You are on page 1of 3

Paaralan Antas Baitang 8

Guro Asignatura Filipino

Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang


Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIc-d-24 F8PB-IIc-d-25 F8PS-IIc-d-25 F8PU-IIc-d-25


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nabubuo ang mga Naibibigay ang opinyon at Nangangatwiranan nang Naipakikita ang
makabuluhang tanong batay katwiran tungkol sa paksa ng maayos at mabisa tungkol sa kasanayan sa
sa napakinggan balagtasan iba’t ibang sitwasyon pagsulat ng isang
tiyak na uri ng
paglalahad na may
pagsang-ayon at
pagsalungat
II. NILALAMAN Panitikan sa Panahon ng mga Amerikano
Balagtasan

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.123-137 p.125-134 p.125-134 p.134-135


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbibigay ng sariling opinyon ukol Pagpapahayag ng sariling Pagpapakita ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin sa balagtasan batay sa napag- opinyon tungkol sa paksang larawan na magy
aralan kahapon. pinagtalunan. kaugnayan sa
paksa

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pick-up lines Dapat bang panatilihin ang Pagbubuo ng sariling konsepto
balagtasan sa panahon ngayon? ukol sa balagtasan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagsagot sa mga tanong sa Paglalahad ng katangian ng
pahina 121 balagtasan sa iba pang uri ng
panitikan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa kaligirang Pagbasa ng halimbawa ng Pagsagot sa mga tanong sa Pagtalakay sa
bagong kasanayan #1 pangkasaysayan ng balagtasan pahina 135 mga pahayag
balagtasan ( Bulaklak ng Lahing Klainis- na nagsasaad
linisan) ni Jose Corazon De Jesus ng pagsang-
ayon at
pagsalungat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Elemento ng balagtasan Paglinang ng


bagong kasanayan #2 talasalitaan

F. Paglinang ng Kabihasnan Gawain 2 Gamitin sa


(Tungo sa Formative Assessment) Pahina 124 pangungusap
ang mga
naibigay na
kasingkahulugan
ng mga salita sa
balagtasan

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Gawain 1 Pagsuri sa hatol ng lakandiwa Gawain 1
Pahina 124 p.137
H. Paglalahat ng Aralin Alam mo ba? Gawain 2
Katotohanan o opinyon Pahina 137

I. Pagtataya ng Aralin Pagsusuri tungkol sa Gawain 3 at 4


katotohanan o opinyon Pahina 137-
138
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like