You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan SCALA INTEGRATED SCHOOL Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro EDGARG. MENDEZ Jr. Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Ikaapat na Araw Ikalimang Araw


Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F8PB-IIf-g-26 F8PB-IIf-g-26 F8PN-IIf-g-25 F8WG-IIf-g-27
Pagkatuto Naipapaliwanag ang tema at Naipapaliwanag ang tema at Nahihinuha ang nais Nagagamit ang iba’t-ibang paraan ng
(Isulat ang code ng bawat mahahalagang kaisipang mahahalagang kaisipang ipahiwatig ng sanaysay na pagpapahayag ( pag-iisa-isa, paghahambing
kasanayan) nakapaloob sa akda nakapaloob sa akda napakinggan at iba pa) sa pagsulat ng sanaysay

F8PT-IIf-g-26
Naikiklino ( Clining) ang mga piling
salitang ginamit sa akda
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sanaysay ( Talumpati) “WIkang Pambansa” ni Manuel L. Quezon
B. Wika:Iba’t-ibang paraan ng pagppaahayag

III. KAGAMITANG Modyul, Laptop, Tsart


PANTURO
A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay


ng Guro
2. Mga pahina sa p.176 p.177-179 p.179-180 p.181-182
kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

C.

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng larawan ni Paglinang ng talasalitaan Pagpapabasa ng isang sanaysay Pangkatang Gawain
at/o pagsisimula ng bagong aralin Manuel L. Quezon.
Ilarawan si Quezon batay sa
nakita.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapaglalahad ng isang Nakababasa ng isang halimbawa ng Nakabubuo ng isang pahayag
paglalarawan kay Quezon talumpati ni Manuel L. Quezon ukol sa sanaysay

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan ng Pagtalakay sa akda Pagtalakay sa sanaysay na Ako ay Ikaw
bagong aralin ilang manunulat.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbasa sa teksto tungkol kay Gawain 1 Kaligirang Pangkasaysayan ng Sanaysay Pagtalakay sa ibat-ibang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Manuel L. Quezon Ibigay ang naging damdamin matapos paraan ng pagpapahayag
mabasa ang talumpati at ipaliwanag

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay kay Quezon batay Uri ng sanaysay Punan ang sumusunod
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa mga sumusunod: upang makabuo ng pahayag.

a.kapanganakan Naisip ko na ________

b.pamilya Natuklasan ko na ____

c.Mga katangian Patunay nito ang ____

Kaya ang konklusyon ko ay


______________
F. Paglinang ng Kabihasnan Pagbibigay ng mahahalagang Ipaliwanag ang pahayag na Basahin ang mga sumusunod na Pangwakas na Pagsusulit
(Tungo sa Formative Assessment) naimbag ni Quezon sa Pilipinas pangungusap at pagkatapos suriin ang
“Hindi maaaring magkaroon ng mga pangungusap. Pahina 181-182
pambansang kamalayan kung saan walang
wikang ginagamit ang lahat”.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Pagbuo ng isang Islogan na


araw na buhay may kaugnayan sa paksa

H. Paglalahat ng Aralin Pagsulat ng isang halimbawa


ng sanaysay

I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat ng sanaysay sa


paraang pangangatwiran
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa
remediatio

D. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
aralin

E. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation

F. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

G. Anong suliranin ang aking


naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

H. Anong kagamitang panturo ang


aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
EDGAR G. MENDEZ Jr.
Teacher III

Iwinasto ni:

DAISY H. DULNUAN
Department Head

You might also like