You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan: Pigcawayan National High School Baitang / Antas: G-8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro: RYAN ACE Y. SARMIENTO Asignatura: Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Nobyembre 7-11, 2022
AM : 7:20-8:20 / 8:20-9:20/ 10:45-11:45
Petsa / Oras: PM : 12:45- 1:45/ 3:45-4:45 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang


Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIc-d-24 F8PB-IIc-d-25 F8PS-IIc-d-25 F8PU-IIc-d-25 Minuto60 Para


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nabubuo ang mga Naibibigay ang opinyon at Nangangatwiranan nang maayos Naipakikita ang kasanayan sa Matuto
makabuluhang tanong batay katwiran tungkol sa paksa ng at mabisa tungkol sa iba’t ibang pagsulat ng isang tiyak na uri
sa napakinggan balagtasan sitwasyon ng paglalahad na may
pagsang-ayon at pagsalungat
II. NILALAMAN Panitikan sa Panahon ng mga Amerikano
Balagtasan

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.123-137 p.125-134 p.125-134 p.134-135


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbibigay ng sariling opinyon ukol Pagpapahayag ng sariling Pagpapakita ng larawan na
at/o pagsisimula ng bagong aralin sa balagtasan batay sa napag- opinyon tungkol sa paksang magy kaugnayan sa paksa
aralan kahapon. pinagtalunan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pick-up lines Dapat bang panatilihin ang Pagbubuo ng sariling konsepto
balagtasan sa panahon ngayon? ukol sa balagtasan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagsagot sa mga tanong sa Paglalahad ng katangian ng
pahina 121 balagtasan sa iba pang uri ng
panitikan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa kaligirang Pagbasa ng halimbawa ng Pagsagot sa mga tanong sa Pagtalakay sa mga
bagong kasanayan #1 pangkasaysayan ng balagtasan pahina 135 pahayag na nagsasaad ng
balagtasan ( Bulaklak ng Lahing Klainis- pagsang-ayon at
linisan) ni Jose Corazon De Jesus pagsalungat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Elemento ng balagtasan Paglinang ng talasalitaan


bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Gawain 2 Gamitin sa pangungusap


(Tungo sa Formative Assessment) Pahina 124 ang mga naibigay na
kasingkahulugan ng mga
salita sa balagtasan

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Gawain 1 Pagsuri sa hatol ng lakandiwa Gawain 1
Pahina 124 p.137

H. Paglalahat ng Aralin Alam mo ba? Gawain 2


Katotohanan o opinyon Pahina 137
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusuri tungkol sa Gawain 3 at 4
katotohanan o opinyon Pahina 137-138

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus -
8 Iredele-
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-
8 Engelman -
8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Hooke-

8 Albert -

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus -
8 Iredele-
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-
8 Engelman -
8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Hooke-

8 Albert -

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus -
sa remediation 8 Iredele-
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-
8 Engelman -
8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Hooke-

8 Albert -

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano -
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

RYAN ACE Y. SARMIENTO, MT-I EMMYLORD R CASIANO, MT-II RICKY S. FLORES, P-I
Filipino Department Instructional Leader AJHS Principal for Academics School Head

You might also like