You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: Barayong National High Baitang/Antas: GRADE 8 Markahan: Una Petsa: Setyembre 26-30, 2022

Pang-Araw-araw na School SPA-C, B, D


Tala sa Pagtuturo Guro: Kristel Joy C. Mancera Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikaanim Oras:

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
I. LAYUNIN pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapones.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa 1. nakikinig nang may pag-unawa upang:


Pagkatuto - mailahad ang layunin ng napakinggan at
Isulat ang code sa bawat - maipaliwanag ang pagkakaugnay-ugnay ng mga pangyayari; at
kasanayan F8PN-Ig-h-22
2. napapaunlad ang kakayahang umunawa sa binasa sa
pamamagitan ng:
- paghihinuha batay sa mga ideya o pangyayari sa akda at
- dating kaalaman kaugnay sa binasa
F8PB-Ig-h-24
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin: Epiko Aralin: Epiko Aralin: Epiko Aralin: Epiko
Panitikan: Indarapatra at
Sulayman

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan –
Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan – Filipino 8: Unang Markahan –
Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko Modyul 4: Epiko

3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Modyul, Sipi ng akda, Manila Modyul, visual aids, chalk Modyul, visual aids, chalk Modyul, visual aids, chalk
paper

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
III. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat

A. Balik-aral sa Nakaraang Sino-sino ang tauhan sa Kumpletuhin ang pahayag.


Aralin o Pagsisimula ng binasang epikong Indarapatra Isulat ang sagot sa isang
Bagong Aralin at Sulayman? buong papel.
Nauunawaan ko at
napapahalagahan ang epiko
ng sariling rehiyon sa
pamamagitan ng __________
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
C. Pag-uugnay ng Halimbawa Basahin nang may pag- Pagsusuri sa nilalaman ng Pagpapakita ng mga larawan:
sa Bagong Aralin unawa ang sumusunod na Indarapatra at Sulayman Sino-sino ang mga ito? Ano
pahayag. Ilahad ang layunin ang taglay nilang
sa pagbuo ng ganitong uri ng katangian?
tauhan. Maituturing ba silang
bayani?
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa Kasaysayan Pagtalakay sa bahagi at mga Gawain 2: Ilahad ang hinuha Pagbasa sa epiko ng Bagobo:
Konsepto at Paglalahad ng ng Epiko elemento ng epiko. sa mga idea o pangyayari sa Ang Tuwaang at ang
Bagong Kasanayan #1 akda. Dalaga ng Buhong na
Langit
E. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa ng Epikong Pagsuri sa elemento ng epiko Paggawa ng timeline ng mga
Konsepto at Paglalahad ng Indarapatra at Sulayman na makikita sa binasang akda sunod-sunod na pangyayari
Bagong Kasanayan #2 sa binasang epiko.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pag-unawa sa binasa


(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Ano ang aral na napulot sa Gaano kahalaga ang tagpuan
Pang-Araw-araw na Buhay binasang akda? sa epiko?
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 1: Ipaliwanag ang Gawain 3: Ibigay ang sariling Tanong: Para sa iyo sino-sino
pagkakaugnay ng mga palagay o kaisipan ng ang mga maituturing na
pangyayari sa paglalahad sumusunod na saknong. bayani sa pagsugpo ng
ng simula, gitna, at wakas. pagkalat ng COVID-19?
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
_____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at
IV. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang
aralin dahil sa kakulangan sa aralin dahil sa kakulangan sa aralin dahil sa kakulangan sa aralin dahil sa kakulangan sa
oras. oras. oras. oras.
_____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang
aralin aralin aralin aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari.
_____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang
aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming
ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa mga mag-aaral patungkol sa mga mag-aaral patungkol sa mga mag-aaral patungkol sa
paksang pinag-aaralan paksang pinag-aaralan paksang pinag-aaralan paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang _____Hindi natapos ang
aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa
pagkakaantala/pagsuspindi pagkakaantala/pagsuspindi pagkakaantala/pagsuspindi pagkakaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/mga gawaing pang-eskwela/mga gawaing pang-eskwela/mga gawaing pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng ____Sama-samang ____Sama-samang ____Sama-samang ____Sama-samang ____Sama-samang
pagtuturo ang nakatulong ng Pagkatuto Pagkatuto Pagkatuto Pagkatuto Pagkatuto
lubos? Paano ito nakatulong? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang
Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint ____Powerpoint ____Powerpoint ____Powerpoint ____Powerpoint
Presentations Presentations Presentations Presentations Presentations
____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning
(Integrating Current (Integrating Current (Integrating Current (Integrating Current (Integrating Current
Issues) Issues) Issues) Issues) Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang ____Nakatulong upang ____Nakatulong upang ____Nakatulong upang ____Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag-
aaral ang aralin. aaral ang aralin. aaral ang aralin. aaral ang aralin. aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga ____Naganyak ang mga ____Naganyak ang mga ____Naganyak ang mga ____Naganyak ang mga
mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga
gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila.
____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag-
aaral. aaral. aaral. aaral. aaral.
____Pinaaktibo nito ang ____Pinaaktibo nito ang ____Pinaaktibo nito ang ____Pinaaktibo nito ang ____Pinaaktibo nito ang
klase. klase. klase. klase. klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni:

_KRISTEL JOY C. MANCERA_ JUANA S. AMORO_


Guro sa Filipino Filipino Coordinator

You might also like