe-f-26
sa Pagkatuto Nagagamit ang Nagagamit ang kaantasan Naitatanghal ang ilang bahagi ng alinmang sarswelang
Isulat ang code ng kaantasan ng pang-uri ng pang-uri sa nabasa, napanood o napakinggan
bawat kasanayan sa paghahambing paghahambing
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sarswela, “Walang Sugat” ni Severino Reyes
B. Wika:Kaantasan ng Pang-uri
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa L.M. pp. 2-6 L.M. pp. 7-11 L.M. pp. 12-13 L.M. pp. 14-21
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng
Learning Resource
B. Iba pang
Powerpoint presentation
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang
mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong
kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Pagpapakita ng mga Pagtatala ng mga pang- Pagbibigay ng pamantayan sa pagtatanghal
nakaraang aralin salita sa pamamagitan uring salita mula sa mga
at/o pagsisimula ng ng cue card napanood na sarswela
bagong aralin noon at ngayon
B. Paghahabi sa Paggamit ng mga salita Pag-uuri sa mga salitang Pagpili ng isang bahagi ng sarswelang napanood na
layunin ng aralin na nakita sa cue card pang-uri ayon sa itatanghal
sa pangungusap kaantasan
C. Pag-uugnay ng Paghahanda sa pagtatanghal
mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa Uriin ang mga salitang Pagtatanghal ng isang bahagi ng sarswelang napili.
bagong konsepto at kaantasan ng kasidhian naitala mula sa napanood
paglalahad ng ng pang-uri na sarswela ayon sa
bagong kasanayan kaantasan ng pang-uri
#1
E. Pagtalakay ng Pagsusuri sa mga salita
bagong konsepto at na may kaugnayan sa
paglalahad ng pang-uri
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Buuin ang pahayag:
Aralin Napatunayan ko na____________________________
I. Pagtataya ng Kapanayamin ang inyong mga magulang kung paano sila
Aralin nagkatuluyan.Anong uri/klase ang kanilang pagliligawan
bago sila ikasal?Gumamit ng mga antas ng pang-uri na
inyong napag- aralan.
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-
aralin at
remediation
Prepared by:
JHENNY ROSE P. MALIGDAM
Subject Teacher

Noted:
AGRIFINA P. RIEGO
School Principal II

You might also like