You are on page 1of 6

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: September 12 - 16, 2016 Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
sanaysay gamit ang
teknolohiya at mga
pangatnig upang
makapaglahad ng sariling
opinion sa ilang
napapanahong isyu.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ang mag-
aaral ng mahusay na
opinyon/pananaw tungkol
sa isang napapanahong
isyu.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan Pag-unawa sa Binasa Panonood Pagsulat
Isulat ang code sa bawat kasanayan Paglinang ng Talasalitaan Pagsasalita Gramatika/Retorika

Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Gawain 1. Ang Malaking Ang Kababaihan ng Taiwan: Pagbibigay Kapangyarihan Opinyon Mo’y Ipahayag
II. NILALAMAN Katanungan Ngayon at Noong sa Kababaihang Pilipino sa
Nakaraang 50 Taon Pamamagitan ng
Estadistikang Kasarian
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 52 pp. 53 pp. 54 pp. 55-56

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 118 -119 pp. 120-122 pp. 123-125 pp. 126-128

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Page 1 of 5

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9


GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: September 12-16, 2016 Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Balik-aralan ang Malikhaing Pagbibigay katuturan at Ginawa niyo ba ang inyong Pag-usapan kung ano ang
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Pagsulat. pagtalakay sa kahulugan ng asaynment? ibig sabihin ng
Sanaysay. opinyon/pananaw?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagbabasa sa maikling .Pag-usapan ang Sanaysay Ang babasahin na Pagpapakita ng mga
talata at pagsagot ng mga at ang mga dapat isaalang- inyongasaynment ay larawan at inaatasan ang
katanungan. alang bilang isang naglalahad tungkol sa mga mag-aaral na bumuo
mananaysay. kababaihang Pilipino. ng pangungusap na
nagpapakita ng kanilang
opinyon/pananaw.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Tatawag ng ilang pares ng Basahin at unawain ng Grapikong Tanong Sagot Mula sa kanilang mga
Bagong Aralin mag-aaral upang ibahagi sa mabuti ang sanaysay upang opinyon/pananaw ay ay
klase ang nabuong sagot. malaman kung paano Pagsagot sa mga tanong sa tatawag ang guro ng iilang
masasalamin ang bawat hanay nang naaayon mag aaral na magbabahagi
kalagayang panlipunan at sa nauunawaan sa tekstong ng kanilang mga nabuong
kultura ng Silangang Asya. binasa. pangungusap.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ano ang pangunahing ideya Pagsuri sa mga kahulugan Paano ba maipapahayag Sasagutin ng mga mag-
Paglalahad ng Bagong Kasanayan ng akdang binasa mo? ng salitang may salungguhit ang mga opinion/pananaw? aaral ang mga Pokus na
#1 batay sa pagkakagamit nito Makatutulong ditto ang Tanong.
sa sanaysay. makukuhang kaalaman
tungkol sa mga pangatnig.
Page 2 of 5

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9


GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: September 12-16, 2016 Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Awit ay Unawain Nagbago na ang kalagayan Pagsasanib ng Ang mga mag-aaral ay susulat
Paglalahad ng Bagong Kasanayan at may mga bago ng batas Gramatika/Retorika. ng isang editorial na
#2 Pagbabasa ng ilang bahagi para sa pangangalaga sa naglalahad ng kanilang
ng awit na “ Dalagang mga kababaihan. Mahalaga na talakayin ito opinion/pananaw tungkol sa
Pilipina” na sinulat ni Jose dahil makatulong sa napapanahong isyu sa bansa.
Jose Corazon de Jesus at isasagawang pagganap ng Tandaang ang pagganap ay
sa musika ni Jose G. mag aaral. batay sa GRASPS.
Santos.

F. Paglinang sa Kabiihasaan Pagsagot sa mga gabay na Grapiko ng Talakayan Magpababasa sa mga mag Goal: Gagawa ng isang
(Tungo saFormative Assessment) tanong batay sa binasang – aaral ng talata at mula rito editoryal sa alinmang bansa sa
ilang bahagi ng awit. Pagsagot sa mga gabay na ay itatala ang mga Asya.
nasa loob ng kahon at iba pangatnig na ginamit. Role: Editor sa isang
pang mga kasunod na pahayagan.
tanong. Audience: Mambabasa ng
isang pahayagan.
Situation: Kailangang
makasulat ng isang editoryal
na magtatampok sa
napapanahong isyu sa
alinmang bansa s Silangang
Asya.
Performance: Pagsulat ng
Editoryal.
Standards: Mapanghikayat,
Makatotohanan,Kaangkupan
sa Paksa, Kawastuhan ng
Balangkas
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-
Araw-araw na Buhay Paano mo maipapakita sa Pagsuri sa sanaysay at Palalimin pa ang Kailangan na alam natin ang
iyong kapwa ang isang paglapat sa totoong buhay kasanayang panggramatika mga panibagong isyu sa ating
tunay na dalagang Pilipina? ang natutunan mula dito. sa paggamit ng pangatnig lipunan upang hindi tayo
sa pagbibigay ng sariling mapag-iiwanan ng panahon.
opinion o pananaw.

Page 3 of 5

Paaralan: Medina Nat’l. Comp. High School Baitang / Antas: Grade – 9


GRADES 1 to 12 Guro: Annie B. Variacion Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: September 12-16,2016 Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Anong mabuting aral ang Masasalamin sa sanaysay Napakahalaga ang gamit ng Ang pagkakaroon ng
mapupulot mula sa aralin? na ang karapatan ng mga pangatnig upang sariling pananaw/opinyon
kababaihan ay umuunlad mabisang maipapahayag ay isang karapatan. Huwag
na. ang opinion/pananaw. lang abusuhin upang hindi
tayo makakasakit n gating
kapwa.

I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto sa mga Pagwawasto sa Grapiko ng Pagbibigay ng angkop na Katumbas na iskor:
gawain at pagbibigay ng Talakayan. puntos sa mga gawain.
marka. 4 – Napakahusay
3 – Mahusay
2 – Hindi mahusay
1 – Kailangan pang linangin
J. Karagdagang Gawain para sa Hanapin at pag-aralan ang Patuloy na pagbabasa sa Paghahanda sa pagbuo ng Alamin ang katuturan ng
Takdang-AralinatRemediation kahulugan ng Sanaysay. isa pang teksto na pangungusap na Maikling Kuwento.
Pagbibigay Kapangyarihan nagpapahayag ng sariling
sa Kababaihang Pilipino sa opinion/pananaw.
Pamamagitan ng
Estadistikang Kasarian.

V. MGA TALA

Page 4 of 5

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9


GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: September 12-16,2016 Markahan: Ikalawa

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Page 5 of 5

You might also like